You are on page 1of 4

Grade 3

Detailed Lesson Plan

Name of Teacher: DIANNE S. CRUZ Section: Jasmine


Learning Area: MTB-MLE Time: 2:30 pm – 3:20 pm
Grade Level: Three Date: February 28, 2024

I. MGA LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate expanding knowledge and understanding of language grammar
and usage when speaking and/or writing.
B. Pamantayan sa Pagganap Speak and write correctly and effectively for different purposes using the
grammar of the language.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MELC: Uses the correct form of the verb that agrees with the subject when
writing an event.

Tiyak na layunin:
 Nagagamit ang angkop na pandiwa sa pagsulat ng mga pangyayari.
(MT3SS-IIIi-i-12.3)
 Nabibigyang kahulugan ang salitang pandiwa
 Napapahalagahan ang kalinisan sa kapaligiran.
II. PAKSANG ARALIN
A. Paksa Paggamit ng Wastong Pandiwa
B. Sanggunian CG p. 143
C. Kagamitang Panturo PPT presentation, laptop
D. Integration Health

III. Procedures Guro Estudyante


Before Lesson

A. Panimulang gawain

1. Prayer
2. Greetings / “Sa ngalan ng ama...” “Amen.”
Classroom
Arrangement “Magandang tanghali, mga bata.” “Magandang tanghali din po, Madam
3. Checking of Dianne.”
Attendance
“Tumingin sa kanan, kaliwa, likod at harap. (Sasabihin ng mga bata kung sino ang
Sino ang nawawala sa inyong mga tabi?” hindi pumasok.)

“Ngayon naman ay ito ang ating mga batas


sa loob ng silid-aralan.”

“Sa guro lamang titingin.”

“Makikinig sa guro.”

“Hindi mag-iingay.”

“Itataas ang kamay kapag may gusting


sabihin.”
Tukuyin kung ang sumusunod na pandiwa
Lesson Proper ay nasa aspektong naganap na o hindi.
1. nagdasal
B. Balik-aral sa nakaraang 2. sasayaw
aralin at/o pagsisimula ng 3. naglilinis
bagong aralin 4. nagbibihis
5. namasyal
C. Paghahabi sa layunin ng Tingnan ang larawan. Ano ang ginagawa ng
aralin nasa larawan?
Isulat ang mga pandiwa sa pisara.
Ano ang mga ipinakitang kilos sa larawan?
Gaano kahalaga ang paglilinis ng
kapaligiran?
“Paano kayo tumutulong sa paglilinis ng
ating kapaligiran?”
D. Pag-uugnay ng mga Basahin ang mga pangungusap. Sagutin ang
halimbawa sa bagong aralin sumusunod na tanong.
1. Kasalukuyang kinapapanayam ng
mamamahayag ang magpapalayok.
2. Tuwing Huwebes, naglalagay ng disensyo
ang magpapalayok.
3. Gumawa siya ng magagandang palayok
sa loob ng nakalipas na maraming taon.
4. Nagpasalamat ako sa kaniya kahapon.
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang tawag sa mga salitang may
konsepto at paglalahad ng salungguhit?
bagong kasanayan #1 Anong pandiwa ang ginamit sa
pangungusap 1 at 2?
Anong pandiwa ang ginamit sa
pangungusap 3 at 4?
Anong salitang pamanahon o salitang
nagsasabi ng oras ang ginamit sa bawat
pangungusap?
F. Pagtalakay ng bagong Ang salitang pamanahon ay mga salitang
konsepto at paglalahad ng ginagamit upang magpahayag ng hudyat ng
bagong kasanayan #2 panahon o kung kailangan nagaganap ang
salitang kilos o pandiwa.
Mga halimbawa:
Kasalukuyan o nagaganap pa lamang na
kilos:
ngayon
ngayong araw
sa sandaling ito
tuwing Martes, Miyerkules...
palagi
Tapos na o naganap na ang kilos:
kahapon
kagabi
noong isang araw, buwan, taon...
noong Lunes, Martes...
kanina
G. Paglinang ng Isulat ang apektong nagaganap ng
Kabihasaan (tungo sa sumusunod na salita.
Formative assessment) 1. basa
2. sulat
3. tawa
4. lundag
5. ligo
H. Paglalapat ng aralin sa Buuin ang pangungusap gamit ang angkop
pang-araw-araw na buhay na pandiwa at salitang pamanahon.
1. ____________ang aking nanay ng
almusal___________.
(tuwing umaga- luto)
2. ____________ si Jezza tungkol sa
kaniyang bakasyon ____________. (noong
Biyernes- kuwento)
3. ____________nang malakas ang mga
bata__________. (sa sandaling ito- tawa)
4. ___________ang mga guro sa
palatuntunan___________. (noong isang
buwan- sayaw)
5. ___________ng bahay ang aking
tatay___________. (tuwing tanghali-
pintura)
I. Paglalahat ng aralin Ano ang pandiwang nasa aspektong
nagaganap?
Paano ito isinusulat?
J. Pagtataya ng aralin Punan ang patlang ng angkop na pandiwa.
Isulat ito sa inyong papel.
1. __________ (turo) ang guro ng bagong
awit kahapon.
2. __________ (laro) sina Nana at ang
kaniyang kapatid ngayon.
3. __________ (sepilyo) ng ngipin ang mga
bata dalawang beses isang Linggo.
4. __________ (bili) ng regalo si Anabel
kagabi.
5. __________ (ayos) ni Jazz ang kaniyang
bisikleta ngayon.
K. Karagdagang Sumulat ng limang pangungusap na
gawain para sa takdang- ginagamitan ng pandiwang nasa aspektong
aralin at remediation nagaganap.

Prepared by: Checked by:

DIANNE S. CRUZ RITA R. ATIENZA


Student Teacher Cooperating Teacher

111537@deped.gov.ph

You might also like