You are on page 1of 2

School Grade Level

DAILY LESSON LOG Teacher Learning Area


Teaching Dates and Time Quarter

DAY 1 DAY 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa konsensya at likas na batas moral.
B. Pamantayan sa Pagganap Natataya ang kanyang mga kilos o pasya batay sa dinidikta ng tamang konsensya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nahihinuha na nalalaman agad ng tao ang mabuti at masama sa konkretong Nakabubuo ng mga hakbang upang
sitwasyon batay sa sinasabi ng konsensya. mapaunlad ang mga pasya at kilos na
ginagawa araw-araw.
II. NILALAMAN Modyul 6: Ang Kaugnayan ng Konsensya sa Likas na Batas Moral
Core Value: Disiplinang Pansarili
GAD Concept: Shared Home Management
Kagamitang Panturo Tsart, dyornal
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 59-60
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 147-152
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagtalakay sa itinakdang gawain tungkol sa nakalipas na paksa.
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iguhit ang ilustrasyon sa pisara. Atasan ang mga mag-aaral na bumuo ng
pangkat na may limang kasapi.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Atasan ang mga mag-aaral na pumunta sa pisara at sumulat ng mga salita Ipagawa ang pagbabahagi ng isang
aralin na maaaring ikabit sa salitang konsensya para sa word association. karanasan tungkol sa konsensya.
Hikayatin silang isulat ang kanilang mga nalalaman.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagkatapos nilang magsulat ay tumawag ng ilang mag-aaral upang Ipagawa ang pagpapasulat sa dyornal
ipaliwanag ang mga salita, parirala o kahulugan ng salitang konsensya na kaugnay ng kanilang mga natuklasan.
isinulat sa pisara.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tatalakayin ang mga kasanayan na nalinang mula sa mga gawain.
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng ilang estudyante upang ibahagi ang kanilang natutunan tungkol sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Saan nagmula ang nahinuha kong kahulugan ng konsensya? Ano ang aking natuklasan tungkol sa
Paano ko naging gabay ang aking konsensya? konsensya batay sa karanasan ko?
Mabisa bang gabay ang aking konsensya?
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin Paano nauugnay ang likas na batas moral sa konsensya ng tao?
at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like