You are on page 1of 2

School Grade Level

DAILY LESSON LOG Teacher Learning Area


Teaching Dates Quarter - Week

DAY 1 DAY 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa hilig.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng paraan para sa pagpapaunlad ng mga hilig.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang kaugnayan ng pagpapaunlad ng mga hilig sa pagpili Naipaliliwanag na ang pagpapaunlad ng mga hilig ay
ng kursong akademiko, teknikal-bokasyonal, negosyo o makatutulong sa pagtupad ng mga tungkulin sa
hanapbuhay. pamayanan.
II. NILALAMAN Modyul 3: Pagpapaunlad ng mga Hilig
Core Value: Disiplinang Pansarili
GAD Concept: Shared Decision-Making
Kagamitang Panturo Imbentaryo ng mga hilig-tuon
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 78-82
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 83-86
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Pagtalakay sa itinakdang gawain tungkol sa nakalipas na paksa.
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tukuyin ang bagay na iyong ginagawa sa iyong libreng oras. Suriin ang iyong mga hilig sa pamamagitan ng Interest-
Focus Inventory.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ihahambing ang mga nakasanayang ginagawa sa mga hilig. Ihahambing ang resulta ng inventory sa sariling hilig.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Isulat mo sa kwaderno ang iyong mga sagot. Ibahagi ang naging resulta sa klase.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Tatalakayin ang mga kasanayan na nalinang mula sa mga gawain.
H. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng ilang estudyante upang ibahagi ang kanilang natutunan tungkol sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Ano ang pinakamahalagang maitutulong ng pagkakaroon ng bagay Bakit mahalagang malaman mo ang iyong mga hilig?
o gawain na kinahihiligan?
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Sa inyong kwaderno, ilarawan ang mga hilig.
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like