You are on page 1of 4

Department of Education

Region III
Schools Division of Bulacan
District of Pandi North – EDDIS II
MAPULANG LUPA ELEMENTARY SCHOOL
104980
Mapulang Lupa, Pandi, Bulacan

DAILY LESSON LOG


Name REGINE R. MORALES Date : FEBRUARY 16, 2021
Subject FILIPINO NA MAY INTEGRASYON SA MATEMATIKA Time/Day:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Natutukoy ang mga larawan o salita na nagsisimula sa letrang Mm.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Nalalaman ang tunog ng letrang Mm.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkakatuto. Isulat ang
LLKAK – Ih - 3
code ng bawat
kasanayan.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
 Mga Pahina sa Gabay ng
pp. 153 - 163
Guro
 Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag- pp. 2 - 9
aaral
 Mga Pahina sa Teksbuk

 Karagdagang kagamitan
https://www.youtube.com/watch?v=nQqaCmjGa3c
mula sa learning resource
portal

 Larawan ng mga pagkaing nagsisimula sa letrang Mm medyas


manok  Larawan ng lalaki at baba
E. Iba pang Kagamitang mani  Basket
Panturo manga
mansanas
mais

IV. PAMAMARAAN
Ipakita ang iba’t-ibang larawan.
Sabihin ang TAMA kung ang mga larawan o salita ay nagsisimula sa letrang Ss
at MALI kung hindi.

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin o pagsisimula ng
bagong aralin

susi aso sapatos apoy saging

B. Paghahabi sa layunin ng Pumili ng isang regalo na nasa loob ng basket at sabihin kung ano ang laman
aralin nito.

mansanas mangga mais

mani manok

Tanong: Kumakain ba kayo ng mga ito?


Bilangin isa-isa ang mga pagkain na nasa loob ng regalo.
Ipakilala si Tatay Manuel at Nanay Mina.
C. Pag-uugnay ng mga
Ipanood sa mga mag-aaral ang isang maikling kwento tungkol sa “Masayang
halimbawa sa bagong
Pamilya”
aralin
Sagutin ang mga sumusunod:
1. Ano ang pangalan ng mag-asawa sa kwentong napanood?
2. Sino-sino ang kanilang mga anak?
3. Ano-anong mga pagkain ang mahilig kainin ng mga bata?
D. Pagtalakay ng bagong
4. Bakit mahalagang kumain ng mga masusustansyang pagkain?
konsepto at paglalahad
5. Anong letra nag-uumpisa ang mga pagkain na nabanggit?
ng bagong aralin #1

Iparinig sa mga mag-aaral ang tunog ng letrang Mm at ipakita kung paano


isinusulat ito.
Isulat ang tsek (/) kung ang larawan ay nagsisimula sa letrang Mm at ekis (x)
kung hindi.

E. Paglalahad ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasaan Bilangin ang mga larawan na nagsisimula sa letrang Mm at sabihin sa harap ng
(leads to Formative klase.
Assessment 3)
Hatiin sa dalawang (2) pangkat ang buong klase.
Sagutin ang mga sumusunod na kasanayan.

PANGKAT 1

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay PANGKAT 2

Isulat ang letrang Mm sa pisara.


H. Paglalahat ng Aralin
Magbigay ng ibat’-ibang salita na nagsisimula sa Letrang Mm.

Bilugan ang mga bagay na nagsisimula sa letrang Mm at ikahon naman ang


mga bagay na nagsisimula sa letrang Aa.

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at Gumuhit ng limang (5) larawan nagsisimula sa letrang Mm.
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor
F. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Tagapagmasid:

_________________________________________

Oras / Petsa : ___________________________


Ver 1.1.

Mga Puna :

You might also like