You are on page 1of 6

1111111111111111111111111111111111111111`1`

School TIBAG HIGH SCHOOL Grade Level GRADE 12

Teacher BLESSIE MARIE F. VALETE Learning Area FILIPINO SA PILING LARANG (AKADEMIK)

Teaching Dates OCTOBER 10-15, 2022 Quarter FIRST SEMESTER-WEEK 7


DAILY LESSON LOG (DLL)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

3:45 – 4:45 12 – Krashen 3:45 – 4:45 12 – Krashen 3:45 – 4:45 12 – Krashen 2:30 – 3:30 12 - Herodotus 12:30 – 1:30 12 - Herodotus

4:45 – 5:45 12 - Drucker 4:45 – 5:45 12 - Drucker 4:45 – 5:45 12 - Herodotus 3:45 – 4:45 12 – Shakespeare 3:45 – 4:45 12 – Shakespeare

4:45 – 5:45 12 - Drucker 4:45 – 5:45 12 – Shakespeare

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw

I. LAYUNIN

Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko


A. Pamantayang Pangnilalaman
Nagagamit ang angkopna format at teknik ng pagsulat ng akaddemikong sulatin

B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat na 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
Nakagagawa ng palitang pagkrikritik ( dalawahan o pangkatan ) ng mga sulatin.
C. Mga Kasanayan sa Pampagkatuto MELC: MELC: Nagagamit ang angkop na format at MELC: Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o
teknik ng pagsulat ng akademikong sulatin pangkatan) ng mga sulatin
Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat
ng piling sulating akademiko Layunin
1. Nakasusunod sa istilo at teknikal na pangangailangan ng
Layunin akademikong sulatin
1. Nagagamit ang angkop na format at teknik ng
Layunin pagsulat ng akademikong sulatin
1. Natutukoy ang mahahalagang
impormasyon sa isang pulong upang 2. Natutukoy ang katangian ng isang sulating 2. Nakasusulat ng sintesis/buod batay sa halimbawa
makabuo ng sintesis sa napag-usapan akademiko – sintesis o buod
2. Nakakasusulat nang maayos na
akadamikong sulatin
3. Nakagagawa ng palitang pagkikritik 3. Naisasagawa ang pagsusulat ng sintesis o buod.
3. Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin
(dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin

II. NILALAMAN

A. Subject/Topic/Title SINTESIS / BUOD

B. Code CS_FA11/12PN0j-l-9 12PB0m-o-102 12PB0m-o-102

III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO

A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik)

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pilipino sa Piling Larangan (Akademik) Pilipino sa Piling Larangan ((Akademik) Pilipino sa Piling Larangan ((Akademik)
pp. 84-87 pp. 84-87
pp. 84-87

2. Mga Pahina sa Kagamitang K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik)
Mag-aaral

B. Iba Pang Kagamitang Pampagkatuto Laptop, LCD Projector at Teksbuk

Grapic organizer,  ( metakard, kartolina, manila paper,


marker)

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagpapabasa sa isang tekso na pinamagatang  Pagbabalik aral gamit ang concept map Babasa ng isang maikling kwento na pinamagatang  “ Aloha” ni
pagsisimula ng bagong aralin No read, No Write ni Pat Villafuerte Degracias Ibuuod ito ng mga mag-aaral sa kanilang sariling pananalita.

http://Nobniel.blogspot.com/2027/08/aloha-ni-deogracias.html

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Mula sa binasa ibigay ang mga pangunahing ideya at Hindi Kailangan Tatalakayin ang kahulugan, at katangian ng isang magandang buod.
impormasyong nabatid .
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Pag-ugnay-ugnayin ang mga impormasyong naitala Pag-ugnay-ugnayin ang mga impormasyong naitala upang Mga Hakbang sa Pagbubuod
Bagong Aralin upang maibigay ang sintesis ng teksto maibigay ang sintesis ng teksto
          Dayagram sa
Pagtalakay sa kahulugan ngsintesis at ilang mga hakbang Pagbubuod
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa kahulugan ngsintesis at ilang mga at mungkahi sa maayos na pagbuo ng sintesis
hakbang at mungkahi sa maayos na pagbuo ng Pangunahing Ideya
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
sintesis
#1 Paksang pangungusap

Paksang pangungusap

Paksang pangungusap

Kongklusyon
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagpapakilala sa iba pang mga halimbawa ng Pagtalakay sa iba pang dayagram sa pagbubuod tulad ng story map,
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 dayagram ng sistesis story grammar at iba pa.

F. Paglinang sa Kabihasaan Two Heads Together ( magpapalabas ng isang talk Basahin ang isang halimbawa ng sulating sintesis. 1. Pangkatin sa apatna grupo ang mga mag-aaral.
(Tungo sa Formative Assaessment) show o programa) “ Ang Pilipinong may Tunay na Pinag-aralan”
Mga gabay na tanong sa pagsusuri: 2. Gumawa ng isang pagbubuod batay sa isang maikling kuwentong
 Suriin ang pagkakabalangkas. nabasa at naituro na sa mga mag-aaral sa pamamagitan ng pagpupuno
 Nailahad ba ang mga impormasyong nais ng mga detalye sa Story Map na ibibigay ng guro Pagkatapos ay
mabatid? sumulat ng maikling pagbubuod sa kuwento.
 Itala ang mga impormasyong nalaman
3. Ibabahagi sa klase

Rubrics :

Nilalaman- 30%

Organisasyon- 25%

Kaisahan- 25

Gramatika at bantas 20%

G. Paglalapat ng Aralin Tatanungin ang mga mag-aaral tungkol sa mga Ibigay ang sintesis ng tekstong binasa.Ibahagi sa klase. 3-2-1 Promt
naitalang mga mahahalagang impormasyon mula sa 3- natutuhang konsepto sa pagbubuod at sintesis
Talumpati. 2- mahalagang aral
1-katanungan
H. Paglalahat ng Aralin Ang TAlumpati ay isang napakahalanagng paraan ng Ilalahat ng mga mag-aaral ang talakayan sa pamamagitan Ano ang kaibahan at pagkakatulad ng sintesis at buod.( Ilahad ito gamit
pakikipagtalastasan, bagaman, ito ay kinakailangan na ng isang Hashtag ang Venn Diagram)
paghandaan , importante rin na nasa pormal ang mga
salitaan at dapat na pili ang mga naibibigay na
impormasyon, totoo at sakto para sa mga manonood.

I. Pagtataya ng Aralin NArito ang isang talumpati na naglalayong Mula sa pagbabahagian ng bawat grupo pupunan ng ang Ipabasa at ipabuod ang kwentong “ Mga Pusong Sugatan”ni Guillermo
magpatawa: mag-aaral ang talahanayan Holandez

Buble Gang 10 Aniversay.


th
Akademikong susulatin Katangian
Abstrak
Panggagaya kay Pres. Gloria AMcapagal Arroyo. Sintesis
Bionote
Panukalang proekto
Sa isang kapat na papel, ibigay ang inyong sariling Katitikan ng pulong
obserbasyon mula sa napanoond na talumpati. Replektibong sanaysay
Pictorial essay
Lakbay sanaysay

Proyekto/ Portfolio Pagsusulit Research Work

J. Karagdagang Gawain Para sa Takdang  Takdang Aralin Proyekto/ Portfolio Iba pang Aktibidad
Aralin

Malalimang pagsasalliksik sa katangian ng wika mula na nasimulan na sa mga nakaraang talakayan

V. MGA TALA

Natapos ang aralin/gawain at maaari nang Natapos ang aralin/gawain at maaari nang Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga
magpatuloy sa mga susunod na arali magpatuloy sa mga susunod na arali susunod na arali

Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. 
kakulangan sa oras.  kakulangan sa oras. 

Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga
mga napapanahong mga pangyayari. mga napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan.
patungkol sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan.

Hindi natapos ang aralin dahil sa Hindi natapos ang aralin dahil sa Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/
mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban pagliban ng gurong nagtuturo.
pagliban ng gurong nagtuturo.
ng gurong nagtuturo.

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakuha ngn 80% 100% of learners 99-50 % of learners below 50 % of the learners

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang 30% of learners 29-15 % of learners below 15 %of learners
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral Yes, the remediation works 30 % of learners below 15 %of learners
na nakaunawa sa aralin
No, the remediation doesn’t work 29-15 % of the learners below 15 %of learners

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa 30% of learners 29-15 % of learners below 15 %of learners
remediation

E. Alin sa aking mga estratehiya sa pagtuturo ang Journals/Narrative/Self-Study Lecture/Discussion Game-Brain-Based Learning
nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?
Experiential Learning / Experimentation Computer-Aided Instruction

Cooperative Learning /Demonstration

Integrative Approach/ Inquiry-Based Learning/ Community Integration


Constructivist Approach
Reflective Approach

F. Anong mga suliranin ang aking naranasan na maaring Lack of Tools/Equipment Individual Classroom Environment
masulusyunanan sa tulong ng aking punongguro o Differences/Behavior
tagamisid?
Lack of Time/Time Constraints Failure of Students' Class Interruption
Attendance

G. Anong inobasyon o kagamitang panglokal ang aking Audio-Visual Materials Learning Modules Community Resources
nagamit/natuklasan namaaari kong maibahagi sa aking Internet and Other Web sources Computer-Aided Materials New Strategies/Techniques
kapwa guro?

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni: Pinagtibay ni

BLESSIE MARIE F. VALETE BENJAMIN S. GASPAR JUVELYN L. ESTEBAN EdD


Subject Teacher Head Teacher I Principal IV

You might also like