You are on page 1of 11

February 17, 2020 (Monday) 1.

_______ Ang pagdarasal ay tulad ng isang makina,


kapag hinulugan mo ay sasagutin ka.
7:15- 7:30- Flag Ceremony
2. _______ Naipapaabot din ang pasasalamat sa
ESP 5-Aquino
Diyos sa pamamagitan ng isang awit na patungkol sa
I. LAYUNIN Kanya.
Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng
pasasalamat sa Diyos(EsP5PD - IVe-i – 15 3. _______ Patuloy akong magpapasalamat,
II. PAKSANG ARALIN: magpupuri, hihingi ng kapatawaran sa Panginoon sa
Paggawa ng kabutihan, Pagmamahal sa Diyos aking mga nagagawang kasalanan.
Iba pang Kagamitang pangturo : islogan, bond
paper V. Takdang Aralin
III. . PAMAMARAAN
I. Balik Aral – Balik-aral sa nakaraang aralin Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin pagpapasalamat sa Diyos. Maaaring ang larawan ay
Itanong: makikita sa simbahan o sa isang tahanan
1. Paano mo maipapakita ang tunay mong
pagmamahal sa iyong Remarks:
kapwa? Magbigay ng halimbawa. Aquino
2. Itaas ang kanang kamay kung ang mga
sumusunod ay nagpapakita ng pagmamahal sa English 5-Aquino/Luna
kapwa at kaliwang kamay kung hindi. I. Objectives
II. Paghahabi ng layunin ng aralin Summarize information from various text types
Sabihin: EN5LC -IVg-3.13
Ang Dakilang Lumikha ang ating sandigan sa
lahat ng pagkakataon. Ang mga ibinibigay Niyang II. Summarizing information from various text types
biyaya sa ating lahat ay hindi matatawaran. Videos
Marapat lamang na tayo ay laging magpasalamat Interactive Learning
sa Kanyang mga pagpapalang ipinagkakaloob sa
atin. Huwag nating kalimutan ang magpasalamat III. Procedure
lagi sa Kanya sa patuloy niyang paggabay sa atin a. Review
Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Complex sentences
Ipabasa ang isang sulat ni Emmanuel sa Diyos
b. Establishing a purpose for the lesson
na nakasulat
Look at the pictures. Tell something about them
sa tsart/tarpapel o sa pamamagitan ng
powerpoint
presentation.
III. Pagtalakay
Pasagutan ang sumusunod na katanungan
1. Para kanino ang sulat? Teacher will read sentences and let the
2. Anong suliranin ang dinadala ni Emmanuel pupils repeat after her.
hanggang sa kanyang pagtulog? 1We rode our bikes all over town.
3. Bakit tila ayaw nang maniwala ni Emmanuel sa turo 2. The banana does not come from a seed.
ng 3. There are different ways of purifying water for
kanyang mga magulang? drinking purposes.
4. Kung ikaw si Emmanuel, ano ang gagawin mo sa 4. Your ticket purchase will help our school.
iyong suliranin? c. Presentation
5. Ilarawan mo kung anong uri ng magulang mayroon At the end of the lesson you will learn how to
si Emmanuel. Pangatuwiranan ito summarize information from various text types.
Magbigay ng iba’t ibang paraan ninyo ng pasasalamat d. Discussion
sa Diyos Explaining to the Students what to do
IV. Paglalapat 1.Setting standards for listening
Mga kagamitan: activity cards na naglalaman ng 2.Teacher will read paragraphs of various text types
gawain ng bawat pangkat manila paper, pentel pen, . Narrative Text Type)
papel at bolpen Great Weekend
Mga hakbang sa pagsasagawa: This past weekend I had the time of my life. First,
1. Ipapangkat ng guro sa apat ang mga mag-aaral. Friday night, I had my best friend over and we made a
2. Bigyan ng kani-kanilang activity cards ang bawat delicious, mouth-watering pizza. After we ate, we had
pangkat batay sa iba’t ibang paraan ng paglinang sa a friendly video game competition. On Saturday, my
pangkatang gawain. dad took us out on the boat. The weather was perfect
3. Bigyan ng sapat na oras ang mga bata sa and the water was warm. It was a great day to go for
pagsasagawa ng bawat gawain. Iproseso ito a swim. Later that night, we went to the movies. We
pagkatapos at bigyang-halaga gamit ang Rubrics sa saw an action packed thriller and ate a lot of popcorn.
pangkatang Gawain Finally, on Sunday, we rode our bikes all over town.
Constructivism Approach By the end of the day, my legs were very tired. I only
Gumawa ng isang liham pasasalamat sa Diyos hope that next weekend can be as fun as this one.
tungkol sa pagkakaroon ninyo ng isang mabuting Comprehension Check up
guro a.What is the paragraph about?
H. Paglalahat b.What are the things that they did to make the
Mga kagamitan: tsart o tarpapel na naglalaman ng weekend great?
Tandaan Natin c. What does the paragraph do for us?(entertains,
1. Magbalik-aral sa nakaraang gawain. Linangin ang tells a story)Refer to LM.
mga dapat gawin sa pagbubuo at pagpapahayag sa e. Abstraction
anumang ideya o opinyon. The teacher shows examples of various text
types
IV. Pagtataya ng aralin b.The teacher asks the pupils to identify the
Panuto: Ilagay ang kung wasto ang ipinahahayag various text types
sa bawat bilang at kung hindi wasto. c.Group Activity (Carousel method)
Group activity. Each group will be given an
activity sheet. Read the direction carefully before
doing the activity.
Refer to LM
f. Analysis
What are the various text types? Usapan
(The various text types are narrative,
expository, technical and persuasive) tungkol
IV. Evaluation
Give the text type based from the characteristics
below.
V. Takdang-Aralin:
1.It convinces readers to take a certain opinion or
Gumupit ng mga halimabawa ng mga
perform a certain action. ___________________
patalastas sa dyaryo .
2.It gives entertainment to the reader.
___________________
Remarks:
3.It offers information to perform a task
___________________.
4.It tells a story and sentences stay connected with Lapu-Lapu
the main idea. Dagohoy
___________________ Lakandula
5.It explains the steps or theprocedure.
____________________
V. Assignment
Choose from the different text types and give MAPEH-Arts/GOMEZ
example. I. Layunin:
A4EL-IVb
Filipino 6-Dagohoy/Lapu-Lapu Naibibigay ang kahulugan ng bawat kulay, disenyo at
Layunin: ayos na ginamit sa likhang-sining.
Nagagamit ang magagalang na Pananalita sa Pagsali sa Nakagagawa ng likhang-sining sa pamamagitan ng
Usapan F6P5-IVg-12.25 paglalala (mat weaving) gamit ang kulay, disenyo, at
II. Paksang Aralin ayos (pattern)
Pagagamit ng Magagalang na Pananalita sa Pagsali sa II. Paksang Aralin
Usapan Elemento/Prinsipyo ng Pansining: Elemento ng
Sanggunian: Yamang Filipino 6 Kulay: Kumbinasyon ng mga kulay
Kwento o sanaysay, power point presentation Kagamitan: Kagamitan: larawan, aklat, construction paper
tsart Integration:

III. Pamamaraan: III. Pamamaraan


a. Balik-aral a. Balik-aral
Ano ang liham patnugot? Ano ang Ano-anu ang mga paraan sa pagdidisenyo
kahalagahan ng pagsulat sa patnugot? sa tie-dye?
b. Paglalahad: b. Paglalahad:
Ang magagalang na pananalita ay dapat nagagamit Magpakita ng larawan ng nilalang banig
sa pagsali natin sa mga usapan lao na kapag (woven mat)
nakatatanda sa atin ang mga kausap. Ano ang masasabi ninyo sa larawan?
Anu-ano ang magagalang na pananalita na ating Ano ang nakikita ninyong kulay, linya, hugis,
ginagamit sa pakikipag-usap? disenyo, at ayos (pattern)
Ipabasa sa mga bata ang layunin: c. Paghahabi ng Layunin
Layunin: Nagagamit ang magagalang na Pananalita Ang bawat kulay na ginamit sa nilalang
sa Pagsali sa Usapan banig ay may kahulugan katulad ng kulay ng
c. Pagtatalakay: kalikasan hal. Asul, kulay ng langit at dagat.
Pangkatang Gawain: ( Collaborative Approach) d. Pagtatalakay:
Pamanatayan sa pangkatang Gawain Gawaing Pansining
Rubriks sa pangkatang Gawain 1. Pumili ng kumbinasyon ng matingkad at
Pag-uulat ng bawat pangkat mapusyaw na kulay at kulayan ang lumang
dyaryo bago mag-umpisa sa paglalala.
Pangkat 1 – Diyalogo gamit ang magagalang na 2. Pagdikit-dikitin ang mahahaba’t makikitin na
pananalita pirasong pael habang naglalala.
e. Paglalapat
Pangkat 2 - Round table Discussion sa Bilang isang mag-aaral, paano mo maipapakita ang
napapanahong isyu gamit ang magagalang na respeto at pagpapahalaga sa mga likhang-sining na
pananalita gawa ng mga pamayanang kultural sa bansa?

Pangkat 3- Jingle o RAP gamit ang magagalang na f. Paglalahat


pananalita Ang paglalala ay napakaimportanteng likhang-sining
kahit saang sulokng Pilipinas. Maliban sa
d. Paglalapat sumasailalim ito sa paniniwala, kultura at tradisyon ,
Panuto: Gamitin sa pangungusap ang mga ito rin ay pinagkakakitaan ng mga Pilipino at nagiging
magagalang na salita gamit ang graphic tanyag ito sa buong mundo.
organizer IV. Pagtataya
e. Paglalahat Suriin ang pansining na gawain ng mga bata gamit
Ano ang kahalagahan ng magagalang na ang rubric
pananalita sa pagsali sa usapan? Gumawa ng mat weaving gamit ang construction
Anu-ano ang mga magagalang na paper
pananalita sa pagsali sa usapan? Sumangguni saTG, ph.319
V. Takdang-Aralin:
IV. Pagtataya: Idikit ang banig na papel sa kahon (box) na ginawang
Panuto: Gumawa ng isang comic strip o alkansiya, pagandahin at ipapakita sa klase.
usapan gamit ang magagalang na salita .
Gamitin ang speech balloon sa paggawa ng Remarks:
comic strip. Gomez
Gumamit ng Rubrics sa
pagwawasto ng gawa ng mga bata.
February 18 , 2020 (Tuesday )
7:15- 7:30- Flag Ceremony 2. _______ Naipapaabot din ang pasasalamat sa
Diyos sa pamamagitan ng isang awit na patungkol sa
ESP 5-Aquino Kanya.
I. LAYUNIN
3. _______ Patuloy akong magpapasalamat,
Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng
pasasalamat sa Diyos(EsP5PD - IVe-i – 15 magpupuri, hihingi ng kapatawaran sa Panginoon sa
II. PAKSANG ARALIN: aking mga nagagawang kasalanan.
Paggawa ng kabutihan, Pagmamahal sa Diyos
Iba pang Kagamitang pangturo : islogan, bond V. Takdang Aralin
paper
III. . PAMAMARAAN Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng
V. Balik Aral – Balik-aral sa nakaraang aralin pagpapasalamat sa Diyos. Maaaring ang larawan ay
at/o pagsisimula ng bagong aralin makikita sa simbahan o sa isang tahanan
Itanong:
Remarks:
1. Paano mo maipapakita ang tunay mong
pagmamahal sa iyong Aquino
kapwa? Magbigay ng halimbawa.
English 5-Aquino/Luna
2. Itaas ang kanang kamay kung ang mga
I. Objectives
sumusunod ay nagpapakita ng pagmamahal sa
Make generalizations
kapwa at kaliwang kamay kung hindi.
EN5RC – IVg-.2.12
VI. Paghahabi ng layunin ng aralin
II. Making generalizations
Sabihin:
activity sheets, pictures
Ang Dakilang Lumikha ang ating sandigan sa
Interactive Learning
lahat ng pagkakataon. Ang mga ibinibigay Niyang
biyaya sa ating lahat ay hindi matatawaran.
Marapat lamang na tayo ay laging magpasalamat III. Procedure
sa Kanyang mga pagpapalang ipinagkakaloob sa a. Review
atin. Huwag nating kalimutan ang magpasalamat
lagi sa Kanya sa patuloy niyang paggabay sa atin Different text types/Checking assignment.
Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong b. Establishing a purpose for the lesson
aralin Look at the pictures. What can you say
Ipabasa ang isang sulat ni Emmanuel sa Diyos about them? We are going to read
na nakasulat something related to the pictures.
sa tsart/tarpapel o sa pamamagitan ng
powerpoint
presentation.
VII. Pagtalakay
Pasagutan ang sumusunod na katanungan
1. Para kanino ang sulat?
2. Anong suliranin ang dinadala ni Emmanuel c. Presentation
hanggang sa kanyang pagtulog? Today you will learn how to make
3. Bakit tila ayaw nang maniwala ni Emmanuel sa turo generalizations.
ng d. Discussion
kanyang mga magulang? Vocabulary Development
4. Kung ikaw si Emmanuel, ano ang gagawin mo sa a.polio- a serious disease that affects the nerves of the spine
iyong suliranin? and makes a person permanently unable to move particular
5. Ilarawan mo kung anong uri ng magulang mayroon muscles
si Emmanuel. Pangatuwiranan ito b.handicapped –having a physical disability
Magbigay ng iba’t ibang paraan ninyo ng pasasalamat c.exemplify–to be a very good example of
sa Diyos
VIII. Paglalapat 2.Present the selection
Mga kagamitan: activity cards na naglalaman ng Set standards in reading.
gawain ng bawat pangkat manila paper, pentel pen, Many people succeed in life even if they are physically
papel at bolpen handicapped. Our country took pride of ApolinarioMabini, a
Mga hakbang sa pagsasagawa: polio victim and yet he became the “Brain” of Katipunan.
1. Ipapangkat ng guro sa apat ang mga mag-aaral. In this modern times we have a good example from Bicol
2. Bigyan ng kani-kanilang activity cards ang bawat Region. He is Eduardo Camela, a fifteen-year old student of
pangkat batay sa iba’t ibang paraan ng paglinang sa Daet Parochial School in Camarines Norte.
pangkatang gawain. In spite of his physical defect caused by polio, he has
3. Bigyan ng sapat na oras ang mga bata sa invented four useful things. His latest invention, the Camela
pagsasagawa ng bawat gawain. Iproseso ito Coco-Cell won for him a gold medal from the president and
pagkatapos at bigyang-halaga gamit ang Rubrics sa P1,500 in cash at the National Science Fair held by the
pangkatang Gawain Department of Science and Technology. He was affected by
Constructivism Approach polio at the age of 3. He is also a very talented painter. He
Gumawa ng isang liham pasasalamat sa Diyos truly exemplifies the proud and talented Filipino
tungkol sa pagkakaroon ninyo ng isang mabuting 3.Comprehension check up
guro 1.Who are the physically handicapped persons who showed
H. Paglalahat success?
Mga kagamitan: tsart o tarpapel na naglalaman ng 2.What made them physically handicapped ?
Tandaan Natin 3.What was the contribution of ApolinarioMabini in our history?
1. Magbalik-aral sa nakaraang gawain. Linangin ang 4.How did Eduardo Camelashow his talents?
mga dapat gawin sa pagbubuo at pagpapahayag sa 5.What recognition did Eduardo receive?
anumang ideya o opinyon. 6.What kind of character trait do these successful handicapped
show?
IV. Pagtataya ng aralin e. Abstraction
Panuto: Ilagay ang kung wasto ang ipinahahayag Make generalization from the given paragraph.
sa bawat bilang at kung hindi wasto. The moon’sgravitational pull lifts the sea like a wave.
The water rises very slowly because it is very long
1. _______ Ang pagdarasal ay tulad ng isang makina, moving wave. The wave’s motion reaches to the sea
kapag hinulugan mo ay sasagutin ka. and to the shoreline. This forward and backward
moving wave is the tide.
f. Analysis
What is a generalization? 1. Nanunudyo ang kompyuter sa aking pag-
•Generalization is a general statement. aaral.
What is the basis for making generalization? ( nanonood, temtasyon, baluktot )
•Generalization is based on facts 2.Ang mga talipandas ay pumupunta sa
IV. Evaluation handaan kahit hindi iniimbita.
Choose the sentences that will support the given ( makapal ang make-up, makapal ang
generalization. Write them in a paragraph form. kilay, makapal ang mukha )
Generalization: Electronic devices are useful tools.
1. Most young and old have cellular phones. e. Paglalahat
2.Gadgets are very expensive. Only the rich people Ano ang tinatawag na pamilyar na salita?
can afford them. Ang di-pamilyar na salita?
3.We use calculators to make computing our
expenses easier. Ang pamilyar na salita ay ang madalas na
4. We use “palm top” organizers instead of diaries to naririnig o pamilyar na sa iyong tainga...
schedule our meetings. We communicate to people Ang di-pamilyar na salita ay hindi mga
around the world through cellular phones. pangkaraniwang ginagamit na salita sa
5.Nowadayselectronic devices like CCTV are used to Filipino.
solve crime problems. Ang di -pamilyar na salita ay dapat unawain
6.Inventions of new electronic devices make life a para sa ikayayabong ng wika natin.
little bit easier for people. IV. Pagtataya:
7.Old people do not know how to use electronic Panuto: Ibigay ang kahulugan ng mga
devices. pamilyar at di-pamilyar na salita sa
V. Assignment pamamagitan ng paglalarawan sa
Make your own generalization about the status of the pangungusap . Piliin ang inyong wastong
Philippines in the world. sagot sa loob ng kahon.
1. Parating nakaupo si Lolo Minyong sa
Remarks: salumpuwit na ito.
2. Ang kaibigan niya ay namatay
Aquino 3. Parating nakadungaw si Juliet sa
Luna durungawan tuwing gabi
4.Salipawpaw ang kanyang sinakyan
patungong Maynila.
Filipino 6-Dagohoy/Lapu-Lapu 5. Mahalaga ang mga talaksan na nakatago
Layunin: dito.
Naibibigay ang kahulugan ng pamilyar at di-pamilyar na salita
sa pamamagitan ng paglalarawan upuan katoto
F6PT-IVg-1.13
II. Paksang Aralin
Pagbibigay ng Kahulugan sa Pmilyar at Di-Pamilyar na Salita bintana eroplano
sa Pamamagitan ng Paglalarawan
Sanggunian: Yamang Filipino 6
Kwento o sanaysay, power point presentation Kagamitan:
papeles
tsart V. Takdang-Aralin:
Panuto: Ibigay ang kahulugan ng mga
III. Pamamaraan: sumsunod na salitang pamilyar at di-
a. Balik-aral pamilyar.
Balik-aral: ( Reflective Approach)
Ano ang tinatawag na patlastas? 1. malupit –
Ano ang kahalagahan ng paggawa ng 2. sadya –
isang patalastas? 3. masinop-
b. Paglalahad: 4. sandamakmak-
Naibibigay ang kahulugan ng pamilyar at di- 5. pook-sapot –
pamilyar na salita sa pamamagitan ng Remarks:
paglalarawan.
c. Pagtatalakay: Lapu-Lapu
Pangkatang Gawain: ( 5 minuto) Dagohoy
(Collaborative Approach)
Lakandula
Pangkatin ang klase sa 3 pangkat.
Ibigay ang mga pamantayan sa pangkatang
gawain at rubriks. MAPEH-P.E/GOMEZ

I. Layunin:
A4EL-IVb
Naibibigay ang kahulugan ng bawat kulay, disenyo at
ayos na ginamit sa likhang-sining.
Nakagagawa ng likhang-sining sa pamamagitan ng
paglalala (mat weaving) gamit ang kulay, disenyo, at
ayos (pattern)
II. Paksang Aralin
Pangkat 1- Magbigay ng 3 di- pamilyar na Elemento/Prinsipyo ng Pansining: Elemento ng
salita at 2 pamilyar na salita. Gamitin ito sa Kulay: Kumbinasyon ng mga kulay
pangungusap. Kagamitan: larawan, aklat, construction paper
Pangkat 2 - Ibigay ang inyong pang-unawa Integration:
tungkol sa pamilyar at di-pamilyar na salita
gamit ang Venn Diagram. III. Pamamaraan
Pangkat 3 – RAP gamit ang mga pamilyar at a. Balik-aral
di-pamilyar na salita. Ano-anu ang mga paraan sa pagdidisenyo
sa tie-dye?
d. Paglalapat b. Paglalahad:
Panuto: Ibigay ang kahulugan ng mga Magpakita ng larawan ng nilalang banig
pamilyar at di-pamilyar na salita sa (woven mat)
pamamagitan ng paglalarawan sa Ano ang masasabi ninyo sa larawan?
pangungusap.
Ano ang nakikita ninyong kulay, linya, hugis, c. Pagtalakay
disenyo, at ayos (pattern) Pasagutan ang sumusunod na
c. Paghahabi ng Layunin katanungan
Ang bawat kulay na ginamit sa nilalang 1. Para kanino ang sulat?
banig ay may kahulugan katulad ng kulay ng 2. Anong suliranin ang dinadala ni Emmanuel
kalikasan hal. Asul, kulay ng langit at dagat. hanggang sa kanyang pagtulog?
d. Pagtatalakay: 3. Bakit tila ayaw nang maniwala ni Emmanuel sa turo
Gawaing Pansining ng
3. Pumili ng kumbinasyon ng matingkad at kanyang mga magulang?
mapusyaw na kulay at kulayan ang lumang 4. Kung ikaw si Emmanuel, ano ang gagawin mo sa
dyaryo bago mag-umpisa sa paglalala. iyong suliranin?
4. Pagdikit-dikitin ang mahahaba’t makikitin na 5. Ilarawan mo kung anong uri ng magulang mayroon
pirasong pael habang naglalala. si Emmanuel. Pangatuwiranan ito
e. Paglalapat Magbigay ng iba’t ibang paraan ninyo ng pasasalamat
Bilang isang mag-aaral, paano mo maipapakita ang sa Diyos
respeto at pagpapahalaga sa mga likhang-sining na d. Paglalapat
gawa ng mga pamayanang kultural sa bansa? Mga kagamitan: activity cards na naglalaman ng
gawain ng bawat pangkat manila paper, pentel pen,
f. Paglalahat papel at bolpen
Ang paglalala ay napakaimportanteng likhang-sining Mga hakbang sa pagsasagawa:
kahit saang sulokng Pilipinas. Maliban sa 1. Ipapangkat ng guro sa apat ang mga mag-aaral.
sumasailalim ito sa paniniwala, kultura at tradisyon , 2. Bigyan ng kani-kanilang activity cards ang bawat
ito rin ay pinagkakakitaan ng mga Pilipino at nagiging pangkat batay sa iba’t ibang paraan ng paglinang sa
tanyag ito sa buong mundo. pangkatang gawain.
IV. Pagtataya 3. Bigyan ng sapat na oras ang mga bata sa
Suriin ang pansining na gawain ng mga bata gamit pagsasagawa ng bawat gawain. Iproseso ito
ang rubric pagkatapos at bigyang-halaga gamit ang Rubrics sa
Gumawa ng mat weaving gamit ang construction pangkatang Gawain
paper Constructivism Approach
Sumangguni saTG, ph.319 Gumawa ng isang liham pasasalamat sa Diyos
V. Takdang-Aralin: tungkol sa pagkakaroon ninyo ng isang mabuting
Idikit ang banig na papel sa kahon (box) na ginawang guro
alkansiya, pagandahin at ipapakita sa klase. H. Paglalahat
Mga kagamitan: tsart o tarpapel na naglalaman ng
Remarks: Tandaan Natin
Gomez 1. Magbalik-aral sa nakaraang gawain. Linangin ang
mga dapat gawin sa pagbubuo at pagpapahayag sa
anumang ideya o opinyon.
February 19, 2020 (Wednesday) IV. Pagtataya
Panuto: Ilagay ang kung wasto ang
7:00- 7:30- Flag Ceremony ipinahahayag sa bawat bilang at kung
ESP 5-Aquino hindi wasto.

I. LAYUNIN 1. _______ Ang pagdarasal ay tulad ng isang makina,


Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan kapag hinulugan mo ay sasagutin ka.
ng pasasalamat sa Diyos(EsP5PD -
IVe-i – 15 2. _______ Naipapaabot din ang pasasalamat sa
II. PAKSANG ARALIN: Diyos sa pamamagitan ng isang awit na patungkol sa
Paggawa ng kabutihan, Pagmamahal sa Kanya.
Diyos
Iba pang Kagamitang pangturo : 3. _______ Patuloy akong magpapasalamat,
islogan, bond paper
III. . PAMAMARAAN magpupuri, hihingi ng kapatawaran sa Panginoon sa
a. Balik Aral – Balik-aral sa aking mga nagagawang kasalanan.
nakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin V. Takdang Aralin
Itanong:
1. Paano mo maipapakita ang tunay mong Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng
pagmamahal sa iyong pagpapasalamat sa Diyos. Maaaring ang larawan ay
kapwa? Magbigay ng halimbawa. makikita sa simbahan o sa isang tahanan
2. Itaas ang kanang kamay kung ang mga
Remarks:
sumusunod ay nagpapakita ng pagmamahal sa
kapwa at kaliwang kamay kung hindi. Aquino
b. Paghahabi ng layunin ng aralin
English 5-Aquino/Luna
Sabihin:
I. Objectives
Ang Dakilang Lumikha ang ating sandigan sa
Revise writing for clarity- appropriate punctuation
lahat ng pagkakataon. Ang mga ibinibigay Niyang
marks; transition/signal words
biyaya sa ating lahat ay hindi matatawaran.
EN5WC-IIIg-1.8.1/1.8.3
Marapat lamang na tayo ay laging magpasalamat
II. Punctuation marks; transition/signal words
sa Kanyang mga pagpapalang ipinagkakaloob sa
Books
atin. Huwag nating kalimutan ang magpasalamat
Cooperative learning
lagi sa Kanya sa patuloy niyang paggabay sa atin
Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin III. Procedure
Ipabasa ang isang sulat ni Emmanuel sa Diyos a. Review
na nakasulat
sa tsart/tarpapel o sa pamamagitan ng Can you tell when to use these punctuation marks?
powerpoint
presentation.
Copy and punctuate the paragraph.
David asked what have you dreamt last night It was
a fantastic dream narrated Ben but it was so short
Anyway I had a toy soldier named Phil What can your
toy soldier do asked David My toy soldier can walk and
talk Imagine it can also turn right and left on command
To my surprise Phil even recited a poem about it
b. Establishing a purpose for the lesson V. Assignment
Let us read a poem on the usage of Rearrange the following sentences to form a good story.
punctuation marks. Write them in paragraph form.
•They applied the iodine test and discovered which part
Remarks: stores starch. (5)
•The pupils opened up the corn grains and examined the
Aquino different parts. (4)
Luna

Filipino 6-Dagohoy/Lapu-Lapu
I. Layunin:
Nakapagtatanong tungkol sa impormasyong inilahad sa
dayagram, tsart, mapa at grap.
F6PB-IVg-20
II. Paksang Aralin
Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa
Dayagram, Tsart, Mapa at Grap.
Ask: In what kind of sentences do we use Sanggunian: Yamang Filipino 6
the following: Kwento o sanaysay, power point presentation Kagamitan:
Period tsart
Question mark
Exclamation point III. Pamamaraan:
b. What punctuation mark should be used to a. Balik-aral
write what a speaker exactly/directly said? Ano ang pamilyar na salita? Ang di-pamilyar na
c.When do we use the ellipsis mark? salita?
c. Presentation b. Paglalahad:
At the end of this lesson you will be able to revise Nakapagtatanong tungkol sa impormasyong inilahad sa
writing for clarity by using appropriate dayagram, tsart, mapa at grap.
punctuation marks and transition/signal words. Ipakita ang mga larawan.
d. Discussion
Present the chart below. Let the pupils read the
punctuation rules

Anu-ano ang tawag sa mga larawang inyong nakikita/


Mahalaga ba ang mga ito? Bakit?
In addition to the punctuation marks which help in the Paano ito nakakatulong sa atin?
clarity of writing sentences, there are also
transition/signal words that are used. c. Pagtatalakay:
Signal or Transition Words Pangkatang Gawain:
(Chronological Sequence) Pamantayan sa pangkatang Gawain.
Ibigay ang rubriks sa pangkatang Gawain.
first, second . . . next not long after Pangkat 1 – Gumawa ng mapa ng ating paaralan
initially then before following when Pangkat 2- Gumawa ng tsart ng inyong class officer
finaly preceding after on (date) Pangkat 3 - gumawa ng grap ng populasyon lalaki at babae
ng inyong paaralan batay sa inyong enrolment.
Signal or Transition Words d. Paglalapat
(Description/Enumeration) Panuto: Gumawa 5 mga tanong tungkol sa grap .
for instance for example to illustrate
such as in additionalso
another furthermore
to begin with most importantly

Signal or Transition Words


(Compare and contrast)
different from same as similar to as opposed to e. Paglalahat
instead of although Ang mapa, tsart, grap at dayagram ay mga grapikong
compared with however as well as pantulong upang madaling maunawaan at
either . . . or unless but nagagawang payak ang mga datos na inilalahad sa
e. Abstraction isang teksto. Kapaki-pakinabang ang mga ito para sa
Read the following sentences correctly.
isang mananaliksik sapagkat malinaw at siyentipiko
1.The accessibility of the computer has increased
tremendously over the past several years. niyang natatalakay ang kanyang paksa.
2.What has humanity done about the growing
concern regarding global warming? IV. Pagtataya:
3.You scared me! Saan ginagamit ang mga sumusunod na uri ng
f. Analysis pahayagan:
What are the different punctuation marks? How 1. broadsheet
do you use them? 2. tabloid
What are transition or signal words? 3. magazines
IV. Evaluation Magpapakita ang guro ng bahagi ng pahayagan,
tukuyin kung anong uri ng pahayagan ito.
V. Takdang ARalin February 20, 2020 (Thursday )
Gumupit ng 1 grap o tsart at gumawa ng 5
tanong tungkol sag rap o tsart. 7:00- 7:30- Flag Ceremony

MAPEH- Health/GOMEZ ESP 5-Aquino


I. Layunin:
H4IS-IVa-28 I. LAYUNIN
a. Natutukoy ang iba’t ibang uri ng kalamidad at Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat
sakuna na maaaring mangyari sa kanilang sa Diyos(EsP5PD - IVe-i – 15
komunidad. II. PAKSANG ARALIN:
b. Nauunawaan ang epekto ng iba’t ibang uri ng Paggawa ng kabutihan, Pagmamahal sa Diyos
kalamidad sa ari-rian at buhay ng tao. Iba pang Kagamitang pangturo : islogan, bond
II. Paksang Aralin paper
Mga Uri ng Kalamidad sa Aking Komunidad III. . PAMAMARAAN
Kagamitan: larawan, aklat Balik Aral – Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
Integration: pagsisimula ng bagong aralin
Itanong:
III. Pamamaraan 1. Paano mo maipapakita ang tunay mong
a. Balik-aral pagmamahal sa iyong
1. Ipaskil ang larawan sa pisara. kapwa? Magbigay ng halimbawa.
2. Pangkatin ang mga mag-aaral at bumuo ng grupo 2. Itaas ang kanang kamay kung ang mga
sa na may apat hanggang limang miyembro. sumusunod ay nagpapakita ng pagmamahal sa
3. Gamitin ang gawain sa “Pag-usapan Natin”sa LM. kapwa at kaliwang kamay kung hindi.
4. Bigyan ng oras ang bawat grupo na ibahagi ang Paghahabi ng layunin ng aralin
gawain sa buong klase. Sabihin:
5. Ibuod ang mahahalagang saloobin at impormasyon Ang Dakilang Lumikha ang ating sandigan sa
mula sa pagbabahagi ng bawat pangkat. lahat ng pagkakataon. Ang mga ibinibigay Niyang
b. Paglalahad: biyaya sa ating lahat ay hindi matatawaran.
Itanong sa klase ang mga sumusunod: Marapat lamang na tayo ay laging magpasalamat
a. Ano-ano ang inyong natutuhan batay sa sa Kanyang mga pagpapalang ipinagkakaloob sa
paglalahad ng inyong kamag-aaral? (Itala ang atin. Huwag nating kalimutan ang magpasalamat
sagot sa pisara.) lagi sa Kanya sa patuloy niyang paggabay sa atin
b. Magkakatulad ba ang inyong naisip na Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
salita/kaisipan? aralin
c. Bakit ninyo naisip ang salitang ito? Ano ang Ipabasa ang isang sulat ni Emmanuel sa Diyos
maaaring maging epekto ng mga kalamidad na na nakasulat
ito sa buhay? Sa ari-arian? sa tsart/tarpapel o sa pamamagitan ng
d. Paano maging ligtas sa panahon ng powerpoint
kalamidad? presentation.
e. Naranasan na ba ninyo ang ilan sa mga ito? IV. Pagtalakay
Tumawag ngmag-aaral para sa pagbabahagi ng Pasagutan ang sumusunod na katanungan
ilang karanasan. 1. Para kanino ang sulat?
f. Ano-ano ang mga uri ng kalamidad ayon sa 2. Anong suliranin ang dinadala ni Emmanuel
inyongpaglalahad? hanggang sa kanyang pagtulog?
c. Paghahabi ng Layunin 3. Bakit tila ayaw nang maniwala ni Emmanuel sa turo
Bumuo ng tatlong pangkat, magtakda ng isang uri ng ng
kalamidad o sakuna. kanyang mga magulang?
1- bagyo, 2-lindol, 3- pagputok ng bulkan 4. Kung ikaw si Emmanuel, ano ang gagawin mo sa
2. Bigyan ng bilang ang bawat miyembro ng grupo. iyong suliranin?
3. Gamitin ang gawain sa “Pag-aralan Natin” sa LM. 5. Ilarawan mo kung anong uri ng magulang mayroon
4. Tawagin ang bilang ng pangkat na magbabahagi si Emmanuel. Pangatuwiranan ito
ng sagot sa klase. Magbigay ng iba’t ibang paraan ninyo ng pasasalamat
d. Pagtatalakay: sa Diyos
Pagsikapan Natin V. Paglalapat
1. Hikayatin ang bawat grupo na ibahagi ang gawain Mga kagamitan: activity cards na naglalaman ng
sa “Pagaralan gawain ng bawat pangkat manila paper, pentel pen,
Natin” sa pamamagitan ng sumusunod: papel at bolpen
• Dula o role-play Mga hakbang sa pagsasagawa:
• Skit 1. Ipapangkat ng guro sa apat ang mga mag-aaral.
• News report 2. Bigyan ng kani-kanilang activity cards ang bawat
• Awitin o sayaw pangkat batay sa iba’t ibang paraan ng paglinang sa
• Pagsasalarawan pangkatang gawain.
2. Ipasagot ang gawain sa “ Matuto Tayo. 3. Bigyan ng sapat na oras ang mga bata sa
e. Paglalapat pagsasagawa ng bawat gawain. Iproseso ito
Pagninilay Pangkalusugan (Reflection) pagkatapos at bigyang-halaga gamit ang Rubrics sa
Bigyan ng oras ang mga mag-aaral na isulat sa pangkatang Gawain
notebook ang kanilang sa loobin sa tanong na “Ano Constructivism Approach
sa mga uri ng sakuna o Gumawa ng isang liham pasasalamat sa Diyos
kalamidad ang inyong pinakakinatatakutan? Bakit?” tungkol sa pagkakaroon ninyo ng isang mabuting
f. Paglalahat guro
Ano-ano angiba’t ibang uri ng kalamidad at sakuna na H. Paglalahat
maaaring mangyari sa kanilang komunidad? Mga kagamitan: tsart o tarpapel na naglalaman ng
IV. Pagtataya Tandaan Natin
Ipasagot ang Gawain sa LM.
V. Takdang-Aralin: 1. Magbalik-aral sa nakaraang gawain. Linangin ang
Pagsaliksikin at pagbasahin ang mga mag-aaral tungkol mga dapat gawin sa pagbubuo at pagpapahayag sa
sa mga dapat gawin bago, tuwing at pagkatapos ng anumang ideya o opinyon.
kalamidad o sakunana naiulat sa klase ng bawat grupo. VI. Pagtataya ng aralin
Panuto: Ilagay ang kung wasto ang ipinahahayag
Remarks:
sa bawat bilang at kung hindi wasto.
Gomez
1. _______ Ang pagdarasal ay tulad ng isang makina, Connotation connotation
kapag hinulugan mo ay sasagutin ka. 1.overweight
2.short
2. _______ Naipapaabot din ang pasasalamat sa 3.unattractive
Diyos sa pamamagitan ng isang awit na patungkol sa 4.plain
Kanya. 5.smart

3. _______ Patuloy akong magpapasalamat, Group II and IV – Tell whether the following word is
posite or negative connotation
magpupuri, hihingi ng kapatawaran sa Panginoon sa
childish
aking mga nagagawang kasalanan. stingy
economical
VII. Takdang Aralin headstrong
f. Analysis
Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng
What is denotation? What is positive and negative connotation
pagpapasalamat sa Diyos. Maaaring ang larawan ay
When you look up a word in the dictionary, you will find its
makikita sa simbahan o sa isang tahanan
literal (denotative)meaning. However, the emotions and
Remarks: associations connected to a word is known as its connotative
meaning. Depending on our experiences, certain words have
Aquino apositive, negative, or neutral connotation
IV. Evaluation
English 5-Aquino/Luna Choose the correct word to complete each sentence.
I. Objectives Negative connotation
Identify different meanings of content specific 1. He made me feel ____( uneasy. , frightened )
words (denotation and connotation) (Health) 2. Some of the makeup were ______ (annoying, amusing)
EN5V-IVd-20.1 3. Mike ____ or to go on the ride. (nagged, reminded)
II. Identifying the different meaning of content Positive connotation
specific words( Denotation and Connotation ) 1. Our trip to the amusement park was ____ (fine, wonderful)
Health 2. We saw ____ animals in the zoo. (fascinating, weird )
Books 3. Some of the Monkeys were _____ (hilarious, funny)
Pictures
Video Clips (Youtube) V.Assignment
Interactive learning Read and learn
Read other example of positive and negative connotation Try
to use it in a sentence
III. Procedure
Refer to LM
a. Review Remarks:
Review the purpose of visual media Aquino
b. Establishing a purpose for the lesson
Luna
Show pictures of a thin and fat girl

Describe the girl in the first picture/second picture


Ex. The girl is fat Filipino 6-Dagohoy/Lapu-Lapu
The girl is chubby.
The girl is skinny. I. Layunin:
The girl is scrawny. Naibibigay ang kahulugan ng salitang pamilyar at di pamilyar
Which of the words fat and chubby fives a positive sa pamamagitan ng paglalarawan
connotation? Negative connotation? Nasasagot ang mga tanong sa binasang paliwanag
Which of the words skinny and scrawny gives ( F6PT-IVd-f-1.13 )( F6PB-IVc-d-3.2 )
positive connotation? Negative connotation? II. Paksang Aralin
Pagbibigay Kahulugan ng Salitang Pamilyar at Di Pamilyar sa
c. Presentation Paglalarawan
Show a video clip about positive and negative Pagsagot sa mga tanong sa Binasang Paliwanag
connotation Sanggunian: Yamang Filipino 6
https://www.youtube.com/ Kwento o sanaysay, power point presentation Kagamitan:
watch?v=nfoDJ769R7I tsart
d. Discussion
What is a positive connotation? Negative III. Pamamaraan:
connotation? a. Balik-aral
Study the following sentences and give the positive Bigyang kahulagan ng salitang may salungguhit.
and negative connotation of the word. 1.Nag-aalimpuyo sa galit ang babae ng hablutin ng
1.I recognized the familiar smell of my roommate's magnanakaw ang kanyang bag.
cooking. 2.Sinakmal ng aso ang magnanakaw.
negative connotation: stench 3. Ang batang si Ana ay matabil.
positive connotation: aroma 4. Bilasa na ang isda na itinitinda ng ale.
2.Scrapple is an inexpensive meal. 5. Dahil sa peste nasira ang mga pananim.
negative connotation: cheap 2. Balik-aral
positive connotation: thrifty Itaas ang kanang kamay kung ito ay pangunahing
3.We stopped for lunch at a diner in West Virginia. direksyo at pumalakpak ng isa kung ito ay
negative connotation: greasy spoon pangalawang direksyon.
positive connotation: café or bistro HILAGA TIMOG SILANGAN
4.My parents are committed conservationists. KANLURAN TIMOG SILANGAN HILAGANG
negative connotation: tree huggers KANLURAN HILAGANG SILANGAN
positive connotation: environmentalists.. TIMOG KANLURAN
5.My old laptop has finally died. b. Paglalahad:
negative connotation: decrepit Pagganyak
positive connotation: venerable Buuin ang salita
e. Abstraction
Group activity
Group I and III - Think of a Positive and negative connotation
for the following word
Positive Negative
3. Gamitin ang gawain sa “Pag-aralan Natin” sa LM.
Ano ang nabuong salita 4. Tawagin ang bilang ng pangkat na magbabahagi
c. Pagtatalakay: ng sagot sa klase.
Ano ang pagkakaiba ng pamilyar na salita sa d. Pagtatalakay:
di pamilyar na salita? Pagsikapan Natin
Ano-anong salita sa mga inilahad ang lagi 1. Hikayatin ang bawat grupo na ibahagi ang gawain
momg nagagamit? sa “Pagaralan
Magbigay ng iba pang halimbawa. Natin” sa pamamagitan ng sumusunod:
Alin ang tamang kahulugan ng may • Dula o role-play
salungguhit? • Skit
Kakarampot lang ang kinain ng batang si • News report
Emily. • Awitin o sayaw
• kakaunti • Pagsasalarawan
• sandamakmak 2. Ipasagot ang gawain sa “ Matuto Tayo.
• masigla e. Paglalapat
d. Paglalapat Pagninilay Pangkalusugan (Reflection)
Tukuyin ang pangungusap na nagpapakita ng gamit Bigyan ng oras ang mga mag-aaral na isulat sa
ng salitang pamilyar batay sa pagpapakahulugan nito. notebook ang kanilang sa loobin sa tanong na “Ano
Ipinapakita sa pangungusap na ito na ang salitang sa mga uri ng sakuna o
daga ay nangangahulugang kaba o nerbyos. kalamidad ang inyong pinakakinatatakutan? Bakit?”
• Dinadaga ang kalahok sa husay ng f. Paglalahat
sinundang katunggali. Ano-ano angiba’t ibang uri ng kalamidad at sakuna na
• May nakitang daga sa ilalim ng aparador. maaaring mangyari sa kanilang komunidad?
• Ang pangalan niya’y Daga. IV. Pagtataya
e. Paglalahat Ipasagot ang Gawain sa LM.
Ano ang pagkakaiba ng pamilyar at di pamilyar na V. Takdang-Aralin:
salita? 1. Para sa susunod na pagkikita.
IV. Pagtataya: 2. Pagsaliksikin at pagbasahin ang mga mag-aaral
Ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salita. tungkol sa mga dapat gawin bago, tuwing at
1.balintataw- pagkatapos ng kalamidad o sakunana naiulat sa
2.tipanan- klase ng bawat grupo.
3.pitak
4.batalan Remarks:
5.salumpuwit Gomez
V.Takdang ARalin
Sumulat ng mga pangungsap gamit ang pamilyar at di
pamilyar na salita.
February 21, 2020 (Friday )
MAPEH- Health/GOMEZ
I. Layunin: 7:15- 7:30- Flag Ceremony
H4IS-IVa-28 ESP 5-Aquino
a. Natutukoy ang iba’t ibang uri ng kalamidad at
sakuna na maaaring mangyari sa kanilang I. LAYUNIN
komunidad. Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng
b. Nauunawaan ang epekto ng iba’t ibang uri ng pasasalamat sa Diyos(EsP5PD - IVe-i – 15
kalamidad sa ari-rian at buhay ng tao. II. PAKSANG ARALIN:
II. Paksang Aralin Paggawa ng kabutihan, Pagmamahal sa Diyos
Mga Uri ng Kalamidad sa Aking Komunidad Iba pang Kagamitang pangturo : islogan, bond
Kagamitan: larawan, aklat paper
Integration: III. . PAMAMARAAN
a. Balik Aral – Balik-aral sa nakaraang
III. Pamamaraan aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin
a. Balik-aral Itanong:
1. Ipaskil ang larawan sa pisara. 1. Paano mo maipapakita ang tunay mong
2. Pangkatin ang mga mag-aaral at bumuo ng grupo pagmamahal sa iyong
sa na may apat hanggang limang miyembro. kapwa? Magbigay ng halimbawa.
3. Gamitin ang gawain sa “Pag-usapan Natin”sa LM. 2. Itaas ang kanang kamay kung ang mga
4. Bigyan ng oras ang bawat grupo na ibahagi ang sumusunod ay nagpapakita ng pagmamahal sa
gawain sa buong klase. kapwa at kaliwang kamay kung hindi.
5. Ibuod ang mahahalagang saloobin at impormasyon b. Paghahabi ng layunin ng aralin
mula sa pagbabahagi ng bawat pangkat. Sabihin:
b. Paglalahad: Ang Dakilang Lumikha ang ating sandigan sa
Itanong sa klase ang mga sumusunod: lahat ng pagkakataon. Ang mga ibinibigay Niyang
a. Ano-ano ang inyong natutuhan batay sa biyaya sa ating lahat ay hindi matatawaran.
paglalahad ng inyong kamag-aaral? (Itala ang Marapat lamang na tayo ay laging magpasalamat
sagot sa pisara.) sa Kanyang mga pagpapalang ipinagkakaloob sa
b. Magkakatulad ba ang inyong naisip na atin. Huwag nating kalimutan ang magpasalamat
salita/kaisipan? lagi sa Kanya sa patuloy niyang paggabay sa atin
c. Bakit ninyo naisip ang salitang ito? Ano ang Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
maaaring maging epekto ng mga kalamidad na aralin
ito sa buhay? Sa ari-arian? Ipabasa ang isang sulat ni Emmanuel sa Diyos
d. Paano maging ligtas sa panahon ng na nakasulat
kalamidad? sa tsart/tarpapel o sa pamamagitan ng
e. Naranasan na ba ninyo ang ilan sa mga ito? powerpoint
Tumawag ngmag-aaral para sa pagbabahagi ng presentation.
ilang karanasan. c. Pagtalakay
f. Ano-ano ang mga uri ng kalamidad ayon sa Pasagutan ang sumusunod na
inyongpaglalahad? katanungan
c. Paghahabi ng Layunin 1. Para kanino ang sulat?
Bumuo ng tatlong pangkat, magtakda ng isang uri ng 2. Anong suliranin ang dinadala ni Emmanuel
kalamidad o sakuna. hanggang sa kanyang pagtulog?
1- bagyo, 2-lindol, 3- pagputok ng bulkan 3. Bakit tila ayaw nang maniwala ni Emmanuel sa turo
2. Bigyan ng bilang ang bawat miyembro ng grupo. ng
kanyang mga magulang? 3.Call another student to retell the scene.
4. Kung ikaw si Emmanuel, ano ang gagawin mo sa 4.Watch the broadcasting scene again with sounds.
iyong suliranin? 5.Ask the students to compare their retelling of the
5. Ilarawan mo kung anong uri ng magulang mayroon broadcasting scene to the original
si Emmanuel. Pangatuwiranan ito a.Is your retelling of the scene correct?
Magbigay ng iba’t ibang paraan ninyo ng pasasalamat b.What are the things that made you think that the
sa Diyos scene is as you retold?
d. Paglalapat c. Presentation
Mga kagamitan: activity cards na naglalaman ng You will dramatize a Television broadcasting using
gawain ng bawat pangkat manila paper, pentel pen, verbal and non-verbal cues.
papel at bolpen d. Discussion
Mga hakbang sa pagsasagawa: Ask the students to list the verbal and non-verbal
1. Ipapangkat ng guro sa apat ang mga mag-aaral. cues they previously had on the retelling of the
2. Bigyan ng kani-kanilang activity cards ang bawat broadcasting scene.
pangkat batay sa iba’t ibang paraan ng paglinang sa Ask them to group themselves into 4 and make a
pangkatang gawain. script
3. Bigyan ng sapat na oras ang mga bata sa e. Abstraction
pagsasagawa ng bawat gawain. Iproseso ito 1.The teacher will check the scripts of each group
pagkatapos at bigyang-halaga gamit ang Rubrics sa before proceeding to the group activity
pangkatang Gawain 2.Group Presentation
Constructivism Approach 3.After each presentation, the groups will show the list
Gumawa ng isang liham pasasalamat sa Diyos of the verbal and non-verbal cues they derived from
tungkol sa pagkakaroon ninyo ng isang mabuting the multimedia elements.
guro g. Analysis
H. Paglalahat What have you learned from today’s lesson?
Mga kagamitan: tsart o tarpapel na naglalaman ng c. Evaluation
Tandaan Natin Watch another broadcasting scene. Fill in the chart with
the appropriate cues provided.
1. Magbalik-aral sa nakaraang gawain. Linangin ang
Elements Of Verbal Cues Non-Verbal
mga dapat gawin sa pagbubuo at pagpapahayag sa
Multimedia Cues
anumang ideya o opinyon.
Text
IV. Pagtataya ng aralin Graphics
Panuto: Ilagay ang kung wasto ang ipinahahayag Audio
sa bawat bilang at kung hindi wasto. Video
Remarks: Animation
d. Assignment
Aquino Ask the pupils to do the directions on “Read and Learn
Luna “and “Find and Learn”.

Filipino 6-Dagohoy/Lapu-Lapu
I. Layunin:
1. _______ Ang pagdarasal ay tulad ng isang makina,
Naibibigay ang maaaring solusyon sa na naobserbahan sa
kapag hinulugan mo ay sasagutin ka. paligid F6PS-IVe-9
II. Paksang Aralin
2. _______ Naipapaabot din ang pasasalamat sa Pagbibigay ng maaaring solusyon sa isang naobserbahang
Diyos sa pamamagitan ng isang awit na patungkol sa suliranin
Kanya. Sanggunian: Yamang Filipino 6
Kwento o sanaysay, power point presentation Kagamitan:
3. _______ Patuloy akong magpapasalamat, tsart
magpupuri, hihingi ng kapatawaran sa Panginoon sa
III. Pamamaraan:
aking mga nagagawang kasalanan.
f. Balik-aral
Saan matatagpuan ang mga paksang diwa?
V. Takdang Aralin .
Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng g. Paglalahad:
pagpapasalamat sa Diyos. Maaaring ang larawan ay Pagpapakita ng larawan na nagpapakita ng pagtulong sa
makikita sa simbahan o sa isang tahanan kapwa.
KALIGTASAN NG MGA NANGANGAILANGAN
Remarks: Ang pagtulong sa kapwa ay nagging ugali na ni
Jacinta. Bawat pulubing lumapit sa kaniya’y kaniyang
Aquino nililimusan. Madalas iniimbitahan niya ang mga batang
English 5-Aquino/Luna mahihirap na makipaglaro sa kaniya.
I. Objectives Si Jacinta ay madasalin.Tuwing araw ng Linggo, siya
Use verbal and non-verbal cues in TV broadcast ay nagsisimba. Pagkatapos, namimigay siya ng mga laruan,
Analyze how visual and multimedia elements damit, at pera sa hanay ng mga pulubi. Napamahal si Jacinta
contribute to the meaning of a text as kaniyang mga kababayan.
EN5LC-IVe-4 ; EN5SS-IVe-1.7.1 ;/ Page 77 of 164 Nakaugalian na ng mga tao na dalawin si Jacinta
II. Using verbal and non-verbal cues kung araw ng Pasko. Kakatok sila sa pintuan ng kaniyang
Analyzing how visual and multimedia elements tahanan at sila’y masayang patutuluyin at hahainan ng sari-
contribute to the meaning of a text saring pagkain.
Videos Isang araw ng Pasko, sa kanilang pagtataka, walang
Interactive Learning sumasagot sa kanilang pagkatok. Umakyat ang mga tao sa
kabahayan at laking gulat nila nang makitang nakahandusay
III. Procedure sa sahig at wala nang buhay si Jacinta. Nalungkot at nag-
iyakan ang mga tao sa sinapit ng kanilang idolong si Jacinta.
a. Review
h. Pagtatalakay:
Examples of graphic organizers Ano ang nagingz suliranin ng mga tauhan sa
kwento?
b. Establishing a purpose for the lesson Anong solusyon ang maibibigay mo sa maraming
1. Watch a short broadcasting scene without sounds. pulubi?
2.Ask the students to retell the broadcasting scene a. Paglalapat
based on what they had watched.
Pumili ng lider na babasa ng kwento. Matapos Suriin ang pansining na gawain ng mga bata gamit
mapakinggan, sagutan ang mga tanong. ang rubric
b. Paglalahat Gumawa ng mat weaving gamit ang construction
Paano ninyo naibigay naibigay ang solusyon paper
sa bawat suliranin? Sumangguni saTG, ph.319
IV. Pagtataya: V. Takdang-Aralin:
Makinig sa kwentong babasahin ko. Ibigay ang Idikit ang banig na papel sa kahon (box) na ginawang
inilahad na suliranin at ang solusyon nito. alkansiya, pagandahin at ipapakita sa klase.
EMILIO AGUINALDO
Hindi nabakas sa kabataan ni Emilio Remarks:
Aguinaldo na siya ay magiging pangulo ng Pilipinas.
Ang kanyang ama ay naging gobernadorcillo ng Gomez
Kawit, Cavite. Walang pambihira sa kanyang record
sa pag-aaral. Natuto siya ng alpabeto sa bahay.
Nagtapos siya ng elementary sa paaralang bayan ng
kawit. Nagtapos siya ng sekondarya sa San Juan de
Letran. Huminto siya ng pag-aaral sa kolehiyo.
Umiwas siya na maglingkod sa sandatahang lakas.
Tinulungan siya ng kanyang ina upang siya ay
maging cabesa de barangay. Naging negosyante
siya.Namili siya ng tela at mga yaring
produkto.Ipinamalit niya ang mga ito ng prutas, gulay,
baboy at manok.
V. Takdang-Aralin:
Bumasa ng isang kuwento o seleksyon tungkol sa
kabayanihan. Magtala ng tig-tatlong (3) pahayag na
nagsasaad ng katotohanan at opinyon.

Remarks:

Lapu-Lapu
Dagohoy
Lakandula

MAPEH-P.E/GOMEZ

I. Layunin:
A4EL-IVb
Naibibigay ang kahulugan ng bawat kulay, disenyo at
ayos na ginamit sa likhang-sining.
Nakagagawa ng likhang-sining sa pamamagitan ng
paglalala (mat weaving) gamit ang kulay, disenyo, at
ayos (pattern)
II. Paksang Aralin
Elemento/Prinsipyo ng Pansining: Elemento ng
Kulay: Kumbinasyon ng mga kulay
Kagamitan: larawan, aklat, construction paper
Integration:

III. Pamamaraan
a. Balik-aral
Ano-anu ang mga paraan sa pagdidisenyo
sa tie-dye?
b. Paglalahad:
Magpakita ng larawan ng nilalang banig
(woven mat)
Ano ang masasabi ninyo sa larawan?
Ano ang nakikita ninyong kulay, linya, hugis,
disenyo, at ayos (pattern)
c. Paghahabi ng Layunin
Ang bawat kulay na ginamit sa nilalang
banig ay may kahulugan katulad ng kulay ng
kalikasan hal. Asul, kulay ng langit at dagat.
d. Pagtatalakay:
Gawaing Pansining
5. Pumili ng kumbinasyon ng matingkad at
mapusyaw na kulay at kulayan ang lumang
dyaryo bago mag-umpisa sa paglalala.
6. Pagdikit-dikitin ang mahahaba’t makikitin na
pirasong pael habang naglalala.
e. Paglalapat
Bilang isang mag-aaral, paano mo maipapakita ang
respeto at pagpapahalaga sa mga likhang-sining na
gawa ng mga pamayanang kultural sa bansa?

f. Paglalahat
Ang paglalala ay napakaimportanteng likhang-sining
kahit saang sulokng Pilipinas. Maliban sa
sumasailalim ito sa paniniwala, kultura at tradisyon ,
ito rin ay pinagkakakitaan ng mga Pilipino at nagiging
tanyag ito sa buong mundo.
IV. Pagtataya

You might also like