You are on page 1of 3

DAILY Paaralan SICO 1.

0 INTEGRATED NATIONAL Baitang 9


LESSON HIGH SCHOOL
LOG Guro JECILLE M. MASALUNGA Asignatura FILIPINO

(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Pebrero 14, 2022 Markahan IKALAWA


Tala sa Pagtuturo)
UNANG ARALIN
Ikalawang Araw

I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang
A. Pamantayang tradisyonal ng Silangang Asya.
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga
B. Pamantayan sa sa pagiging isang Asyano.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa PB61 - Napatutunayang ang mga pangyayari sa binasang parabula ay maaaring
Pagkatuto maganap sa tunay na buhay sa kasalukuyan
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
II. NILALAMAN
ARALIN 3.1
PARABULA
Ang Talinghaga Tungkol sa May-ari ng Ubasan
Parabula - Kanlurang Asya
Mateo 20: 1-16
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Modyul ng Guro: 191-201
Guro
2. Mga Pahina sa Modyul pahina blg: 194-203
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
Aklat sa Filipino (Panitikang Asyano, Modyul sa Filipino 9), Powerpoint
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Presentation
III. PAMAMARAAN
Pagpapatuloy ng hindi natapos na Gawain at pagbabalik-aral.
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Paglalahad ng Aralin
aralin Aralin 3.1
 Ang Talinghaga Tungkol sa May-ari ng Ubasan Parabula - Kanlurang Asya
Mateo 20: 1-16
 Ang Bagong Damit ng Emperador

C. Pag-uugnay ng mga Aktibiti


halimbawa sa bagong GAWAIN 1.
aralin Panuto: Balikan ang parabulang binasa (Ang Bagong Damit ng Emperador).
Punan ang talahanayan sa ibaba.
Gabay na Tanong:
1. Ano-anong problema ang nararanasan ng mga tauhan sa kwento?
2. Sa paanong paraan nalutas ang mga problemang ito?

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakayan tungkol sa kahulugan ng Parabula
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Abstraksyon
Aktibiti
Gawain 2.
“Makihalubilo” sa mga kuwento at isipin ang mga kaugnay sa tunay na
pangyayari sa buhay, na sa iyo mismo naganap, o sa ibang kakilala, kamag-anak,
atbp. Punan ang nasa ibabang talahanayan.

G. Paglalahat ng Aralin

(Pagtatalakayan batay sa mga naging sagot ng mga mag-aaral.)


H. Paglalapat ng aralin sa Aplikasyon
pang-araw-araw na  Kung bibigyan ka ng pagkakataon na bigyan ng 3 kahilingan dahil sa mga
buhay mabuti mong nagawa, ano ang mga ito at bakit?
Pagtataya:
Panuto: Ibigay ang tamang sagot sa bawat bilang.
1. Ano ang problema ng kaharian ng Emperador?
I. Pagtataya ng Aralin 2. Anong klaseng pinuno ang Emperador?
3. Bakit nais niyang magara ang kanyang mga kasuotan?
4. Sino ang satre na nagbigay-aral sa Emperador?
5. Ano ang aral na iyong natutunan sa Parabulang pinagtalakayan?
J. Karagdagang gawain Takdang-Aralin:
para sa takdang-aralin at Basahin ang “Ang Talinhaga tungkol sa May-ari ng Ubasan”. Pahina 196
remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

JECILLE M. MASALUNGA JOCELYN P. ARQUILLO


Guro sa Filipino Principal II

You might also like