Professional Documents
Culture Documents
5TH Maths
5TH Maths
விடை:
கேள் வி 4. மிேப் சபரிய 7 இலே்ே எண் = 9999999
∆ ABC-ல் எது விரிகேோணம் _________________. மிேெ்சிறிய 6 இலே்ே எண் = 100000
a. ∠A
b. ∠B
c. ∠C
விடை:
b. ∠C a) கீழ் ே்ேண்ைவற் றிற் கு விடையளி.
கேள் வி 1.
கேள் வி 6. 7-ன் ெதுர எண் ________________
கீழ் ே்ேண்ை எழுத்துேளில் எது செங் கேோணம் ? a) 14
b) 49
_________________.
c) 21
a. L
b. K d) 28
c. Z விடை:
d. N
விடை: கேள் வி 2.
a. Lஅ) 10,101;10,102; 10,103; _____________; _____________; 64 என்பது _____________ ன் ெதுர எண்
_____________; _____________; a) 4
விடை: b) 16
10,104; 10,105; 10,106; 10,107 c) 8
d) 32
ஆ) 10,220; 10,230; _____________; _____________; _____________; விடை:
10270 c) 8
விடை:
10,240; 10,250; 10,260; கேள் வி 3.
24 என்பது ெதுர எண்ணோ ?
விடை:
இ) 10,920; _____________; _____________; _____________; 10,960;
_____________; இல் டல. 24 என்பது ெதுர எண் அல் ல.
விடை:
10,930; 10,940; 10,950; 10,970 கேள் வி 4.
ஒரு எண் _____________________ சபருே்கினோல்
கிடைப்பது ெதுர எண் ஆகும் .
ஈ) 11,101; 11,102; 11,103; _____________; _____________;
_____________; _____________; விடை:
விடை: அகத எண்ணோல்
11,104; 11,105; 11,106; 11,107
இவற் டற முயல் ே
கேள் வி 8.
ஏறுவரிடெ மற் றும் இறங் கு வரிடெயில் எழுதுே, a. 1 – 3 + 5 + 7 + 9 + 11 = _____________
a) 33,058 40,978 97,879 81,421 90,470 47,224 விடை:
விடை: 36 = 6 × 6 = 62
ஏறுவரிடெ
33,058; 40,978; 47,224; 81,421; 90,470; 97,879 b. 1 + 3 + 5 + 7 + 4 + 11 + 13 = _____________
இறங் கு வரிடெ விடை:
97,879; 90,470; 81,421; 47,224; 40,978; 33,058 49 = 7 × 7 = 72
i) 45° கேள் வி 5.
விடை: 49-ே்கு அடுத்த அடுே்கு எண் எது? ___________
45° யின் நிரப்புே்கேோணம் = 90° – 45° = 45° விடை :
அ) 76
ii) 30° ஆ) 95
விடை: இ) 64
30°யின் நிரப் புே்கேோணம் = 90° – 30° = 60° ஈ) 54
2
JAI ACADEMY - 9677146123
கேள் வி 2. (ii) 9
கேோடிை்ை இைங் ேடள நிரப்புே விடை :
9 இன் முதல் 5 மைங் குேள்
(i) 7 இன் ேோரணிேள் __________ 9, 18, 27, 36, 45
விடை :
1, 7 (iii) 16
விடை :
(ii) ஒகர ஒரு இரை்டை பேோ எண் ___________ 16 இன் முதல் 5 மைங் குேள்
விடை : 16, 32, 48, 64, 80
2
(iv) 11
(iii) 4 மற் றும் 12 இன் மீ.சபோ.ம ___________ விடை :
விடை : 11 இன் முதல் 5 மைங் குேள்
12 11, 22, 33, 44, 55
கேள் வி 5. கேள் வி 7.
பின்வரும் எண்ேளின் முதல் 5 மைங் குேள் ேோண்ே. சேோடுே்ேப்பை்ை எண்ேளின் மீ.சபோ.ம. ேோண்ே.
(iii) 8 and 14
விடை :
8 மற் றும் 14 8 இன் மைங் குேள் 8, 16, 24, 32, 40, 48, 56,
64, 72, 80, 88, 96, 104, 112, …….
14 இன் மைங் குேள் 14, 28, 42, 56, 70, 84, 98, 112, 126, 6=2×3
……. 8=2×2×2
8 மற் றும் 14 இன் சபோதுமைங் குேள் 56, 112, ………. 6 மற் றும் 8 இன் மீ.சபோ.ம = 2 × 2 × 2 × 3 = 24
8 மற் றும் 14 இன் மீ.சபோ.ம 56 அவர்ேள் இருவரும் 24 ஆவது நிமிைத்தில்
ெந்திப்போர்ேள்
(iv) 30 and 20
விடை : ேோரணிேடள ேண்ைறிே:
30 மற் றும் 20
30 இன் மைங் குேள் 30, 60, 90, 120, 150, 180, 210, 240, கேள் வி 1.
270, 360….. 4 இன் ேோரணிேள் ___________.
20 இன் மைங் குேள் 20, 40, 60, 80, 100, 120, 140, 160, விடை :
180, 200 1, 2 மற் றும் 4
30 மற் றும் 20 இன் சபோதுமைங் குேள் 60, 120, 180
30 மற் றும் 20 இன் மீ.சபோ.ம 60 கேள் வி 2.
10 இன் ேோரணிேள் ___________.
கேள் வி 8. விடை :
இரம் யோ உைற் பயிற் சியேத்திற் கு 5 நோை்ேளுே்கு 1, 2, 5 மற் றும் 10
ஒருமுடற செல் கிறோள் . ேவிதோ 6 நோை்ேளுே்கு
ஒருமுடற செல் கிறோள் . இருவரும் ஒகர நோளில் கேள் வி 3.
துவங் கினர் எனில் எத்தடன நோை்ேளில் இருவரும் 16 இன் ேோரணிேள் ___________.
மீண்டும் ெந்திப் பர். விடை :
விடை : 1, 2, 4, 8 மற் றும் 16
உைற் பயிற் சியேத்திற் கு இரம் யோ 5 நோை்ேளுே்கு
ஒரு முடறயும் ேவிதோ 6 நோை்ேளுே்கு ஒரு கேள் வி 4.
முடறயும் செல் கின்றனர். 18 இன் ேோரணிேள் ___________.
5 மற் றும் 6ே்கு மீ.சபோ.ம ேோண்ே விடை :
5 மற் றும் 6இன் மீ.சபோ.ம 1, 2, 3, 6, 9 மற் றும் 18
கேள் வி 5.
20 இன் ேோரணிேள் ___________.
விடை :
1, 2, 4, 5, 10 மற் றும் 20
கேள் வி 6.
5 மற் றும் 6இன் மீ.சபோ.ம = 2 × 3 × 5 = 30 24 இன் ேோரணிேள் ___________.
அவர்ேள் இருவரும் 30ஆம் நோள் ெந்திப் பர் விடை :
1, 2, 3, 4, 6, 8, 12 மற் றும் 24
கேள் வி 9.
அருணும் ஷோஜேோனும் ஒரு பூங் ேோவில் கேள் வி 7.
வை்ைப் போடதயில் ஒகர திடெயில் 42 இன் ேோரணிேள் ___________.
நடைப் பயிற் சிே்கு செல் கின்றனர். ஒரு சுற் டற
4
JAI ACADEMY - 9677146123
விடை : (ii) 25 கி.மீ 250 மீ = __________
1, 2, 3, 6, 7, 14, 21 மற் றும் 42 விடை :
2514 கி.மீ
கேள் வி 1.
“ENT” மற் றும் “IGHT” முடியும் செோற் ேளின் – (iii) 17 கி.மீ 750 மீ = ___________
சதோகுப் டப எழுதுே. விடை :
1714 கி.மீ
i) WENT, SENT, B……., R……, T……
விடை : (iv) 35 கி.மீ 250 மீ = ___________
WENT, SENT, BENT, RENT, TENT விடை :
3514 கி.மீ
ii) NIGHT, LIGHT, R……, BR…….., M……., S……..
விடை : (v) 45 கி.மீ 750 மீ = ____________
NIGHT, LIGHT, RIGHT, BRIGHT, MIGHT, SIGHT விடை :
4534 கி.மீ
கேள் வி 2.
கேோடிை்ை இைங் ேடள நிரப்புே. கேள் வி 2.
மணி கநரங் ேளில் மோற் றுே : (பின்னங் ேளில் )
i) C…AT, B…AT, G…AT
விடை : (i) 10 நிமிைங் ேள் =
COAT, BOAT, GOAT விடை :
10 நிமிைங் ேள் = 10 × 160
ii) R…D, B…D, W…D = 16 மணி கநரம்
விடை :
RED, BED, WED (ii) 25 நிமிைங் ேள் =
விடை :
கேள் வி 2. 25 நிமிைங் ேள் = 25 × 160
ஒரு பயணத்திற் ேோே, சிகனேோ 1 கி.மீ இே்கு ₹ 7 = 512 மணி கநரம்
செலவழித்தோர். 850 கி.மீ சதோடலவு பயணம்
கமற் சேோள் ள அவரோல் செலவிைப் பை்ை சமோத்த (iii) 36 நிமிைங் ேள் =
சதோடே எவ் வளவு? விடை :
விடை : 36 நிமிைங் ேள் = 36 × 160
சிகனேோ 1 கி.மீே்கு செலவழித்தது = ₹ 7 = 35 மணி கநரம்
சிகனேோ 850 கி.மீே்கு செலவழித்தது = ₹ 7 × 850 = ₹
5950 (iv) 48 நிமிைங் ேள் =
அவர் செலவழித்த சமோத்த சதோடே = ₹ 5950 விடை :
48 நிமிைங் ேள் = 48 × 160
கேள் வி 3. = 45 மணி கநரம்
பிரபு ஒரு பயணத்திற் ேோே, 1 கி.மீ இே்கு 79
செலவழித்தோர் எனில் , 580 கி.மீ சதோடலவு (v) 50 நிமிைங் ேள் =
பயணம் கமற் சேோள் ள செலவிைப் பை்ை சமோத்த விடை :
சதோடே எவ் வளவு? 50 நிமிைங் ேள் = 50 × 160
விடை : = 56 மணி கநரம்
பிரபு 1கி.மீே்கு செலவழித்தது = ₹ 9
பிரபு 580 கி.மீே்கு செலவழித்தது = ₹ 9 × 580 = ₹ கேள் வி 3.
5220 நிமிைங் ேளோே மோற் றுே:
அவர் செலவழித்த சமோத்த சதோடே = ₹ 5220
(i) 5/6 மணி கநரம்
கேள் வி 1. விடை :
பின்வருவனவற் றிற் கு விடையளி: 5/6 மணி கநரம் = 56 × 60 = 50 நிமிைங் ேள்
5
JAI ACADEMY - 9677146123
(iii) 4/6 மணி கநரம் (iv) ₹ 24000
விடை : விடை :
4/6 மணி கநரம் = 46 × 60 = 40 நிமிைங் ேள் ₹ 24000 = 14 × ₹ 24000 = ₹ 6000
கேள் வி 1.
6 செ.மீ நீ ளமும் 3 செ.மீ அேலமும் உள் ள
செவ் வேத்டத உருவோே்ேத் கதடவயோன
ேம் பியின் நீ ளம் எவ் வளவு.
விடை :
செவ் வேத்தின் நீ ளம் = 6 செ.மீ
விடை : செவ் வேத்தின் அேலம் = 3 செ.மீ
(i) ₹ 1 இல் 1/2 பகுதி – 50 paise செவ் வேத்தின் சுற் றளவு = (2 × 1) + (2 × b)
(ii) ₹ 4 இல் 1/4 பகுதி – ₹ 1 = (2 × 6 ) + ( 2 × 3 ) = 12 + 6 = 18 செ.மீ
(iii) ₹ 10 இல் 1/2 பகுதி – ₹ 5
(iv) ₹ 100 இல் 3/4 பகுதி – ₹ 75 விடை:
(v) ₹ 200 இல் 1/2 பகுதி – ₹ 100 கதடவயோன ேம் பியின் நீ ளம் = 18 செ.மீ
கேள் வி 5. கேள் வி 2.
பின்வருவனவற் றின் 14, 12, 34 பகுதிேடள எழுதுே. ஒரு செவ் வேத்தின் நீ ளம் 14 மீ மற் றும் அேலம் 10
மீ எனில் அதன் சுற் றளடவே் ேோண்ே.
(i) ₹ 200 விடை :
விடை : செவ் வேத்தின் நீ ளம் = 14 மீ
₹ 200 = 14 × ₹ 200 = ₹ 50 செவ் வேத்தின் அேலம் = 10 மீ
செவ் வேத்தின் சுற் றளவு = (2 × 1) + (2 × b)
= 12 × ₹ 200 = ₹ 100 = (2 × 14 ) + ( 2 × 10 ) = 28 + 20 = 48 மீ
6
JAI ACADEMY - 9677146123
ேைே்கும் தூரத்டதே் கிகலோ மீை்ைரில் ேோண்ே. iii) 15 மீை்ை ர்
விடை : விடை :
நிலத்தின் அேலம் = 340மீ பே்ேம் = 15 மீ
நிலத்தின் நீ ளம் = 160மீ ெதுரத்தின் பரப் பளவு = a2
சுற் றளவு = (2 × 1) + (2 × b) = (2 × 340 ) + (2 × 160) = = 152 = 225 ெ.மீ
680 + 320
ஒரு முடற சுற் றும் சதோடலவு= 1000மீ iv) 16 செ.மீ
இரு முடற சுற் றும் சதோடலவு= 1000 × 2 = 2000மீ விடை :
1கி.மீ = 1000மீ பே்ேம் = 16 செ.மீ
ேைே்கும் தூரம் கிகலோமீை்ைரில் = 2000 ÷ 1000 = ெதுரத்தின் பரப் பளவு = a2
2கி.மீ = 162 = 256 ெ.செ.மீ
விடை : கேள் வி 2.
ேைே்கும் தூரம் கிகலோமீை்ைரில் = 2கி.மீ பின்வரும் செவ் வேங் ேளின் பரப் பளடவே்
ேோண்ே.
கேள் வி 5.
ெஞ் சு என்பவர் நோள் கதோறும் ஒரு ெதுரவடிவப் i) நீ ளம் = 6செ.மீ மற் றும் அேலம் = 3செ.மீ
பூங் ேோடவ 10 முடற சுற் றி வருகிறோர். பூங் ேோவின் விடை :
பே்ே அளவு 110மீ எனில் , ஒரு நோளில் ெஞ் சு பரப் பளவு = l × b
ேைே்கும் தூரத்டதே் கிகலோமீை்ைரிலும் , = 6 × 3 = 18 ெ.செ.மீ
மீை்ைரிலும் ேோண்ே.
விடை : ii) நீ ளம் = 7மீ மற் றும் அேலம் = 4மீ
பூங் ேோவின் பே்ே அளவு = 110செ.மீ விடை :
ேைே்கும் தூரம் = சுற் றளவு பரப் பளவு = l × b
சுற் றளவு = 4a = 4 × 110 = 440மீ = 7 × 4 = 28 ெ.மீ
ஒரு முடற சுற் றும் தூரம் = 440மீ
பத்து முடற சுற் றும் தூரம் = 440 × 10 = 4400மீ iii) நீ ளம் = 8செ.மீ மற் றும் அேலம் = 5மீ
பத்து முடற சுற் றும் தூரம் கிகலோ மீை்ைரில் = 4400 விடை :
÷ 1000 = 4 கி.மீ 400 மீ பரப் பளவு = l × b
= 8 × 5 = 40 ெ.செ.மீ
விடை:
ஒரு நோள் ேைே்கும் தூரம் iv) நீ ளம் = 9மீ மற் றும் அேலம் = 6மீ
கிகலோ மீை்ைரில் = 4 கி.மீ 400மீ விடை :
மீை்ைரில் = 4400மீ பரப் பளவு = l × b
செவ் வேம் மற் றும் ெதுரத்தின் பரப்பளவு = 9 × 6 = 54 ெ.மீ
சூத்திரம் : கேள் வி 3.
செவ் வேத்தின் பரப்பளவு = l × b ஒரு மடனயின் விடலயோனது 1ெ.மீை்ைருே்கு ₹ 800
செவ் வேத்தின் பரப்பளவு = a2 எனில் , 15மீ நீ ளமும் 10மீ அேலமும் சேோண்ை
மடனயின் சமோத்த விடல என்ன?
கேள் வி 1. விடை :
ெதுரத்தின் பே்ே அளவுேள் கீகழே் மடனயின் நீ ளம் = 15மீ
சேோடுே்ேப்பை்டுள் ளன. அவற் றின் பரப்பளடவே் மடனயின் அேலம் = 10மீ
ேோண்ே. பரப் பளவு = l × b
= 15 × 10 = 150 ெ.மீ
i) 10 மீை்ைர் ெ.மீை்ைரின் விடல = ₹ 800
விடை : 150 ெ.மீை்ைரின் விடல = 800 × 150 = ₹ 1,20,000
பே்ேம் = 10 மீ விடை:
ெதுரத்தின் பரப் பளவு = a2 150 ெ.மீ மடனயின் விடல = ₹ 1,20,000
= 102 = 100 ெ.மீ
கேள் வி 4.
ii) 5 செ.மீ ஒரு ெதுரத்தின் பே்ேம் 6செ.மீ ஆகும் . ஒரு
விடை : செவ் வேத்தின் நீ ளம் 10செ.மீ மற் றும் அேலம்
பே்ேம் = 5 செ.மீ 4செ.மீ ஆகும் . ெதுரம் மற் றும் செவ் வேம்
ெதுரத்தின் பரப் பளவு = a2 = 52 = 25 ெ.மீ ஆகியவற் றின் சுற் றளடவயும் பரப் பளடவயும்
ேோண்ே.
7
JAI ACADEMY - 9677146123
விடை: விடை :
படி:1 20
ெதுரத்தின் பே்ேம் = 6 செ.மீ
ெதுரத்தின் பரப் பளவு = a2 கேள் வி 2.
= 62 = 36 ெ.செ.மீ 30, 24, ___ , 12, 6
ெதுரத்தின் சுற் றளவு = 4a விடை :
= 4 × 6 = 24 செ.மீ 18
படி:2 கேள் வி 3.
செவ் வேத்தின் நீ ளம் = 10செ.மீ 7, 9, 11, ___ , 15, ___, 17
செவ் வேத்தின் அேலம் = 4செ.மீ விடை :
செவ் வேத்தின் பரப்பளவு = l × b 13, 15
= 10 × 4 = 40 ெ.செ.மீ
செவ் வேத்தின் சுற் றளவு = (2 × l) + (2 × b) கேள் வி 4.
= (2 × 10) + (2 × 4) = 20 + 8 = 28 செ.மீ 1, 4, 9, ___ , 25
விடை :
விடை: 16
ெதுரத்தின் பரப் பளவு = 36 ெ.செ.மீ
ெதுரத்தின் சுற் றளவு = 24செ.மீ கேள் வி 5.
செவ் வேத்தின் பரப்பளவு = 40 ெ.செ.மீ 1, 4, 7, ___ , 13, ___, 19
செவ் வேத்தின் சுற் றளவு = 28செ.மீ விடை :
11, 17
கேள் வி 5.
14மீ நீ ளமும் 10மீ அேலமும் சேோண்ை E. பின்வருவனற் றிற் கு விடையளி:
கூை்ைரங் ேத்திற் கு தடரப் பூெ்சு செய் ய
ெதுரமீை்ைருே்கு ₹60 வீதம் ஆகும் சமோத்த கேள் வி 1.
உடழப் பூதியம் எவ் வளவு? BOOK என்பது 43 எனில் PEN என்பது ____________
விடை: விடை :
கூை்ைரங் ேத்தின் நீ ளம் = 14மீ 16 + 5 + 14 = 35
கூை்ைரங் ேத்தின் அேலம் = 10மீ
கூை்ைரங் ேத்தின் பரப் பளவு = l × b கேள் வி 2.
= 14 × 10 = 140 ெ.மீ SCHOOL என்பது 1938151512 எனில் , CLASS என்பது
1. ெ.மீ தடரப் பூெ்சுே்ேோன விடல = ₹ 60 ____________
140 ெ.மீ தடரப் பூெ்சுே்ேோன விடல = 140 × 60 = 8400 விடை :
விடை: 31211919
140ெ.மீ தடரப் பூெ்சுே்ேோன விடல = ₹ 8400
கேள் வி 8. கேள் வி 3.
132 ேைடல மிை்ைோய் ேள் 12 மோணவர்ேளுே்கு BAG என்பது 10 எனில் , BOOK என்பது ____________
ெமமோேப் பங் கிைப் படுகிறது. ஒவ் சவோரு விடை :
மோணவருே்கும் கிடைே்கும் ேைடல 2 + 15 + 15 + 11 = 43
மிை்ைோய் ேளின் எண்ணிே்டேயும் அதடன
அருகிலுள் ள பத்திற் கு முழுடமப்படுத்தி கேள் வி 4.
கிடைே்கும் உத்கதெ மதிப் டபயும் ேோண்ே. LION என்பது 50 எனில் , TIGER என்பது ____________
விடை : விடை :
ேைடல மிை்ைோய் ேளின் எண்ணிே்டே = 132 20 + 9 + 7 + 5 + 18 = 59
மோணவர்ேளின் எண்ணிே்ேடே = 12
ஒவ் சவோரு மோணவர்ேளுே்கும் கிடைே்கும் பங் கு = கேள் வி 5.
132 ÷ 12 = 11 HEN என்பது 8514 எனில் , COCK என்பது ____________
= 11 ேைடல மிை்ைோயின் உண்டமயோன
விடை :
எண்ணிே்டே = 11 315311
ேைடல மிை்ைோயின் உத்கதெ எண்ணிே்டே = 10
கேள் வி 3.
D. கேோடிை்ை இைங் ேடள நிரப் புே. 300 செ.மீ × 200 செ.மீ × 20 செ.மீ நீ ளமுள் ள சுவடர
எழுப்ப 20 செ.மீ × 5 செ.மீ.× 10 செ.மீ அளவுள் ள
கேள் வி 1. செங் ேற் ேள் எத்தடன கதடவ?
5, 10, 15, ___ , 25.
8
JAI ACADEMY - 9677146123
விடை : இரண்ைோவது தங் ே நோணயத்தின் விடல 2 = ₹
படி: 1 26998.00
செங் ேலின் நீ ளம் = 20 செ.மீ மூன்றோவது தங் ே நோணயத்தின் விடல 3 = ₹
செங் ேலின் அேலம் = 5 செ.மீ 3589.50
செங் ேலின் உயரம் = 10 செ.மீ
செங் ேலின் ேனஅளவு = l × b × h = 20 × 5 × 10
ஒரு செங் ேலின் ேனஅளவு = 1000 ேன செ.மீ
படி:2
சுவரின் நீ ளம் = 300செ.மீ
சுவரின் அேலம் = 200செ.மீ
சுவரின் உயரம் = 20செ.மீ விடை: தங் ே நோணயத்தின் சமோத்தவிடல = ₹
சுவரின் ேன அளவு = l × b × h 49553.25
= 300 × 200 × 20 = 1200000 ேன செ.மீ
சுவரின் ேன அளவு = 12,00,000 ேன.செ.மீ கேள் வி 6.
ஒரு செங் ேலின் ேன அளவு = 1000 ேன செ.மீ ஒரு ஆடையேத்தில் , தந்டத , தோய் , மேன் மற் றும்
சுவர் எழுப் ப கதடவயோன செங் ேற் ேள் = 12,00,000மேள் என அடனவரும் ஆடைேடள
÷ 1000 = 1200 வோங் குகின்றனர். அவர்ேளின் ஆடைேளின்
விடல முடறகய 18950, ₹14875, ₹ 7895 மற் றும்
விடை: 1200 செங் ேற் ேள் . ₹9780எனில் , அவர்ேளின் ஆடைேளின் சமோத்த
விடலடயே் ேோண்ே.
கேள் வி 4. தீர்வ:
3 மீ 18மீ 9மீ அளவுள் ள அடற முழுவதும் 15 செ.மீ தந்டத வோங் கிய ஆடைேளின் விடல = ₹ 98950.00
45 செ.மீ 90 செ.மீ அளவுள் ள ெணல் டபயில் அரிசி தோய் வோங் கிய ஆடைேளின் விடல = ₹ 14875.00
நிரப் பி டவே்ே எத்தடன ெணல் டபேள் மேன் வோங் கிய ஆடைேளின் விடல = ₹ 7895.00
கதடவப்படும் ? மேள் வோங் கிய ஆடைேளின் விடல = ₹ 9780.00
விடை:
படி: 1
ெணல் டபயின் நீ ளம் = 15 செ.மீ
ெணல் டபயின் அேலம் = 45 செ.மீ
ெணல் டபயின் உயரம் = 90 செ.மீ
ஒரு ெணல் டபயின் ேனஅளவு = l × b × h
= 15 × 45 × 90
ஒரு ெணல் டபயின் ேனஅளவு = 60,750 ேன. செ.மீ ஆடைேளின் சமோத்த விடல = 41500.00
விடை: ஆடைேளின் சமோத்த விடல = ₹ 41,500
படி: 2
அடறயின் நீ ளம் = 3 மீ = 300 செ.மீ கேள் வி 7.
அடறயின் அேலம் = 18 மீ = 1800 செ.மீ ஒரு விவெோயி ஓர் இழுடவ இயந்திரத்டத வோங் ே
அடறயின் உயரம் = 9 மீ = 900 செ.மீ விரும் பினோர். அந்த இழுடவ இயந்திரத்தின்
அடறயின் ேன அளவு = l × b × h விடலயோனது ₹6,72,598 ஆகும் . ஆனோல் அவரிைம்
= 300 × 1800 × 900 = 486000000 ேன.செ.மீ ₹2,86,760 மை்டுகம இருந்தது எனில் இழுடவ
அடறயின் ேனஅளவு = 48,60,00,000 ேன.செ.மீ இயந்திரத்டத வோங் ே அவருே்கு எவ் வளவு
ஒரு ெோே்கின் ேனஅளவு = 60,750 ேன.செ.மீ சதோடேே் கூடுதலோேத் கதடவப்பை்ைது.
ெோே்குேளின் எண்ணிே்டே = 486000000 ÷ 60750 = தீர்வ:
8000 இழுடவ இயந்திரத்தின் விடல = ₹6,72,598
விடை: ெோே்குேளின் சமோத்த எண்ணிே்டே = 8000. அவரிைம் இருந்த இருப் புத் சதோடே = ₹2,86,760
கேள் வி 5.
அருண் என்பவர் ஒரு நடேே் ேடையில்
சவவ் கவறு எடைேளில் தங் ே நோணயங் ேடள
வோங் கினோர். அந்த தங் ே நோணயங் ேளின் விடல
முடறகய ₹18965.75, ₹26998.00 மற் றும் ₹3589.50 கதடவயோன சதோடே = ₹3,85,838
எனில் , தங் ே நோணயங் ேளின் சமோத்த விடை: இழுடவ இயந்திரம் வோங் ே கதடவயோன
விடலடயே் ேோண்ே. சதோடே = ₹3,85,838.
தீர்வ:
முதல் தங் ே நோணயத்தின் விடல 1 = ₹ 18965.75
9
JAI ACADEMY - 9677146123
கேள் வி 8.
ஒரு நபரின் கெமிப்புே் ேணே்கில் 17,246 இருந்தது.
அதிலிருந்து அவர் வீை்டு வோைடேே்ேோே 8,891
எடுத்தோர் எனில் , அவரது கெமிப் புே் ேணே்கில்
எவ் வளவு சதோடே மீதமிருந்தது?
தீர்வ:
கெமிப் பில் இருந்த சதோடே = ₹17,256
அவர் எடுத்த சதோடே = ₹ 8,891
கேள் வி 4.
பின்வரும் பின்னங் ேளில் எது சிறியது?
(i) 1042 and 2142
விடை:
1042 சிறியது
கேள் வி 3.
பின்வரும் பின்னங் ேளில் எது சபரியது எனே்
ேோண்ே.
(i) 512 and 712
விடை:
712 சபரியது
கேள் வி 2.
ஜோனிைம் ஒரு குவடளயில் 300 மிலி தண்ணீ ர்
இருந்தது அதில் அவன் – மி.லி. தண்ணீ ர்
குடித்தோன் எனில் , அவன் , எவ் வளவு மி.லி. தண்ணீ
ர் குடித்திருப்போன் என ேண்ைறிே.
விடை:
ஜோனிைம் உள் ள தண்ணீ ரின் பங் கு = 300மி.லி
அவன் குடித்த தண்ணீர ் = 23 மி.லி
10
JAI ACADEMY - 9677146123
11
JAI ACADEMY - 9677146123