DLL Araling-Panlipunan-3 Q1 W7

You might also like

You are on page 1of 3

School: SAGRADA FAMILIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: LOLITA A. GAROZA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCT. 9 -13, 2023 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag unawa sa Naipapamalas ang pag unawa sa Naipapamalas ang pag unawa sa Naipapamalas ang pag unawa
rehiyon bilang konseptong rehiyon bilang konseptong rehiyon bilang konseptong sa rehiyon bilang konseptong
heograpikal upang mapahalagahan heograpikal upang heograpikal upang heograpikal upang
ang sariling rehiyon gamit ang mapa mapahalagahan ang sariling mapahalagahan ang sariling mapahalagahan ang sariling
at iba pang kasanayang rehiyon gamit ang mapa at iba rehiyon gamit ang mapa at iba rehiyon gamit ang mapa at iba
pangheograpiya pang kasanayang pangheograpiya pang kasanayang pangheograpiya pang kasanayang
pangheograpiya
B. Pamantayan sa Pagganap Nakalalahok sa pangangalaga ng Nakalalahok sa pangangalaga ng Nakalalahok sa pangangalaga ng Nakalalahok sa pangangalaga
mga lalawigan bunga ng mga lalawigan bunga ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing rehiyon. pakikibahagi sa nasabing rehiyon. pakikibahagi sa nasabing rehiyon. pakikibahagi sa nasabing
rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP3LAR-Ig-h-11 AP3LAR-Ig-h-11 AP3LAR-Ig-h-11 AP3LAR-Ig-h-11 Lingguhang
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nasasabi o natatalunan ang mga Nasasabi o natatalunan ang mga Nakagagawa ng maagap at Nakagagawa ng maagap at Pagtataya
lugar ng sariling rehiyon na sensitibo lugar ng sariling rehiyon na wastong pagtugon sa mga wastong pagtugon sa mga
sa panganib gamit ang hazard map sensitibo sa panganib gamit ang panganib na madalas maranasan panganib na madalas
hazard map ng sariling rehiyon maranasan ng sariling rehiyon
II. NILALAMAN Nasasabi o natatalunan ang mga Nasasabi o natatalunan ang mga Nakagagawa ng maagap at Nakagagawa ng maagap at
lugar ng sariling rehiyon na sensitibo lugar ng sariling rehiyon na wastong pagtugon sa mga wastong pagtugon sa mga
sa panganib gamit ang hazard map sensitibo sa panganib gamit ang panganib na madalas maranasan panganib na madalas
hazard map ng sariling rehiyon maranasan ng sariling rehiyon
tuwing may lindol
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pp 65-73 pp.65 -63 PP 74-78 pp.79-80
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Hazard map Hazard map tsart/powerpoint Hazard map
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites Chart/semantic map tsart larawan larawan
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Basahin ang kwento Basahin ang diyalogo
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang naranasan ng mga tao ng Magpakita ng mga larawan na Sagutin ang mga ss. na tanong Magbigay ng mga salita na
pagsisimula ng bagong aralin. maganap ang malakas na bagyong matataas ,at mababang lugar.Pag- gulo tungkol sab aha .Hayaang
Ondoy? aralan ito. mga bata ang umayos nito.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pag-aralan ang hazard map Linangin ang salitang “sensitibo”. Pag-aralan ang chart ng mga Magkaroon ng brainstorming
apektadong Pamilya sa rehiyon III tungkol sa paghahanda kapag
may disgrasya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bukod sa panganib na Magpakita ng powerpoint tungkol Bago mangyari ang baha.ano-ano Magpakita ng bidyu o
bagong aralin. bagyo,mapanganib din ang lindol… sa sensitibong lugar. ang mga dapat gawin? poweproint tungkol sa
“lindol”
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong kalamidad ang tinukoy ng - Tungkol saan ang bidyu? Sa panahon ng baha - Ano ang naramdaman ninyo
paglalahad ng bagong kasanayan #1 balita? habang pinapanood ninyo ang
bidyu?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Anu-ano ang naranasan ng mga Pagkatapos ng baha
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mamamayan sa nangyaring
kalamidad?
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano ipinakita ng mga mamamayan Pagsasagawa ng dula-dulaan
(Tungo sa Formative Assessment) ang pagtutulungan at tungkol sa sensitibong kalgayan ng
pagdadamayan sa panahon ng mga tao sa uri ng lokasyon sa
kalamidad? lugar.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ano-ano ang mga lugar na sensitibo Ano-ano ang mga dapat tandaan
araw na buhay sa panganib? upang maiwasan ang disgrasya
pag may kalamidad?
H. Paglalahat ng Aralin Isulat sa semantic map ang mga Ano-ano ang mga lugar na Ano-ano ang dapat nating ihanda? Ano ang natuthan mo sa
lugar na sensitibo sa panganib sensitibo sa panganib? aralin?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa semantic map ang mga Sabihin kung anong mangyayari sa Gawin ang Gawain B Pasagutan ang Natuthan Kos
lugar na sensitibo sa panganib lugar na ipapakita. Kapag may Original File Submitted and a KM.
kalamidad. Formatted by DepEd Club Member
1. bangin 2. Bundok 3. Tabi ng - visit depedclub.com for more
kalsada 4-5.atbp.

J. Karagdagang Gawain para sa Gawin ang Gawain A sa KM. Gumupit ng mga lugar na Sagutin ang Gawain C Gumupit ng isang clip sa
takdang-aralin at remediation sensitibo ang lokasyon. dyaryo na nagpapakita ng
naganap na sakuna sa isang
lugar.
V. MGA TALA
VI.
VII.
VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

PREPARED BY: LOLITA A. GAROZA


MASTER TEACHER I

CHECKED BY: JULITA C. CRUZ


PRINCIPAL I

You might also like