You are on page 1of 4

DAILY Paaralan SICO 1.

0 INTEGRATED NATIONAL Baitang 9


LESSON HIGH SCHOOL
LOG Guro JECILLE M. MASALUNGA Asignatura FILIPINO

(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Pebrero 16, 2022 Markahan IKALAWA


Tala sa Pagtuturo)
UNANG ARALIN
Ikatlong Araw

I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang
A. Pamantayang tradisyonal ng Silangang Asya.
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga
sa pagiging isang Asyano.
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa PN-73 Nabibigyang-kahulugan ang kilos, gawi at karakter ng mga tauhan batay
Pagkatuto sa usapang na pangkinggan.
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
II. NILALAMAN
ARALIN 3.1
PARABULA
Ang Talinghaga Tungkol sa May-ari ng Ubasan
Parabula - Kanlurang Asya
Mateo 20: 1-16
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Modyul ng Guro: 191-201
Guro
2. Mga Pahina sa Modyul pahina blg: 194-203
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
Aklat sa Filipino (Panitikang Asyano, Modyul sa Filipino 9), Powerpoint
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Presentation
III. PAMAMARAAN
Balik-aral
Panuto: Punan ng mga salitang maiuugnay sa parabula batay sa huling naging
talakayan. Gamiting gabay ang graphic organizer na nasa ibaba.

A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.

Paglalahad ng Aralin
Aralin 3.1
B. Paghahabi sa layunin ng
 Ang Talinghaga Tungkol sa May-ari ng Ubasan Parabula - Kanlurang Asya
aralin
Mateo 20: 1-16
 Ang Bagong Damit ng Emperador
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Aktibiti
Gawain Blg. Pick-A Letter
Panuto: Siyasatin ang bawat larawan at kumpletuhin ang mga salita nito. Isulat
sa sagutang papel.

__A__GG__GAW__

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1

Gabay na Tanong:
- Sa iyong palagay tungkol kaya saan ang ating babasahing Parabula batay
sa mga larawan?
E. Pagtalakay ng bagong Pagbabasa at panonood ng mga mag-aaral sa Parabula.
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Abstraksyon
Pangkatang Gawain
(Vest in Spelling)
Panuto: Papangkatin ng guro sa dalawang grupo ang klase at pipili ng isang
G. Paglalahat ng Aralin
kinatawan sa grupo upang magsilbing tagapag ayos ng mga letra tungkol sa
nabuo nilang kasagutan.
May ibibigay na jumled letters na nakatala sa bawat papelang letra at kapag
nabuo ito ay tsaka pa lamang m alalaman ang tunay na sagot.
H. Paglalapat ng aralin sa Aplikasyon
EAR-LARAWAN

Gumuhit ng isang bagay na naging mahalaga sa iyo dahil minsan ay


pang-araw-araw na buhay kinapulutan mo ito ng aral. Matapos itong iguhit ay isalaysay mo sa klase
ang mga pangyayari kung bakit mo ito pinahahalagahan. (10 puntos)

-
Maikling Pagtataya
Panuto: Kumuha ng sangkapat (1/4) napapel, at sagutan ng may katapatan ang
mga sumusunod na katanungan.
______1. Anong bersikulo sa bibliya matatagpuan ang “TalinhagaTungkolsa May-
ari ngUbasan?
a. Mateo 23:11-14
b. Mateo 22:10-19
c. Mateo 21: 5-10
d. Mateo 20:1-16
______2. Sino ang nagpasya sa huli na bigyan ng pantay na sahod ang mga
manggagawa.
a. May-ari ng lupa
b. Magtatanim ng ubasan
I. Pagtataya ng Aralin c. Maghahalaman
d. magbubukid
______3. Ilang denaryo ang napagkasunduang ibigay ng may-ari sa unang
manggagawa?
a. Isang salaping pilak
b. Isang pilak na banga
c. Tatlong salaping ginto
d. Isang salapi
______4.Ano naman ang napagkasunduang ibabayad ng may-ari sa sumunod na
manggagawa?
a. Isang salaping pilak
b. Isang pilak na banga
c. Dalawang salaping pilak
d. Isang salapi
J. Karagdagang gawain para Takdang-Aralin:
sa takdang-aralin at - Magsaliksik ang bawat pangkat ng isang parabula.
remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

JECILLE M. MASALUNGA JOCELYN P. ARQUILLO


Guro sa Filipino Principal II

You might also like