You are on page 1of 6

School TIBAG HIGH SCHOOL Grade Level GRADE 12

Teacher BLESSIE MARIE F. VALETE Learning Area FILIPINO SA PILING LARANG (AKADEMIK)

Teaching Dates SEPTEMBER 12-15, 2022 Quarter FIRST SEMESTER-WEEK 3


DAILY LESSON LOG (DLL)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

3:45 – 4:45 12 – Krashen 3:45 – 4:45 12 – Krashen 3:45 – 4:45 12 – Krashen 2:30 – 3:30 12 - Herodotus 12:30 – 1:30 12 - Herodotus

4:45 – 5:45 12 - Drucker 4:45 – 5:45 12 - Drucker 4:45 – 5:45 12 - Herodotus 3:45 – 4:45 12 – Shakespeare 3:45 – 4:45 12 – Shakespeare

4:45 – 5:45 12 - Drucker 4:45 – 5:45 12 – Shakespeare

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman  Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang larangan

B. Pamantayan sa Pagganap  Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng ibat ibang anyo ng sulatin.

C. Mga Kasanayan sa Pampagkatuto MELC: MELC: Nakapagsasagawa ng panimulang pananaliksik MELC: Nakapagsasagawa ng panimulang pananaliksik kaugnay ng
kaugnay ng kahulugan, kalikasan, at katangian ng iba’t kahulugan, kalikasan, at katangian ng iba’t ibang anyo ng sulating
Nakapagsasagawa ng panimulang pananaliksik ibang anyo ng sulating akademiko akademiko
kaugnay ng kahulugan, kalikasan, at katangian ng iba’t
ibang anyo ng sulating akademiko Layunin
Layunin 1. Nabibigyang-kahulugan ang akademikong pagsulat
1. Nagagamit ang angkop na format at teknik
Layunin ng pagsulat ng akademikong sulatin 2. Nakikilala ang iba’t ibang akademikong sulatin ayon sa:
1. Nauunawaan ang kalikasan, layunin at
(a) Layunin
paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng 2. Nakikilala ang iba’t ibang akademikong sulatin (b) Gamit
sulating ginagamit sa pag aaral sa iba’t ibang ayon sa: (c) Katangian
larangan. (a) Layunin (d) Anyo
(b) Gamit
2. N Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa (c) Katangian 3. Nakasusunod sa istilo at teknikal na pangangailangan ng
nakalistang anyo na nakabatay sa (d) Anyo akademikong sulatin
pananaliksik
3. Nakagagawa ng palitang pagkikritik
3. Nakikilala ang iba’t ibang akademikong (dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin.
sulatin ayon sa: (a) Layunin (b) Gamit (c)
Katangian (d) Anyo

II. NILALAMAN

A. Subject/Topic/Title Kahulugan, Kalikasan, At Katangian Ng Iba’t Ibang Anyo Ng Sulating

B. Code CS_FA11/12PB-0a-c101 CS_FA11/12PN0a-c-90 CS_FA11/12EP0a-c-39

III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pilipino sa Piling Larangan (Akademik) Pilipino sa Piling Larangan ((Akademik) Pilipino sa Piling Larangan ((Akademik)
pp. 8-17 pp. 18-29
pp. 29-30

2. Mga Pahina sa Kagamitang K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik)
Mag-aaral

B. Iba Pang Kagamitang Pampagkatuto Laptop, LCD Projector at Teksbuk

Grapic organizer,  ( metakard, kartolina, manila paper,


marker)

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Babalikan ang kahulugan , kalikasan , at katangian ng Pagbabalik aral tungkol sa kahulugan ng akademikong Pagbabalik aral sa mga katangian ng akademikong susulatin sa mga
pagsisimula ng bagong aralin akademikong sulatin gamit ang Wraparound. sulatin mula sa iba’t ibang awtor gamit ang concept map unang limang natalakay. ( abstrak, sintesis, bionote,panukalang
proyekto at talumpati.

Hal. Ang akademikong susulatin ay_________

Masasabing  akademikong susulatin kong ito


ay___________________

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Bakit kailangan alamin ang katanginan ng bawat Bakit kailangan alamin ang katanginan ng bawat Bakit kailangan alamin ang katanginan ng bawat akademikong
akademikong susulatin? akademikong susulatin? susulatin?

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Mula sa mga kahulugan na ibinigay, palalawigin pa ito Mahahati ang klase sa apat
Bagong Aralin sa pamamagitan ng pagsaliksik at pagkuha sa
pagpapakahulugan ng iba pang awtor Tatalakayin sa bawat pangkat  ang katangian ng
akademikong susulatin

 
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Sa pamamagitan ng ng Concept Map, ibibigay ng Pagtalakay sa pagsulat ng memorandum
bawat mag-aaral ang kahulugan ng Pagsulat na Round 1
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1 kanilang nakalap sa iba’t ibang aklat at iba’t ibang
Pangkat 1- Abstrak
awtor.
Pangkat 2 Sintesis/Bud

Pangkat 3- Bionote

Pangkat 4- Panukalang Proyekto

Pangkat 5- Talumpati

Meet the Press

Mula sa mga impormasyon nakalap ng bawat grupo


ibabahagi nila ito sa klase sa pamamagitan ng paghahatid
at paglatag  sa klase.Anumang pagllinaw at katanungan
mula sa nailatag na impormasyon ay siya naming
manggagaling sa ibang grupo

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gamit ang Venn Diagram susuriin ang pagkakaiba at Round 2
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 pagkakatulad sa kahulugan ng pagsulat ng iba’t ibang
awtor. Pangkat 1- Katitikan ng pulong

Pangkat 2- Posisyong papel

Pangkat 3- Replektibong sanaysa


Pangkat 4- Pictorial essay

Pangkat 5- Lakbay sanaysay

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagbabahaginan ng tinalakay


(Tungo sa Formative Assaessment)

G. Paglalapat ng Aralin Ibigay ang sariling katwiran at paghuhusga sa iba’t Ano-ano ang pagkakaiba ng bawat  akademikong sulatin batay sa
oibang kahulugan ng pagsulat na isinaad ng iba’t ibang katangian nito?
awtor

H. Paglalahat ng Aralin Mula sa talakayan at pagpapakilala sa iba’t ibang 3-5 note


kahulugan ng akademikong sulatin . Ibubuod ito ng
mga mag-aaral na naatangan bilang Mega Speaker Isusulat ng mga mag-aaral ang kanilang natutunan na makapagbubuod
sa katangian ng mga akademikong susulatin

I. Pagtataya ng Aralin Bumuo ng sariling kahulugan ng pagsulat sa sariling pananalita Mula sa pagbabahagian ng bawat grupo pupunan ng ang mag-aaral ang talahanayan

Akademikong susulatin Katangian


Abstrak
Sintesis
Bionote
Panukalang proekto
Katitikan ng pulong
Replektibong sanaysay
Pictorial essay
Lakbay sanaysay

Proyekto/ Portfolio Pagsusulit Research Work

J. Karagdagang Gawain Para sa Takdang  Takdang Aralin Proyekto/ Portfolio Iba pang Aktibidad
Aralin
Malalimang pagsasalliksik sa katangian ng wika mula na nasimulan na sa mga nakaraang talakayan

V. MGA TALA

Natapos ang aralin/gawain at maaari nang Natapos ang aralin/gawain at maaari nang Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga
magpatuloy sa mga susunod na arali magpatuloy sa mga susunod na arali susunod na arali

Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. 
kakulangan sa oras.  kakulangan sa oras. 

Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga
mga napapanahong mga pangyayari. mga napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.

Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan.
patungkol sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan.

Hindi natapos ang aralin dahil sa Hindi natapos ang aralin dahil sa Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/
mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban pagliban ng gurong nagtuturo.
pagliban ng gurong nagtuturo.
ng gurong nagtuturo.

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakuha ngn 80% 100% of learners 99-50 % of learners below 50 % of the learners

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang 30% of learners 29-15 % of learners below 15 %of learners
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral Yes, the remediation works 30 % of learners below 15 %of learners
na nakaunawa sa aralin
No, the remediation doesn’t work 29-15 % of the learners below 15 %of learners

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa 30% of learners 29-15 % of learners below 15 %of learners
remediation

E. Alin sa aking mga estratehiya sa pagtuturo ang Journals/Narrative/Self-Study Lecture/Discussion Game-Brain-Based Learning
nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?
Experiential Learning / Experimentation Computer-Aided Instruction
Cooperative Learning /Demonstration

Integrative Approach/ Inquiry-Based Learning/ Community Integration


Constructivist Approach
Reflective Approach

F. Anong mga suliranin ang aking naranasan na maaring Lack of Tools/Equipment Individual Classroom Environment
masulusyunanan sa tulong ng aking punongguro o Differences/Behavior
tagamisid?
Lack of Time/Time Constraints Failure of Students' Class Interruption
Attendance

G. Anong inobasyon o kagamitang panglokal ang aking Audio-Visual Materials Learning Modules Community Resources
nagamit/natuklasan namaaari kong maibahagi sa aking
kapwa guro? Internet and Other Web sources Computer-Aided Materials New Strategies/Techniques

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni: Pinagtibay ni

BLESSIE MARIE F. VALETE BENJAMIN S. GASPAR JUVELYN L. ESTEBAN EdD


Subject Teacher Head Teacher I Principal IV

You might also like