You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 School: BOGO CENTRAL SCHOOL I Grade Level: VI

DETAILED LESSON PLAN Teacher: MRS. LEONILA P. VILLAGANAS Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 14 - 18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2 QUARTER
ND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN 
A. Pamantayang  Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.
Pangnilalaman 
 
B. Pamantayan sa Pagganap  Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.

  Alamin:  Naipapakita Isagawa:  Naipapakita Isapuso:  Naipapakita ang Isabuhay:  Naipapakita ang kahalagahan ng pagiging Subukin:
C.  Mga Kasanayan sa ang kahalagahan ng ang kahalagahan ng kahalagahan ng pagiging responsable sa kapwa:  Naipapakita ang
Pagkatuto  pagiging responsable pagiging responsable sa responsable sa kapwa:  Pagpapanatili ng Mabuting Pakikipagkaibigan kahalagahan ng
Isulat ang code ng bawat     sa kapwa:  kapwa:  Pagpapanatili ng Mabuting pagiging
kasanayan Pagpapanatili ng Pagpapanatili ng Pakikipagkaibigan EsP6P-IIa-c-30 responsable sa
  Mabuting Mabuting kapwa: 
Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan EsP6P-IIa-c-30 Pagpapanatili ng
Mabuting
EsP6P-IIa-c-30 Pakikipagkaibigan
EsP6P-IIa-c-30
EsP6P-IIa-c-30

II.NILALAMAN  Pagpapanatili ng Pagpapanatili ng Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pakikipagkaibigan Pagpapanatili ng


Mabuting Mabuting Pakikipagkaibigan Mabuting
Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pagmamalasakit  sa Kapwa Pakikipagkaibigan
Pagmamalasakit  sa Kapwa
Pagmamalasakit  sa Pagmamalasakit  sa Pagmamalasakit  sa
Kapwa Kapwa Kapwa

III. KAGAMITANG PANTURO 


A. Sanggunian 
1.Mga pahina sa Gabay ng EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d.
Guro  82

2.Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral 
3.Mga pahina sa Teksbuk 
4. Karagdagang Kagamitan EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, Ikasiyam na Linggo- Aralin EsP6 DLP, Ikalawang
mula sa portal ng Learning HOLIDAY Markahan, Ikasiyam na Ikasiyam na Linggo- Aralin 9:   9:   Pagpapanatili ng Mabuting Pakikipagkaibigan Markahan, Ikasiyam
Resource  Linggo - Aralin 9:   Pagpapanatili ng Mabuting na Linggo- Aralin 9:  
Pagpapanatili ng Pakikipagkaibigan Pagpapanatili ng
Mabuting Mabuting
Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan

B. Iba pang Kagamitang powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape
Panturo 
IV.PAMAMARAAN 
A. Balik-Aral sa  nakaraang Panimulang Gawain: Balik Aral: Balik Aral: Balik-aral.
aralin at/o pagsisimula ng Tungkol saan ang ating talakayan Tungkol saan ang ating talakayan kahapon? :Ano-ano ang
aralin  Pagpapaskil ng isang kahapon?  Anong pagpagpapahalaga ang inyong natutunan  tungkol katangian ng isang
slogan  Anong pagpagpapahalaga ang sa aralin? mabuting kaibigan?
HOLIDAY inyong natutunan  tungkol sa aralin? Ano ang inyong naramdaman pagkatapos ng inyong
Ang matapat na Paano ito nakapukaw sa inyong malikhaing pagganap?
kaibigan tunay na damdamin bilang isang mabuting
maaasahan lalo na sa kaibigan?
oras ng kagipitan.

B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang inyong Bilang isang mag-


aralin   masasabi tungkol sa aaral, paano mo
slogan na inyong nakita? ipapakita na ikaw ay
isang mabuting
kaibigan?

C. Pag-uugnay ng mga Magkaroon ng maikling


halimbawa sa bagong aralin    talakayan.

D. Pagtatalakay ng bagong Iparinig /ipabasa sa klase Pangkatin ang klase sa limang grupo. Pangkatin ang klase sa limang grupo at bigyan ang bawat Gumawa ng isang
konsepto at paglalahad ng ang awiting “Kaibigan” Magpakita sila ng malikhaing pangkat ng sobre na may lamang mga letra (jumbled liham
bagong kasanayan  #1   ng Apo Hiking Society. palabas batay sa tema sa ibaba.  letters). Buuin nila ito ayon sa mga katangian ng isang pagpapahalaga o
  mabuting kaibigan. “appreciation” sa
Tema: atpaamt -matapat  isang matalik na
Pagpapakita ng paggalang at halpagmama -mapagmahal  kaibigan.  
pananagutan sa isang kaibigan. inmalutang –matulungin
naglagam -magalang     Pag-analisa: 
nuawainam -
maunawain                                                                                  Ano ang inyong
naramdaman
habang sinulat ang
isang liham
pagpapahalaga?
Magbasa ng isa o
dalawang liham.

Pagproseso batay sa
liham na
nabasa/nagawa ng
mga bata.

E. Pagtatalakay ng bagong Pag-analisa Pangkat  1-Magpapakita ng dula- Ano ang mga nabuo ninyo? Anong katangian ang
konsepto at paglalahad ng a. Ano ang dulaan  dapat taglayin upang
bagong kasanayan #2  pamagat ng Pangkat  2-Paggawa ng poster Sino ang inilarawan ng mga ito? mapanatili ang
awit? Sino ang Pangkat  3- Bumuo ng isang sayaw magandang ugnayan
umawit? Pangkat  4- Pagsulat ng maikling ng isang
b. Ano ang payo kuwento magkakaibigan?
ng mang-aawit Pangkat  5-Paggawa ng awit Original File
sa kanyang Submitted and
kaibigan? Formatted by DepEd
c. Saang linya o Club Member - visit
“lyrics” ng depedclub.com for
kanta ang more
nagustuhan
ninyo?
Ipaliwanag.
d. Paano mo
mapapatunayan
na ikaw ay isang
mabuting
kaibigan?
e. Anong
katangian ang
ipinapakita ng
mang-aawit
patungkol sa
kanyang
kaibigan? 

F. Paglinang sa  Kabihasaan Anong aral ang iyong Pag-analisa: Pag-usapan ang Kung bibigyan ka ng
(Tungo sa Formative natutunan sa araw na pagganap sa pamagitan ng Rubrics.  pagkakataon na
Assesment ) ito? mapahahalagahan
  ang iyong kaibigan,
sa anong paraan mo
ito ipapaabot?
G. Paglalapat ng aralin sa pang May kaibigan k aba? Paglalahat: Ano ang mahalagang Ano ang mga katangiang hinahanap mo sa isang kaibigan?
araw-araw na buhay  Paano mo siya kaisipan/aral ang inyong napulot?
pinahahalagahan? Bawat pangkat ay bibigyan ng
panahon na bumuo ng kanilang 
“Pulot of the Day”.

H. Paglalahat ng Aralin Ipaliwanag: “Kaibigan ko, Ipaliwanag: “Kaibigan ko, Biyaya Ko” Ipaliwanag: “Mabuting Kaibigan, Hahanapin Ko” Ano-ano ang inyong
Pananagutan Ko” nabuong kaisipan 
tungkol sa
pagkakaibigan mula
sa unang araw
hanggang sa araw na
ito?  
I. Pagtataya ng Aralin Ang iyong kaibigan ay Gumawa ng isang “Gratitude Chart”. Lagyan ng (/) ang scale na 1, 2, 3 ang mga katangiang Magpakita ng isang
lumiban sa klase sa hinahanap mo sa isang kaibigan kung saan ang 3 ang siyang “graphic organizer”.
kadahilanang siya’y Kaibigan Bagay na Paano pinakamataas at ang 1 ang pinakamababa. Sagutin ito.
nagkasakit. Ngunit na nais nais mo siya
nakita mo siyang mong mong pasasala-
naglalaro sa loob ng Pasala- ipagpasa- matan Katangian 1 2 3
“internet café”. Ano ang matan lamat 1.matapat
gagawin mo? 2. matulungin
3.responsable
4.mapagmahal
5.magalang

J. Karagdagang gawain para sa Bigyan ng sariling Gumawa ng


takdang-aralin at remediation  pakahulugan ang repleksiyon batay sa
  salitang KAIBIGAN journal
Ano ang natutunan
ko?
Anong pagbabago
ang gagawin ko?
Paano ko
isasakatuparan ang
mga pagbabagong
ito?
V.MGA TALA  Ang aralin sa ikaapat
at ikalimang araw ay
pinagsanib sa
ikalimang araw.
VI. PAGNINILAY 
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sapagtataya 
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation 
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin? 
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloysa remediation? 
E. Alin sa mga istrateheya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong? 
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor? 
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro? 

You might also like