Professional Documents
Culture Documents
I. Layunin:
Pagkatapos ng klase ay inaasahan ang mga mag-aaral na:
• Naunawaan ang kahulugan ng pabula
II. Nilalaman
Paksang Aralin:
Ang Unggoy at Ang Buwaya (Pabula)
Kagamitan para sa presentasyon:
• Laptop
III. Pamamaraan
Gawain ng Guro Gawain ng Estudyante
Panimulang Gawain:
• Panalangin:
“Bago tayo magsimula manalangin muna
tayo.”
Pagganyak
Pagtatalakay ng paksa
Ang ating tatalakayin ngayon ay tungkol sa Ang pabula po ay isang uri ng panitikan na
pabula. May nanakakaalam ba sainyo kung nagsasalaysay ng simpleng kwentong
ano ang pabula? karaniwang nagtatampok sa mga hayop bilang
tauhan.
Opo!
Meron ako panunuod sainyo. Kayo ay making
ng mabuti, dahil magkakaroon tayo ng
activity at takdang aralin. Maliwanag ba mga
bata?
Panlalahat
“Kung gayon, pwede niyo ba sabihin sakin “Ang pabula ay isang uri ng panitikan na
kung ano ang pabula?” nagsasalaysay ng simpleng kwentong
karaniwang nagtatampok sa mga hayop bilang
tauhan.
“Ano ang natutunan ninyo sa kwento?” “Ang natutunan ko ay dapat maging matalino
sa lahat ng oras lalo na sa panganib.”
“Kung kayo ay magiging hayop, ano kayo at “Gusto kong maging aso. Dahil ang aso ay
ano ang katangian na nagustuhan nyo ditto?” masarap maging kaibigan.”
Aplikasyon
Pagpapahalaga
I. Pagtataya
Panuto: Piliin ang TAMA kung wasto ang isinasaad ng pahayag at MALI kung di-wasto.
1. Ang unggoy at buwaya ay matalik na magkaibigan.
2. Ang buwaya ay nakakahuli ng isda dahil siya ay mabilis.
3. Saging ang palaging kinakain ng unggoy habang nakaupo sa sanga ng puno.
4. Binigyan ng ubas ang buwaya dahil ito'y gutom na.
5. Sa tabing ilog nagkikita ang unggoy at buwaya.
6. Matalino at mapagbigay ang unggoy.
7. Naloko ng buwaya ang unggoy.
8. Puso ng unggoy ang gustong kainin ng asawa ng buwaya.
9. Uto-uto at traydor ang buwaya.
10. Hindi nagtagumpay ang buwaya na makuha ang puso ng unggoy.
Inihanda ng:
Group 7