You are on page 1of 4

School: CALLAO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MERICA JOY F. VELASQUEZ Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEBRUARY 3 – FEBRUARY 7, 2020 (WEEK 3) Quarter: 4th QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


ENERO 29, 2018 ENERO 30, 2018 ENERO 31, 2018 PEBRERO 1, 2018 PEBRERO 2, 2018
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakikilahok sa mga gawaing pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang konsepto ng karapatan at tungkulin Natatalakay ang konsepto ng karapatan at tungkulin Natatalakay ang mga tungkuling
Isulat ang code ng bawat kasanayan Natatalakay ang mga karapatan ng mamamayang Pilipino AP4KPB- Natatalakay ang tungkulin ng mamamayang Pilipino kaakibat ng bawat karapatang
IVc-2 2.1 AP4KPB-IVc-2 2.2 tinatamasa AP4KPB-IVc-3
II. NILALAMAN ARALIN 2-Mga Karapatan ng Mamamayang Pilipino ARALIN 3-Mga Tungkulin ng Mamamayang Pilipino ARALIN 4-Mga Tungkuling
Kaakibat ng mga Karapatan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 149-153 TG pp. 149 - 153 TG pp. 153 -158 TG pp. 153 -158 T.G. pp. 158 -162
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM pp. 337 - 345 LM pp. 337 - 345 LM pp. 346-353 LM pp. 346 - 353 L.M. pp. 354 - 361
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Ang Lahing Pilipino, Dakila at
Marangal 6 tx pp. 49-50
4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.youtube.com/watch?v=cTqCtln848g
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Foldables, pictures, aklat, flash drive, laptop, TV monitor, meta cards, SMC, strips ng cartolina,cd playeretc

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Itanong sa mga bata kung anu- Tatlong uri ng karapatan. Iparinig ang awitin o ipakita ang Ipaawit muli ang “Ako’y Isang Magkaroon ng pantomime.
pagsisimula ng bagong aralin anong naibibigay sa kanila ng video ng “Ako’y Isang Mabuting Mabuting Pilipino” ni Noel (dalawang mag-aaral na
kanilang mga magulang, ng Pilipino” ni Noel Cabangon. Cabangon. nagkukuwentuhan at hindi
paaralan, at ng pamayanan. Talakayin ang nilalaman nito. Ginagawa ba ninyo ang nasa nakikinig sa guro) karapatan sa
Bakit ito ibinibigay sa inyo? video? edukasyon
Batang pinapakain ng gulay
Anong karapatan ito? ngunit ayaw kumain (karapatan
sa pagkain o pagiging malusog)
Batang yakap ng magulang ngunit
nanghahampas (karapatan sa
pagmamahal ng magulang)
Ang karapatan ay laging may Batang naglalaro habang
kaakibat na tungkulin. nagsisimba(karapatan sa
relihiyon)
Ipatukoy ang mga karapatang
ipinakita sa pantomime.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan. Ano ang pumapasok sa isip ninyo Tingnan ang mga larawan sa LM Tingnan ang mga larawan. Tama bang karapatan lamang ang
Ano kaya ang tawag sa kapag narinig ninyo ang salitang p. 346. Ipasuri ang mga ito. mayroon ang isang tao?
natatanggap nating mga serbisyo KARAPATAN? Ano ang kanilang ginagawa at Ano kaya ang kailangang kaakibat
at pngangailangan na ibinibigay bakit nila ito ginagawa? nito?
sa atin? Ano kaya ang mangyayari kung
ang karapatan ay walang
kasamang tungkulin?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa ang nasa ALAMIN NATIN Isa-isahin ang mga karapatan Ipaisa-isa sa mga bata ang mga Ano ang ipinakikita ng mga Pag-aralan at suriin ang pag-
bagong aralin sa LM pp. 337 – 339. napapaloob sa pangkabuhayan, tungkulin sa LM pp. 347 – 349. larawan sa kanyang sarili, sa uusap ng magkaibigang Tengteng
kapag nasasakdal at karapatan ng kapwa, at sa pamayanan? at Dodi. Talakayin ito.
mga bata nasa LM pp. 340-341 Ipabasa ang LM pp. 355 - 356

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ilang uri ang mga karapatan?Ano Pagtalakay tungkol dito. Paano mo maipapakita na mahal Ipabasa ang nasa LM pp. 348- Maaaring gumamit gn graphic
at paglalahad ng bagong kasanayan ang ibig sabahin ng karapatan? mo ang iyong bayan? 349. organizer sa pagpapaliwanag ng
#1 Lahat ba ng mga tao ay may Paano ipagtatanggol ang iyong Paano mo igagslang ang watawat mga kaakibat na tungkulin ng
karapatan? Ano-ano ang mga bansa sa mga naninira dito? ng bansa? bawat karapatan.
ito? (Sibil, Politikal, Panlupunan) Paano ka makikipagtulungan sa
bansa?
Ano ang tungkulin mo sa iyong
bayan?
Karapatang
mabuhay

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #2 I-Karapatang Sibil Ipagawa sa bawat pangkat ang Ipagawa sa mga bata ang nasa Ipagawa sa pangkat ang Gawain B Ipagawa sa pangkat ang Gawin A
II-Karapatng Politikal gumamit ng Gawain A at B sa LM pp. 342-343 Gawain A sa LM pp. 349. sa LM pp. 349 -350 at B sa LM pp. 356
cluster map Original File Submitted and
III-Karapatang Panlipunan Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more

F. Paglinang sa Kabihasnan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo


(Tungo sa Formative Assessment) Isulat sa notebook ang mga Ipagawa sa mga bata ang nasa Anong tungkulin mo sa Ipagawa sa mga bata ang gawain Ipagawa sa mga bata ang Gawain
karapatan na nasa larawan Gawain D sa LM PP. 343-344 paaralan? Ipaliwanag. C sa LM pp. 350-351 C sa LM p.357(1 – 5 )
Gawain C sa LM p. 343 (1 – 5)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Anong karapatan ito? Bakit binuo ng mga Samahan ng Bakit mahalaga ang bawat Ikaw na ay mga tungkulin? Ano- Ipagawa ang Gawain D sa LM p.
araw na buhay Hindi pinigil ng kanyang ama si Nagkakaisang Bansa ang Kalipunan tungkulin ng mga mamamayan? ano ang mga ito? 357 ( 1 – 5 )
Onyok na sumapi sa relihiyon ng ng mga Karapatan ng mga Bata? Paano ito isinasagawa? Ipaliwanag.
kaniyang napangasawa. Paano ito nakakatulong sa kanila?
H. Paglalahat ng Aralin Nakapaloob sa Saligang batas ng 1987 ang mga karapatan na dapat May mga tungkulin ang bawat mamamayan na dapat gampanan Ipabasa ang TANDAAN MO LM p.
tamasahin ng bawat Pilipino upang makapamuhay nang Malaya at may kapalit ng karapatang itinadhana ng batas para sa kaniya. 358
dignidad. Ang karapatan ng mamamayan ay nauuri sa tatlo: karapatang Ang mga tungkulin ng mamamayan ay: pagmamahal sa bayan, Ang bawat karapatan ay ay
likas, ayon sa batas, at kontitusyunal. Ang konstitusyunal na karapatan pagtatanggol sa bansa, paggalang sa watawat, paggalang sa batas at katumbas na tungkulin na dapat
ay napapangkat sa political, sibil, panlipunan at pangkabuhayan, at pagsunod sa maykapangyarihan, pakikipagtulungan sa pamahalaan, gampanan para sa ikabubuti ng
karapatan ng nasasakdal. paggalang sa mga karapatan ng iba. sarili, upang maging mapayapa
ang pamayanan, at upang maging
kaagapay ng bansa sa pag-unlad.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat kung anong Panuto: Bilugan ang titik ng Panuto: Isulat sa papel ang letra Panuto: Lagyan ng tsek(/) kung Panuto:Isulat ang letra ng
karapatan ang mga sumusunod. tamang sagot sa bawat bilang. ng tungkuling ipinapahayag ng sang-ayon ka sa sitwasyon at ekis tamang sagot sa sagutang papel.
1.Karapatang mabuhay Ipasagot ang NATUTUHAN KO sa sitwasyon. (x) kung hindi. Ipasagot ang nasa LM pp. 358 –
2.Karapatang bumoto LM pp. 344 -345. ( 1 – 5) Nasa LM pp 349-350 ( 1 – 5 ) Nasa LM pp. 352 -353. 359 ( 1 – 5 )
3.Karapatang pumili ng relihiyon ( 1 – 10 )
J. Karagdagang Gawain para sa Larawan ng mga karapatan Larawan ng mga tungkulin Foldables ng mga karapatan at Isulat ang karapatang
takdang-aralin at remediation tungkulin. natatamasa/tungkuling dapat
gawin/nagagawa/minsan/dinaga
gawa
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like