Professional Documents
Culture Documents
Daily Lesson: (F3Wg-Llic-D-4)
Daily Lesson: (F3Wg-Llic-D-4)
LOG
ASIGNATURA Filipino 2
1. Layunin
A. Pamantayang Pang ● Nakapaglalarawan ng mga tao, bagay, hayop, lugar at pangyayari.
nilalaman
B. Pamanatayan sa pagganap Ang mga mag-aaral ay inaasahang matutukoy ang mga pang-uri o salitang
naglalarawan sa pangungusap.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto: Isulat ang code ● Nakapaglalarawan ng mga tao, bagay, hayop, lugar at pangyayari
ng bawat kasanayan
(F3WG-llIc-d-4)
● Natutukoy ang mga salitang naglalarawan sa pangungusap.
● Naisasapuso ang pagbibigay galang sa kapintasan ng iba.
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo Video Presentation, Worksheets
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng MELC
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Video Presentation, Worksheets
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
E. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Basahin at tukuyin ang salitang naglalarawan sa bawat pangungusap.
Assessment
F. Paglalapat ng aralin sa pang- Makinig at isulat ang mga pang-uri/ salitang naglalarawan na ginamit.
araw-araw na buhay
Kuwento:
H. Pagtataya ng Aralin Piliin ang angkop na Pang-Uri upang mabuo ang mga pangungusap.
Ilagay sa tamang hanay ang mga salitang naglalarawan na nasa loob ng kahon.
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
nanakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?