You are on page 1of 3

School Grade Level

DAILY LESSON LOG Teacher Learning Area


Teaching Dates and Time Quarter

DAY 1 DAY 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa kalayaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang kalayaan sa pagtupad ng kanyang mga tungkulin bilang nagdadalaga o nagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nahihinuha na likas sa tao ang malayang pagpili sa mabuti o sa Napamamalas ang paggamit ng kalayaan sa pagpili ng mabuti at
masama ngunit ang kalayaan ay may kakambal na pananagutan napananagutan ang pagpili sa masama.
para sa kabutihan.
II. NILALAMAN Modyul 7: Kalayaan
Core Value: Pagiging Mapanagutan
GAD Concept: Equalized Opportunities
Kagamitang Panturo Manila paper, pentel pen, masking tape, mga larawan
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 71-72
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- 171-174
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagtalakay sa itinakdang gawain tungkol sa nakalipas na paksa.
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ayusin at ipaskil ang mga larawan sa pisara. Tumawag ng ilang Papiliin sila ng kanilang lider, taga-sulat at taga-ulat. Ibigay sa
mag-aaral upang ihanay ang mga larawan kung nagpapakita ng bawat pangkat ang Manila paper at pentel pen para sa gawaing
kalayaan o nagpapakita ng kawalan ng kalayaan. ito. Atasan silang pag-aralan ang bawat sitwasyon at pag-usapan
kung may kalayaan o wala sa bawat sitwasyon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Hayaan silang muling balikan ang ginawa sa pisara. Hikayatin Ipasulat din ang patunay sa kanilang sagot. Bubuo ang bawat
bagong aralin silang palitan o ayusin ang mga nakadikit na larawan kung pangkat ng isang pasya. Bigyan sila ng 15 minuto para sa
mayroong nakitang dapat ayusin. Itanong sa mga mag-aaral pagtatalakay ng pangkat at pagsasagawa ng gawain.
ang mga katanungan bilang bahagi ng pagtatalakay.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Atasan ang mga mag-aaral na magpangkat na may 10 kasapi. Pagkatapos ng 15 minuto ay atasan silang ipaskil ang nagawa ng
pangkat at hayaan silang ipaliwanag ang kanilang ginawa.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Tatalakayin ang mga kasanayan na nalinang mula sa mga gawain.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng ilang estudyante upang ibahagi ang kanilang natutunan tungkol sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Bakit mo nasabing may kalayaan sa mga larawan sa unang Ano ang pinapakita nitong kahulugan ng kalayaan?
hanay?
Bakit mo nasabing walang kalayaan sa mga larawan sa
ikalawang hanay?
J. Karagdagang gawain para sa Bakit ang kalayaan ay may kakambal na pananagutan? Ibahagi
takdang-aralin at remediation ito sa klase.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like