You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Palawan
Coron Inland District
GUADALUPE ELEMENTARY SCHOOL

School Guadalupe Elementary School Grade Level III


Teacher Arian P. de Guzman Learning Area MATH
Grades 1 to 12 Teaching Dates Week 3- May 15-19, 2023 Quarter 4th
Daily Lesson Log
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of conversion of time, linear, mass and capacity measures and area of square and rectangle
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa The learner is able to apply knowledge of conversion of time, linear, mass and capacity measures and area of rectangle and square in
Pagganap mathematical problems and real life situations.
C. Mga Kasanayan Visualizes and represents and converts common units of measure from larger to smaller unit and vice versa: meter and centimeter, kilogram Learners answer the
sa Pagkatuto and gram, liter and milliliter (M3ME-IVb-39) assessment with 80%
accuracy.
II. Nilalaman Paglalarawan, Pagpapakita at Paglilipat ng Maliit na Yunit sa Malaking Yunit at Kabaliktan Nito
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


4. Karagdagang Modyul 3 Modyul 3
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Larawan at tsart Worksheets
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang aralin. I.Isulat ang katumbas na sukat
nakaraang aralin at/o aralin. aralin. batay sa nakasaad na yunit.
pagsisimula ng bagong
aralin.
b. Pagganyak o Basahin ang sitwasyon. Basahin ang sitwasyon. Marami Tayo ay umiinom ng 8 basong tubig
Paghahabi sa layunin Inutusan ni Aling Marta ang ang tanim na gulay ni Bella. araw-araw. Mas maraming tubig
ng aralin/Motivation kanyang mga anak na sina Ngayong pandemic kailangan ang naiinom natin kung tag-init
Mark at Mara na sukatin ang magtipid, kaya naisipan ni Bella upang maiwasan ang dehydration.
haba ng mesa gamit ang tape na magtanim ng sari-saring gulay Ilang litro ng tubig ang naiinom mo
measure. Tatahian niya ito ng sa kanilang bakuran. Mayroon araw-araw? Gaano ito karami sa
tabon upang hindi siyang tanim na upo, pipino, mililitro?
madumihan. Ang nakuhang kalabasa, talong, kamatis, sili, 300 sentimetro =
sukat ni Mark ay 1 metro ang petsay at mustasa. Sa dami ng ___________ metro
haba samantalang kay Mara ay naaani niya ang iba ay ibinibenta 3. 1/4 na metro = _________
100 sentimetro. Sinabi nila ito niya sa palengke. Ang isang upo sentimetro
sa kanilang ina. Sino ang may ay may timbang na limang kilo. 4. 900 sentimetro =
tamang sukat? Mayroon din siyang kalabasa na 3 _________ metro
kilo ang isang piraso. 5. 2 ½ metro = _________
Nakapagbenta rin siya ng inaning sentimetro
petsay na nasa 5000 gramo at II. Isulat ang katumbas na
kamatis na nasa 3000 gramo. sukat batay sa nakasaad na
Tuwang -tuwa si Bella at nabibili yunit.
lahat ang kanyang mga gulay.
Ang pinagbilhan niya ay
hinuhulog niya sa kanyang
alkansya.
C. Paglalahad o Pag- Sagutin ang mga tanong: Sagutin ang mga tanong: Sagutin ang mga tanong:
uugnay ng mga 1. Sino-sino ang mga bata sa 1. Sino ang may tanim na mga 1. Ilang baso ng tubig ang dapat

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


halimbawa sa bagong kuwento ? gulay ? ____________________ inumin araw-araw? ________
aralin. _____________________ 2. Ano-anong gulay ang tanim 2. Kailan daw tayo umiinom ng
2. Ano ang iniutos sa kanila ni niya? ______________________ maraming tubig?_______
Aling Marta? 3. Ano ang ginagawa niya sa 3. Ano ang dahilan bakit mas
__________________ 3. Ano sobrang gulay na naaani niya? marami ang naiinom nating tubig
ang ginamit nila na panukat? ____________________ kapag tag-init?_______
________________________ 4. Ilang kilo ang isang pirasong 4. Ilang litro ng tubig ang naiinom
4. Ano ang nakuhang sukat ni upo? ______________________ mo araw-araw?_______
Mark? 5. Ilang kilo ang isang pirasong 5. Gaano ito karami sa mililitro?
________________________ kalabasa ? ________________ ______
5. Ano naman ang nakuhang 6. Ilang kilo ang naibenta nyang 6. Maganda ba ang tubig sa 4 ½ kilo = ___________
sukat ni Mara? petsay? __________________ katawan?_______ gramo
________________ 7. Ilang kilo ang naibenta niyang 7. Ano ang mangyayari kapag hindi 3. 28 000 gramo = _________
6. Parehas ba ang kanilang kamatis? _________________ tayo uminom ng tubig maghapon? kilo
nakuhang sukat? 8. Parehas ba ang kilo ng isang 4. 9 000 gramo = _________
_______________ upo sa petsay na naibenta nya? kilo
7. Sino ang may tamang _______________________ 9. 5. 85 kilo = _________ gramo
sukat?___________________ Parehas ba ang bigat ng isang III. Piliin ang titik ng tamang
8. Sinunod ba nina Mark at kalabasa sa kamatis na naibenta sagot. Isulat ito sa patlang.
Mara ang utos ng kanilang nya? ______1. Umiinom ka ng 2
ina?___ ___________________________ litrong tubig araw-araw,
9. Anong uri ng mga bata sina 10. Ano ang ginagawa ni Bella sa gaano ito kadami sa mililitro?
Mark at Mara? pinagbentahan niya? __________ A. 20 mililitro
11. Anong uri ng bata si Bella? B. 200 mililitro
Kagaya din ba kayo ni Bella? C. 2 000 mililitro
D. Pagtatalakay ng Ipinapakita sa ilustrasyon na Isulat ang katumbas na timbang Isulat ang katumbas na dami o ______2. Ang timba ay may
bagong konsepto at may magkaibang gamit ng batay sa nakasaad na yunit. laman sa patlang. lamang 4 000 mililitro na
paglalahad ng bagong yunit ng panukat ang mga 1. 8 litro (L) = _____________ tubig. Ilang litro ang
kasanayan #1 bata. Ang isa ay metro at ang mililitro(mL) katumbas nito?
isa ay sentimetro. Ang sukat 2. 5 ½ litro(L) = _____________ A. 4 L
na nakuha ni Mark ay 1 metro mililitro(mL) B. 40 L
at kay Mara ay 100 sentimetro 3. 2 500 mililitro(mL) = C. 400 L
ngunit iisa lang ang kanilang _____________ litro(L) B. Panuto: Isulat ang
sinukat na mesa. 4. 9 000 mililitro(mL) = katumbas na dami sa patlang.
Nangangahulugan na ang 1 _____________ litro(L) 3. 3 litro = _________
metro ay katumbas ng 100 5. 10 250 mililitro(mL) =

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


sentimetro. _____________ litro (L) mililitro 4. 9 000 mililitro =
_________ litro
5. 4 ½ litro = _________
mililitro

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Isulat ang katumbas na sukat Lutasin ang sumusunod na Isulat ang katumbas na timbang Lutasin ang sumusunod na
Kabihasaan tungo sa batay sa nakasaad na yunit. suliranin. Isulat ang sagot sa ayon sa nakasaad na yunit. suliranin. Isulat ang sagot sa kahon.
Formative Assessment kahon. 1. 19 000 gramo = ___________ 1. Kailangan ng 4 na litrong tubig
(Independent Practice) 1. Ang bakod ng paaralan ay 5 kilo para mapuno ang lalagyan. Ilang
metro ang taas. Gaano ito kataas 2. 32 000 gramo = ____________ mililitrong ang katumbas nito?
sa sentimetro? kilo 3. 28 kilo = ____________ 2. Ang pitsel ng nanay ay
2. Ang gate ay may luwang na 3 1 gramo naglalaman ng 2 000 mL na juice,
4 na metro. Gaano ito kalawak sa B. Panuto: Sagutin ang ilang litro ang katumbas nito?
sentimetro? sumusunod na suliranin . Isulat 3-5. Ang mag-anak ay nakakagamit
3. Ang kamang taniman ni ang sagot sa patlang. ng 15 L ng tubig sa isang araw.
Vheneze ay may habang 600 4. Nagtimbang si Lola Flora ng Ilang litrong tubig ang nagagamit
sentimetro. Gaano kahaba ito sa isang bag ng asukal na may bigat nila sa isang linggo? Ilang mililitro
3. 1 2 metro =
metro? na 18 500 gramo. Ilang kilo ito? ang katumbas nito? Kung ang
______________ sentimetro
4. Naglakad si Roxy ng 800 ____________________ halaga ng isang litrong tubig ay
4. 25 sentimetro = ________
sentimetro samantalang si 5. Dinagdagan pa niya ng 1 500 P5.00, magkano ang babayaran nila
metro
Suzanne ay naglakad ng 9 metro. gramo. Ilang kilong asukal na ang sa loob ng isang buwan?
5. 4 metro = _________
Sino sa kanila ang mas mahaba laman ng bag?
sentimetro
ang nalakad? Gaano kalayo ang _______________________

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


kanilang pagitan?
G. Paglalapat ng
Aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Punan ng tamang salita ang Natutuhan ko sa araling ito ang Punan ng tamang salita ang patlang
Aralin patlang upang mabuo ang pagsasalin ng mga linear na yunit. upang mabuo ang isinasaad ng
Generalization isinasaad ng talata. Pumili ng Ang pagsasalin ng gramo sa talata. Pumili ng sagot sa loob ng
sagot sa loob ng kahon. Tandaan kilogram at kilogram sa gramo. ¼ kahon. Tandaan na isinasalin natin
na isinasalin natin ang kg = 250 gramo ½ kg = 500 ang _______________ yunit ng
_______________ yunit ng gramo ¾ kg = 750 gramo 1 kg = 1 _______________________ tulad
_____________________ tulad 000 gramo ng __________________ at
ng __________________ at _______________________. Ang 1
______________. Ang 1 metro at litro ay katumbas ng _______
katumbas ay 100 sentimetro. mililitro.
I. Pagtataya ng Aralin A. Panuto: Isulat ang titik ng A. Panuto: Isulat ang titik ng A. Panuto: Isulat ang titik ng
Evaluation/Assessment tamang sagot sa patlang. tamang sagot sa patlang. tamang sagot sa patlang.
_____1. Ilang metro ang 1 300 _____1. Ilang kilo ang 3 000 _____1. Ilang 200 mL na tubig ang
sentimetro? gramo? katumbas ng 8 L na tubig?
A. 1 metro B. 13 metro C. 130 A. 3 kg B. 30 kg C. 300 kg A. 40 B. 4 C. 400
metro _____2. Ilang gramo mayroon sa _____2. Kailangan ang 25 000
_____2. Ilang sentimetro ang 5 3 7 ½ kg? mililitrong tubig upang mapuno ang
4 metro? A. 750 gramo B. 7 500 gramo C. dram. Ilang litro ang katumbas
A. 525 sentimetro 75 000 gramo nito?
B. 550 sentimetro B. Panuto: Basahin ang bawat A. 25 L B. 250 L C. 2 500 L B.
sitwasyon at isulat ang sagot sa Panuto: Isulat ang katumbas na
C. 575 sentimetro B. Panuto: patlang. dami o laman.
Basahin ang bawat sitwasyon at 3. Ang nanay ay bumili ng ¾ na 3. 7 500 mL = ___________ L
isulat ang sagot sa patlang kilong sibuyas. Ilang gramo ng 4. 14 L = ____________ mL C.
3. Ang poste ng ilaw ay may taas sibuyas ang binili niya? Panuto: Basahin ang bawat
na 6 na metro. Gaano ito kataas sa ___________________ 4. Ang sitwasyon at isulat ang sagot sa
sentimetro? bagahe na maaaring dalhin ni Elsa patlang.
___________________ sa eroplano ay 10 kilo lamang, 5. Ang timba ay naglalaman ng 4
4. Pumutol si Danny ng kawayan subalit ang dala niyang bagahe ay 500 mL na tubig, ilang litro ang
na 725 sentimetro ang haba. may bigat na 11 500 gramo. Ilang katumbas nito?
Gaano ito kahaba sa metro? gramo ang labis nito sa nararapat
_________________ 5. Sukatin niyang dalhin sa eroplano?

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


ang haba ng inyong mesa. ____________________ 5. Sa
Gamitin ang metro sa pagsukat at loob ng refrigerator ay may 500
isalin ito sa sentimetro. gramo ng manok, 1 250 gramo ng
karneng baka at 750 gramo ng
isda. Ilang kilo lahat ang nasa
loob ng ref?
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: ARIAN P. DE GUZMAN Checked by: IRENE P. DE LA CRUZ Noted: ERNESTO B. CASTRO
Grade 3 Adviser Master Teacher I School Head/Head Teacher III

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan

You might also like