You are on page 1of 4

Paaralan SENIOR HIGH SCHOOL WITHIN TAAL CENTRAL SCHOOL Baitang 12

GRADE 1 to 12 Guro JEPPSSY MARIE C. MAALA Asignatura PAGSULAT SA FILIPINO SA PILING LARANG
PANG-ARAW-ARAW NA Enero 7, 2019
TALA SA PAGTUTURO
SA FILIPINO Petsa Martes Quarter THIRD
9:15-10:15 ABM 12B

I. LAYUNIN  Natatalakay ang kahulugan ng bionote; ANOTASYON


 Naiisa-isa ang mga dapat tandaan sa pagsulat ng bionote;
 Nakagagawa ng isang halimbawa ng bionote.

A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulating ginagamit sa The teacher started the lesson by having a group
pag-aaral sa iba’t ibang larangan (Akademik) activity.

B. Pamantayang Pagganap The teacher provided a sample of a bionote that will be


Nakabubuo ng malikhaing portfolio ng mga orihinal na sulating akademik ayon sa format at teknik
analysed by the students for them to discover the contebt
of the lesson. .
C. Kasanayang Pampagkatuto  Nakasusunod sa istilo at teknikal na pangangailangan ng akademikong sulatin.
CS_FA11/12PU-0d-f-93 The teacher asked the students to make a sample of a
bionote of the person they idolize.
II. NILALAMAN BIONOTE
Note:
III. LEARNING RESOURCES
A. References Yellow : Applied knowledge of content within and across
1. Teacher’s Guide pages K to 12 SHS Pagbasa at Pagsulat sa Filipino sa Piling Larang Curriculum Guide, pahina 1 curriculum teaching area.

2. Learner’s Materials pages Red: Numeracy and Literacy


3. Textbook pages
Green: Localization
4. Additional Materials from Learning Resource
(LR)portal Pink: Teaching strategies to develop critical and
B. Other Learning Resource Laptop, telebisyon, notbuk, bolpen creative thinking, as well as other higher order thinking

IV. PAMAMARAAN

(63) 977-8171-136 taalseniorhs@gmail.com www.depedbatangas.org


SHS WITHIN TAAL CENTRAL SCHOOL Fueling Dreams, Empowering Learners
1. Pagbabalik – aral / Pagpapakilala ng Aralin / Ang guro ay magsasagawa ng PUSO check. skills.
Motibasyon P-pulutin ang mga kalat sa paligid
U-upuan ay ayusin sa tamang ayos Blue: Managed classroom structure to engage learners,
individually or in groups, in meaningful exploration, and
S-sarili ay ihanda na sa bagong talakayan
discovery and hands-on activities within a range of
O-oras na upang makinig. physical learning environment.

PANGKATANG GAWAIN: Light Blue: Manage learner behavior constructively by


Panuto: Bumuo ng pangkat na may 5-7 kasapi.Pag-usapan ang sitwasyong itinalaga ng guro sa bawat applying positive and non-violent discipline to ensure
pangkat. Mayroong sampung minuto para paghandaan ang gawain. I-role play ito sa klase. learning focused environment.

Pangkat 1:Kaugnay ng pagdiriwang ng Buwan ng Wikang Pambansa, magsasagawa ang SHS ng isang
Seminar kaugnay ng paksa ng pagdiriwang. Ang inyong pangkat ang naatasang magpakilala sa
Tagapagsalita sa naturang seminar. Ipakita ito sa klase. Violet: Used differentiated, developmentally appropriate
learning experience to address learners’ gender, needs,
strengths, interests and experiences.
Pangkat 2: Bilang mga nahalal na opisyales ng SSG, kayo ay nagtakdang magsagawa ng isang
worksyap tungkol sa “Kahandaan sa Panahon ng Kalamidad.” Ipakilala ang inyong Pangunahing Dark Red: ICT Integration
Tagapagsalita sa nasabing worksyap.
Teal: Design, select, organizes and uses diagnostic,
Pangkat: Bilang bahagi ng inyong asignatura sa Practical Research kayo ay naatasang kapanayamin ang formative and summative strategies consistent with
isang taong kilala sa larangan ng pananaliksik mula sa inyong paaralan. Isulat ang mga nakalap na curriculum requirement.
impormasyon at ipakilala siya sa klase.

3. Pagpapatibay / Pag – uugnay na layunin ng Gamit ang laptop at telebisyon,ang guro ay magpapakita ng isang halimbawa ng bionote, babasahin at
aralin susuriin ito ng mga mag-aaral.

Si Gng. Ailene Baisa-Julian ay nagtapos ng Bachelor of Science in Secondary Education sa


Pamantasan ng Lungsod ng Maynila, magna cum laude. Siya ang kauna-unahang recipient ng
scholarship mula sa Alumni ng PLM Canada (PASAC). Dito rin niya tinapos ang academic
requirements para sa kanyang M.A. in Education. Siya ay nagturo ng anim na taon sa St. Paul
College, Pasig. Kasalukuyan siyang punongguro ng Joy in Jesus Academy sa Sta. Rita, Pampanga.

4. Pagbibigay / Pag – uugnay ng mga


halimbawa o sitwasyon ng bagong aralin MGA GABAY NA TANONG:
1. Ano-ano ang inyong napansin sa teskto?
2. Ao-ano ang mga impormasyong nabanggit?

(63) 977-8171-136 taalseniorhs@gmail.com www.depedbatangas.org


SHS WITHIN TAAL CENTRAL SCHOOL Fueling Dreams, Empowering Learners
5. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Paglalahad ng bagong aralin #1
6. . Pagtalakay ng bagongkonsepto at Pagtalakay sa bagong aralin.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
7. Pagpapalawak ng Natutunan/Kabihasaan PEN AND PAPER TEST
(leads to Formative Assessment) Panuto: Sumulat ng isang bionote ng taong iyong iniidolo.

8. Paglalapat ng konsepto at kasanayan sa Pagtatanong sa mga mag-aaral ng sumusunod.


pang-araw-araw na pamumuhay 1. Anong maiaambag ng natutunan mo sa aralin sa buhay mo bilang isang mag-aaral.
9. Paglalahat ng Aralin Bilang paglalahat ng aralin, ang guro ay magtatanong ng mga sumusunod:
1. Ano ang bionote?
2. Isa-isahin ang mga dapat tandaan sa pagsulat ng bionote?
3. Sa inyong pag-aaral ng Practical Research ay inyong natutunan ang masinop na paghanap ng
mga impormasyon, paano o maiuugnay ang katangiang ito sa paglikha ng bionote?
10. Ebalwasyon Panuto: Gamit ang venn diagram, tukuyin ang pagkakaiba at pagkakatulad ng bionote at talambuhay.

11. Karagdagang Gawain TAKDANG ARALIN:


1. Mag-interbyu ng isang guro sa inyong paaralan na sa tingin ninyo ay may sapat na karanasan o
kuwalipikasyon sa larang na kanyang kinabibilangan.
2. Maghanda sa pagsulat ng bionote
V. MGA TALA

VI. REPLEKSYON

A. Bilang ng nakakuha ng 85% pataas sa formative ABM 12 B_____


assessment
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng ABM 12 B_____
dagdag na gawain para sa remediation

C. Estratehiya sa Pagtuturo na angkop Thinking Skills, Collaborative Work

D. Bahagi ng aralin na nagkaroon ng suliranin

(63) 977-8171-136 taalseniorhs@gmail.com www.depedbatangas.org


SHS WITHIN TAAL CENTRAL SCHOOL Fueling Dreams, Empowering Learners
E. Inobasyon / Lokalisasyon

F. Maaaring maitulong ng punungguro at superbisor


sa iyong mga gawain?

Inihanda ni: Binigyang – pansin ni: Inaprubahan ni:

JEPPSSY MARIE C. MAALA LARRY T. OJALES, Ed. D BABYLYN C. GONZALVO, Ed. D


Guro Master Teacher II Assistant Principal II

(63) 977-8171-136 taalseniorhs@gmail.com www.depedbatangas.org


SHS WITHIN TAAL CENTRAL SCHOOL Fueling Dreams, Empowering Learners

You might also like