You are on page 1of 4

BAITANG 1 Paaralan DPLMES Baitang/Antas 1-ROSAL

DAILY LESSON LOG Guro MONA LIZA A. LECOMIS Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras HUNYO 19-23, 2017 Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN HUNYO 19, 2017 HUNYO 20, 2017 HUNYO 21, 2017 HUNYO 22, 2017 HUNYO 23, 2017
Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
sa kahalagahan kahalagahan pagunawa sa kahalagahan pagunawa sa kahalagahan pagunawa sa kahalagahan
ng pagkilala sa sarili at sariling ng pagkilala sa sarili at sariling ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at
A. Pamantayang kakayahan,pangangalaga sa sariling sariling sariling
kakayahan,pangangalaga sa
sariling kalusugan at pagiging kakayahan,pangangalaga kakayahan,pangangalaga kakayahan,pangangalaga sa
Pangnilalaman sariling kalusugan at pagiging
mabuting kasapi ng pamilya. sa sariling kalusugan at sa sariling kalusugan at sariling kalusugan at
mabuting kasapi ng pamilya. pagiging mabuting kasapi pagiging mabuting kasapi pagiging mabuting kasapi
ng pamilya. ng pamilya. ng pamilya.

Naisabubuhay nang may Naisabubuhay nang may Naisabubuhay nang may Naisabubuhay nang may Naisabubuhay nang may
wastong pag-uugali ang iba’t wastong pag-uugali ang iba’t wastong pag-uugali ang wastong pag-uugali ang wastong pag-uugali ang
B. Pamantayan sa ibang paraan ng pangangalaga ibang paraan ng pangangalaga iba’t ibang paraan ng iba’t ibang paraan ng iba’t ibang paraan ng
sa sarili at kalusugan upang sa sarili at kalusugan upang pangangalaga sa sarili at pangangalaga sa sarili at pangangalaga sa sarili at
Pagganap
mapaunlad ang anumang mapaunlad ang anumang kalusugan upang kalusugan upang kalusugan upang
kakayahan. kakayahan. mapaunlad ang anumang mapaunlad ang anumang mapaunlad ang anumang
kakayahan. kakayahan. kakayahan.

C. Mga Kasanayan sa EsP1PKP - Id – 3 EsP1PKP- Ie – 4 EsP1PKP- Ie – 4 EsP1PKP- Ie – 4 EsP1PKP- Ie – 4


Pagkakatuto 3.1 nakikilala ang iba’t ibang 3.2 nasasabi na nakatutulong sa 3.2 nasasabi na 3.2 nasasabi na 3.2 nasasabi na
Isulat ang code ng bawat gawain/paraan na
paglinang ng sariling kakayahan nakatutulong sa paglinang nakatutulong sa paglinang nakatutulong sa paglinang
kasanayan maaaring makasama o
makabuti sa kalusugan ang wastong pangangalaga sa ng sariling kakayahan ang ng sariling kakayahan ang ng sariling kakayahan ang
sarili wastong pangangalaga sa wastong pangangalaga sa wastong pangangalaga sa
sarili sarili sarili

II. NILALAMAN Aralin 3: Mahal Ko ang Aking Aralin 3: Mahal Ko ang Aking Aralin 3: Mahal Ko ang Aralin 3: Mahal Ko ang Aralin 3: Mahal Ko ang Aking
Pamilya Pamilya Aking Pamilya Aking Pamilya Pamilya

“Lingguhang Pagtataya”

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa TG p. 20 TG p. 20 TG p. 20

Gabay ng Guro TG p. 16-18 TG p. 18-19


2. Mga Pahina sa LM p. 31-35 LM p.36 LM p. 37-39 LM p.40 LM p. 41-42
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
Bakit kailangan nating kumain nang Balik-aralan ang kwento ng mag- Ipapili sa mga mag-aaral ang Natuwa baa ng nanay at
A. Balik-aral sa larawan na nagpapakita ng tatay sa ginawa mong kard?
tama? anak kahapon. Sino-sino ang
nakaraang aralin masayang pamilya. (Tingnan
namasyal? Saan sila namasyal?
at/o pagsisimula ng ang pahina 36 ng LM)
Masaya kaya sila?
bagong aralin
Ipakita ang larawan ng isang Tanungin ang mga bata kung sila ay Ipagawa ang “Gawain 1” sa Naisip mo ba dahil sa iyong
masayang pamilya na namamasyal nanonood ng telebisyon. May kilala pahina 37 ng Kagamitan ng kakayahan ay nagpasaya ka
B. Paghahabi sa layunin sa parke. Ipakilala ang mga tauhan. ba silang mga child stars? Ano ano Mag-aaral. ng iba? Siguro marami ka
ng aralin Tanungin ang mga bata kung ano sa ang mga talent ng mga batang ito? pang magagawa para
palagay nila ang ginagawa ng mag- mapasaya sila.
anak sa parke. Sa palagay kaya nila
ay masaya ang pamilya?Bakit nila
nasabi ito?
Ipakita ang kasunod na larawan sa Anong damdamin ang nadarama Dapat ba kayong mahiyang
C. Pag-uugnay ng mga pahina 32. Tanungin ang mga bata ninyo kapag pinapanood ang inyong ipakita ang inyong talent sa
halimbawa sa kung ano ang ginagawa ng dalawang idolong child star? Natutuwa ba ibang tao?
bagong aralin bata. Anong mga katangian ang kayo??
ipinakita ng dalawang bata?

D. Pagtalakay ng Hindi lamang iyon ang ginagawa Ihambing ang damdaming ito sa Ipasagot ang “Gawain 2” sa Mag-isip. Paano mo nga ba
bagong konsepto at nang sama-sama ng mag-anak. pagpapakitang –gilas nila sa pahina 39 ng Kagamitan ng sila mapapasaya? Paano
Ipakita ang kasunod na mga pahina.. kanilang mga magulang, o kaya Lolo Mag-aaral. maipapakitang mahal na
paglalahad ng Pag-usapan ang iba pang mga at Lola. Ano ang napapansin mahal mo sila?
bagong kasanayan gawaing ginagawa nila sa pamilya. ninyong reaksyon nila?
#1
Talakayin kung ano ang naidudulot Tanungin ang mga bata kung ano Pag-usapan ang iba pa Pag-usapan ang iba’t ibang
E. Pagtalakay ng ng pagsasama-sama ng mag-anak sa ang ipinahihiwatig ng reaksyong ito. ninyong ginagawa upang mungkahi kung paano nila
bagong konsepto at pamilya. Bakit sila natutuwa? mapasaya ang pamilya. mapapasaya ang kanilang
Pag-usapan ang ilang mga mga mahal sa buhay?
paglalahad ng
natatanging okasyon kung saan ay
bagong kasanayan nagsasama-sama ang pamilya. Hal.
#2 Pasko. Nagkakaroon din kaya sila
ng mga pagkakataong magpakitang-
gilas sa kanilang mga kamag-anak?
F. Paglinang sa Tanungin sila kung may kapareho Sikaping makita ng mga bata ang
kabihasnan silang karanasang katulad ng koneksyon ng pagiging masaya o
(Tungo sa Formative ginagawa ng mag-anak ni Mang pagpapasaya sa pagmamahalan sa
Assessment) Edwin. pamilya.

G. Pag-uugnay sa pang Bigyan ng panahon ang pagbabahagi Sikaping makita ng mga bata ang Itanong: mahal mo ba ang
araw-araw na ng mga mag-aaral ng sarili nilang koneksyon ng pagiging masaya o iyong pamilya? Paano mo
mga kwento. pagpapasaya sa pagmamahalan ng ipinakikita na mahal mo sila?
buhay pamilya.

Huwag mahihiyang ipakita ang Ano-ano ang mga kaya mong gawin Paano mo mapapasaya ang Tanndaan:
H. Paglalahat ng Aralin iyong kakayahan. upang mapasaya ang mga kasama sa iyong pamilya? Mahalin natin ang ating
pamilya? pamilya. Pasyahon natin sila.
Gamitin natin an gating mga
kakayahn para mapasaya sila.
Ipaawit ang “Ako ay may Lobo”. Ipasagot ang “Isaisip” sa pahina 36 Pagawain ang mga bata ng Magkaroon ng maikling .Ipasagot ang “Isabuhay” sa
I. Pagtataya ng Aralin Lapatan ng aksyon ang awitin. ng Kagamitan ng Mag-aaral. isang kard na maaari palatuntunan na kung saan pahina 41 ng Kagamitan ng
nilang ibigay sa maaaring magpakitang -gilas Mag-aaral.
kanilang mga ang mga mag-aaral na may
magulang. natatanging kakayahan
J. Karagdagang gawain
para sa takdang
aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
E. Alin sa mga ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
istratehiyang ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
pagtuturo ang ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
nakatulong ng ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
lubos? Paano ito ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
nakatulong? ___ Lecture Method
Why?
___ Lecture Method
Why?
___ Lecture Method
Why?
___ Lecture Method
Why?
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
F. Anong suliranin ang Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
aking nararanasan __ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Science/ Computer/
Internet Lab
na nasulusyunan sa __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
tulong ng punong __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
guro at superbisor? views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Materials Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully delivered due
The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
to: to: to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well:
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games
___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
G. Anong kagamitang ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
panturo ang aking activities/exercises
___ Carousel
activities/exercises
___ Carousel
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
nadibuho na nais ___ Diads ___ Diads
___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
kong ibahagi sa ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories
kapwa ko guro? ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why?
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks

You might also like