You are on page 1of 6

Paaralan: KAPITAN EDDIE T.

REYES Baitang/ 9 Markahan: UNANG Petsa: OKTUBRE 2-6, 2023


Grade 1 to 12 INTEGRATED SCHOOL Antas: MARKAHAN
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Tala ng Guro: JAYPEE B. LAVITORIA Asignatura: FILIPINO Linggo: IKALIMANG Oras: 12:45nh – 1:35nh - Ramos
Pagtuturo) LINGGO 2:25nh – 3:15nh - Quezon
3:15nh – 4:05nh - Laurel
4:30nh – 5:20nh – Osmeńa
5:20nh – 6:10ng - Roxas

LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
1. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
2. Pamantayang sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
3. Mga Kasanan sa Pagkatuto 1. Natataya ang 1. Natutukoy ang 1. Naibibigay ang iba't 1. Natutukoy ang iba't 1. Natutukoy ang iba't
kakayahan sa pag- kahulugan ng salitang ibang uri ng ibang pahayag na ibang pahayag na
unawa sa binasa. teleserye tungalian ginagamit sa ginagamit sa
pagbibigay ng opinyon. pagbibigay ng opinyon.
2. Nasasagutan nang 2. Naisa-isa ang mga 2. Naisusulat ang isang
may katapatan ang naidudulot ng pangyayari na 2. Naibabahagi ang 2. Naibabahagi ang
bawat bilang ng panonood ng mga nagpapakita ng opinyon tungkol sa opinyon tungkol sa
pagsusulit. teleserye tunggaliang tao vs. pahayag na nakalahad pahayag na nakalahad
sarili sa nobela. sa nobela.
3. Nasusunod ang 3. Nasusuri ang pinanood (F9PU-Ic-d-42)
mga alituntunin ng na teleseryeng Asyano 3. Nagagamit ang mga 3. Nagagamit ang mga
pagsusulit batay sa itinakdang 3. Nasusuri ang pahayag na pahayag na
pamantayan pangyayari sa ginagagamit sa ginagagamit sa
(F9PD-Ic-d-40) nobela na pagbibigay-opinyon pagbibigay-opinyon (sa
nagpapakita ng iba't (sa tingin / akala / tingin / akala /
ibang uri ng pahayag / ko, iba pa) pahayag / ko, iba pa)
tungalian (F9WG-Ic-d-42) (F9WG-Ic-d-42)

NILALAMAN
A. Paksang Aralin Bata, Bata Pa’no Ka Dekada ’70 ni Lualhati Bautista Dekada ’70 ni Lualhati Dekada ’70 ni Lualhati Bautista Dekada ’70 ni Lualhati Bautista
Ginawa? Mga Pahayag na Ginagamit sa Bautista Mga Pahayag na Ginagamit sa Mga Pahayag na Ginagamit sa
Iba’t Ibang Uri ng Tunggalian Pagbibigay-Opinyon (sa tingin/ Mga Pahayag na Ginagamit Pagbibigay-Opinyon (sa tingin/ Pagbibigay-Opinyon (sa tingin/
akala/ pahayag/ ko, iba pa sa akala/ pahayag/ ko, iba pa akala/ pahayag/ ko, iba pa
Pagbibigay-Opinyon (sa
tingin/
akala/ pahayag/ ko, iba pa
B. Sanggunian FILIPINO 9: Unang FILIPINO 9: Unang Markahan FILIPINO 9: Unang FILIPINO 9: Unang Markahan FILIPINO 9: Unang Markahan
Markahan Markahan Modyul Markahan Modyul 4 pahina 1- Markahan Markahan Modyul Markahan Modyul 4 pahina 1- Markahan Modyul 4 pahina 1-
3 pahina 1-17 18 4 pahina 1-18 18 18

III. KAGAMITANG PANTURO


1. Mga pahina sa Gabay ng Guro FILIPINO 9: Unang FILIPINO 9: Unang Markahan FILIPINO 9: Unang FILIPINO 9: Unang Markahan FILIPINO 9: Unang Markahan
Markahan Markahan Modyul Markahan Modyul 4 Markahan Markahan Modyul Markahan Modyul 4 pahina 1- Markahan Modyul 4 pahina 1-
3 pahina 1-17 pahina 1-18 4 18 18
pahina 1-18
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag- N/A N/A N/A N/A N/A
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk N/A N/A N/A N/A N/A
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal N/A N/A https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com/watch?
ng Learning Resource watch?v=wHuptbWoJik v=wHuptbWoJik
5. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, biswal Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, biswal Powerpoint presentation, biswal
biswal biswal
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ilalahad at ipaliliwanag ng Ang guro ay magpapakita ng Ang guro ay magbibigay ng Ang guro ay magbibigay ng Ang guro ay magbibigay ng
pagsisimula ng bagong aralin guro sa mga mag-aaral ang isang larawan ng pamilya. isang tanong sa mga mag- isang tanong sa mga mag- isang tanong sa mga mag-aaral.
panuto ng maikling pagsusulit aaral. aaral.
gayundin ang susunding oras Tanong:
ng pagsusulit. Tanong: Tanong: Sino-sino ang mga tauhan sa
Ano ang kahulugan ng Sino-sino ang mga tauhan sa akdang “Dekada 70”?
salitang teleserye? akdang “Dekada 70”?

Tanong:
Mula sa huling tinalakay,
balikan ang ilang pangyayari
tungkol dito.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tatanungin ng guro ang mga Gamit ang word map sa Ang guro ay magpapanood ng Ang guro ay magpapanood ng
mag-aaral. ibaba, magbibigay ang mga isang detalye ng bidyo na isang detalye ng bidyo na
mag-aaral ng kanilang susuriin ng mga mag-aaral. susuriin ng mga mag-aaral.
Anong palabas ang madalas na sariling kahulugan ng
inaabangan mo sa telebisyon? salitang, TUNGGALIAN.
Bakit?

Tanong: Tanong:
Ano ang iyong opinyon tungkol Ano ang iyong opinyon tungkol
sa napanood? sa napanood?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Gamit ang word map sa ibaba, Ang guro ay magbibigay ng Gamit ang word map na nasa Gamit ang word map na nasa
aralin magbibigay ang mga mag-aaral isang tanong sa mga mag- ibaba, ang mga mag- aaral ay ibaba, ang mga mag- aaral ay
ng kanilang sariling kahulugan aaral. magbibigay ng mga salitang magbibigay ng mga salitang may
ng salitang, TELESERYE. may kaugnayan sa salitang kaugnayan sa salitang
OPINYON. OPINYON.

D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ilalahad at ipaliliwanag ng Tatalakayin ng guro sa mga Ilalahad at ipaliliwanang muli Tatalakayin ng guro ang Tatalakayin ng guro ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 guro sa mga mag-aaral ang mag- aaral ang kahulugan ng ng guro sa mga mag-aaral kahulugan ng salitang Opinyon kahulugan ng salitang Opinyon
mga alituntunin sa pagsagot salitang teleserye. ang mga iba’t ibang uri at Mga Pahayag na Ginagamit at Mga Pahayag na Ginagamit
ng pagsusulit. ng tungalian. sa Pagbibigay ng Opinyon. sa Pagbibigay ng Opinyon.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Bibigyang linaw ng guro ang Tatalakayin ng guro ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 bawat panuto ng pagsusulit. nobela sa mga mag-aaral.
Kasunod ang pagbubukas ng Ipasasagot sa mga mag-aaral
hapag para sa mga ang mga Gabay na Tanong.
katanungan mula sa mag-
aaral.
Panuto: Basahin nang
tahimik ang bawat teksto.
Pagkatapos, sagutin ang
mga tanong batay sa mga
binasang mga teksto. Isulat
ang titik ng tamang sagot sa
sagutang papel.

E. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa .


Formative Assessment)

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Matapat na nasagutan ng Magtatanong ang guro sa mga Magtatanong ang guro sa Magbibigay ang guro ng isang Magbibigay ang guro ng isang
buhay mga mag-aaral ang mag-aaral. mga mag-aaral. gawain sa mga mag-aaral. gawain sa mga mag-aaral.
pagsusulit. Tanong: Tanong:

G. Paglalahat ng Aralin Magtatanong ang guro sa mga Magtatanong ang guro sa Magtatanong ang guro sa mga Magtatanong ang guro sa mga
mag-aaral. mga mag-aaral. mag-aaral. mag-aaral.

Tanong: Ano ang kahulugan at Tanong: Tanong: Tanong:


mga layunin ng telenobela? 1. Ano ang kahulugan 1. Ano ang kahulugan ng 3. Ano ang kahulugan ng
ng tunggalian? opinyon? opinyon?
2. Magbigay ng isang 2. Magbigay ng mga 4. Magbigay ng mga
pangyayari na pahayag na ginagamit pahayag na ginagamit
nagpapakita ng sa pagbibigay ng sa pagbibigay ng
tunggaliang tao vs. opinyon. opinyon.
sarili
H. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng buong klase Magbibigay ang guro ng isang Magbibigay ang guro ng Magbibigay ang guro ng isang Magbibigay ang guro ng isang
sa pagsusulit. Kasunod ang gawain sa mga mag-aaral na isang gawain sa mga mag- gawain sa mga mag-aaral. gawain sa mga mag-aaral.
pagkolekta sa mga papel kanilang sasagutan sa aaral.
kwaderno. PANUTO: PANUTO:
Gamitin sa pangungusap ang Gamitin sa pangungusap ang
mga sumusunod na parirala: mga sumusunod na parirala:
 sa aking palagay  sa aking palagay
 sa tingin ko  sa tingin ko
 sa nakikita ko  sa nakikita ko
 sa pakiwari ko  sa pakiwari ko
 kung ako ang  kung ako ang
tatanungin tatanungin
 para sa akin  para sa akin
Uri ng Pangyayari
tungalian sa Nobela
1
2
3

I. Karagdagang Gawain para sa Takdang- Basahin at pag-aralan ang Magbalik-aral tungkol sa Magbalik-aral sa nobelang
Aralin at Remediation Dekada 70 ni Lualhati kahulugan ng tunggalian at iba’t Dekada 70 ni Lualhati
Bautista ibang uri ng tunggalian. Bautista.
Magsaliksik tungkol sa
kahulugan ng opinion.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ______ Bilang ng mag-aaral ______ Bilang ng mag-aaral na ______ Bilang ng mag-aaral ______ Bilang ng mag-aaral na ______ Bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation na nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba pang na nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang
pang gawain para sa gawain para sa pagbibigay pang gawain para sa gawain para sa pagbibigay gawain para sa pagbibigay
pagbibigay lunas. lunas. pagbibigay lunas. lunas. lunas.
B. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ______ Oo ______ Oo _______ ______ Oo ______ Oo _______ ______ Oo _______
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. _______ Hindi Hindi _______ Hindi Hindi Hindi
______ Bilang ng mag-aaral ______ Bilang ng mag-aaral na ______ Bilang ng mag-aaral ______ Bilang ng mag-aaral na ______ Bilang ng mag-aaral na
na nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin na nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
C. Bilang ng mga mag-aaral na ______ Bilang ng mga mag- ______ Bilang ng mga mag- ______ Bilang ng mga mag- ______ Bilang ng mga mag- ______ Bilang ng mga mag-
magpapatuloy sa remediation. aaral na magpapatuloy sa aaral na magpapatuloy sa aaral na magpapatuloy sa aaral na magpapatuloy sa aaral na magpapatuloy sa
pagbibigay lunas. pagbibigay lunas. pagbibigay lunas. pagbibigay lunas. pagbibigay lunas.
D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Istratehiya: Istratehiya: Istratehiya: Istratehiya: Istratehiya:
nakatulong ng lubos? Paano ito Paano ito nakatutulong: Paano ito nakatutulong: Paano ito nakatutulong: Paano ito nakatutulong: Paano ito nakatutulong:
nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking naranasan na Suliraning naranasan at Suliraning naranasan at Suliraning naranasan at Suliraning naranasan at Suliraning naranasan at
nasolusyunan sa tulong ng aking nasolusyunan: nasolusyunan: nasolusyunan: nasolusyunan: nasolusyunan:
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitan ang aking na dibuho na Kagamitang nais ibahagi: Kagamitang nais ibahagi: Kagamitang nais ibahagi: Kagamitang nais ibahagi: Kagamitang nais ibahagi:
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
G. Repleksyon

H. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% ______ Bilang ng mag-aral ______ Bilang ng mag-aral na ______ Bilang ng mag-aral ______ Bilang ng mag-aral na ______ Bilang ng mag-aral na
sa pagtataya. na nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas sa na nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas sa nakakuha ng 80% pataas sa
sa pagtataya. pagtataya. sa pagtataya. pagtataya. pagtataya.

Inihanda ni:
JAYPEE B. LAVITORIA
Guro sa Filipino

Iniwasto ni
MIRZELLE C. YANEZA
Tagapag-ugnay sa Filipino

JASMIN A. PADRO
Dalubgurong Tagapangasiwa

Binigyang Pansin ni

GINA R. POBLETE Ph.D.


Punongguro IV

You might also like