Filipino 6 5es Lesson Plan Sample

You might also like

You are on page 1of 4

Banghay Aralin sa

Filipino 3

Guro: Petsa:
Mejia, Jona Ann S.
Paaralan: Seksiyon:
SAGRADA FAMILIA Baitang 3
ELEMENTARY SCHOOL
Asignatura: Paksa:
Filipino Pangngalan at mga uri nito
Pangunahing Konsepto: Ang mga mag-aaral ay inaasahang matamo at maisagawa ang
mga layuning inaasahan ng guro pagkatapos ng talakayan.

Layunin:
A. Natutukoy ang mga uri ng pangngalan.
B. Nasasagot nang wasto at may pag-unawa ang mga pagsasanay kaugnay sa mga
uri ng pangngalan.
C. Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan sa makabuluhang pangungusap.
Kagamitan:
• Batayang Aklat
• Laptop
• Larawan
• Power point

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


Unang Yugto sa Pakikisaling sa pakikisaling
Yugto Yugto
▪ Ang guro ay • Makikiisa ang
magsasagawa ng mga mag-aaral sa
isang motibasyon guro.
PAKIKISALING
(pagganyak) na gawain • Inaasahan ng guro
YUGTO na siyang susuporta sa
na ibabahagi nila ang
(ENGAGE) paksang inihanda.
gawain ng
kagilagilalas.

Downloaded by LOLITA GAROZA (lolita.garoza@deped.gov.ph)


▪ Ang guro ay
magpapakita ng mga
larawan at itatanong
kung ano ang mga ito.

o Pulis o
Bola o Aso o
Rizal Park o
Pasko

Pangalawang Yugto Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


(EXPLORE) sa Pakikisaling sa pakikisaling Yugto
Yugto
PAGGALUGAD NA • Ang guro ay • Tutukuyin ng mga
YUGTO magtatawag ng mga mag-aaral kung
mag-aaral na sasagot ano ang mga
kung ano ang mga larawan.
nakikita nilang larawan. • Mahahasa ang kanilang
• Ang guro ang siyang kaisipan sa pagsagot ng
magsisilbing taga-tulong gawain o aktibidad.
upang maisagawa nang
maayos ang ibinigay na • Nakapagbabahagi ng
gawain. kaalaman sa klase ng
malinaw at maayos.

Ikatlong Yugto Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


sa Pakikisaling sa pakikisaling Yugto
Yugto

Downloaded by LOLITA GAROZA (lolita.garoza@deped.gov.ph)


• Tatalakayin sa yugtong • Inaasahang
ito ang paksang itinakda, makapagbibigay ng
ito ay ang Pangngalan kanilang kaalaman
PAGPAPALIWANAG at mga Uri nito. ukol sa Pangngalan
NA YUGTO at mga uri nito.

(EXPLAIN)

• Habang tinatalakay ito ay • Ang kanilang atensyon


magtatanong ng mga
ay nakatuon sa
halimbawa upang
matukoy kung talakayan.
nauunawaan ba ng mga
• Nakabubuo ng kanilang
ito ng mga mag-aaral at
maaari rin nilang katanungan.
gamitin ang dating
kaalaman.

Ika-apat na Yugto Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


sa Pakikisaling sa pakikisaling Yugto
Yugto
• Magbibigay ng takdang • Ang mga mag-aaral ay
aralin na may
gagawin ng may husay
kaugnayan sa paksang
PAGPAPALAWIG ang ibinigay ng guro na
tinalakay.
NA YUGTO
takdang aralin.
(ELABORATE) Inaasahan na ipapasa
ang itinakdang gawain
sa itinakdang oras.

Ika-limang Yugto Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


sa Pakikisaling sa pakikisaling Yugto
Yugto

Downloaded by LOLITA GAROZA (lolita.garoza@deped.gov.ph)


• Aalamin ng guro ang mga • Ibabahagi ang kanilang
bahaging hindi lubos na natutunan sa tinalakay
maunawaan ng mag- na paksa at kung saang
PAGTATASANG
aaral ukol sa paksang bahagi sila nagkaroon
YUGTO tinalakay. ng pagkalito.

(EVALUATE)

Downloaded by LOLITA GAROZA (lolita.garoza@deped.gov.ph)

You might also like