You are on page 1of 7

School: GREENHILLS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Learning


Teacher: JELINE S. BADING Area: MATH
Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 25-29, 2023 (WEEK 5) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
The learner…1. demonstrates understanding of whole numbers up to 10 000, ordinal numbers up to 100th, and money up
A .Pamantayang
to PhP1000.
Pangnilalaman
2. demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers including money
The learner…1. is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up to 10 000, and money up to PhP1000
in various forms and contexts
B .Pamantayan sa
2. is able to recognize and represent, ordinal numbers up to 100th in various forms and contexts.
Pagganap
3. is able to apply addition and subtraction of whole numbers including money in mathematical problems and real-life
situations.
C. Mga Kasanayan sa Estimates the sum of 3 - to 4 -digit addends with reasonable results. M3NS -Ie -31
Pagkatuto Adds mentally the following numbers using appropriate strategies:
Isulat ang code ng bawat a. 2 -digit and 1 -digit numbers without or with regrouping
kasanayan b. 2 - to 3 -digit numbers with multiples of hundreds
Pagtatantiya ng Pagtatantiya ng Kabuuan Pagtatantiya ng Kabuuan Pagsama– sama ng mga Pagtatanti
Kabuuan na may 3 na may 3 hanggang 4 na na may 3 hanggang 4 na bilang na 1-2 digit at 2-3 ya ng
hanggang 4 na Digit Digit Digit digit. Kabuuan
na may 3
hanggang
4 na Digit
II. NILALAMAN/
Pagsama–
sama ng
mga bilang
na 1-2
digit at 2-3
digit.
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modules Modules Modules Modules Modules
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
Audio-visual Audio-visual Audio-visual Audio-visual Audio-
presentations, larawan presentations, larawan presentations, larawan presentations, larawan visual
B. Iba pang Kagamitang
presentatio
Panturo
ns,
larawan
III. PAMAMARAAN
Panuto: I-round off ang Panuto: Bilugan ang titik Ibigay ang tinantiyang Ibigay ang kabuuang Lingguhan
sumusunod na bilang na ng tamang sagot. kabuuan. Ayusin ang halaga ng g
nasa kahon. Isulat ang 1. Tantiyahin ang kabuuan numero pababa. Isulat pera gamit ang isip. Lagumang
sagot sa bawat petal ng o sum ng mga addends na ang iyong sagot sa iyong Isulat ang sagot sa iyong Pagsusulit
bulaklak. 2 756 + 1 889 + 1 356. kuwaderno. kuwaderno.
A. 6 000 B. 7 000 1. 578 + 496
A. Balik-aral sa
C. 8 000 D. 9 900 _____________
nakaraang aralin at/o
2. Ang estimated na 2. 3121 + 1140
pagsisismula ng bagong
kabuuan ng 3 141, 4 205, _____________
aralin
at 1 811 ay ____. 3. 2876 + 3154
A. 10 000 B. 9 000 _____________
C. 8 000 D. 7 000 4. 1891 + 2947
_____________
5. 2183 + 5079
_____________
Sa aralin na ito ikaw ay Sa aralin na ito ikaw ay Ang pagtatantiya ay isang Sa nakaraan mong
inaasahang inaasahang pamamaraan upang baiting, naranasan mo na
nakapagtatantiya nakapagtatantiya madaling mabilang ang ang pagsasama –sama ng
(estimate) ng kabuuan (estimate) ng kabuuan dami ng bagay, pera at mga bilang gamit ang isip
(sum) ng 3-4 digit (sum) ng 3-4 digit iba pa. Sa nakalipas na lamang. Ngayon, muli
addends na may addends na may aralin natutunan mo ang mong gamitin ang talas
makatwirang resulta. makatwirang resulta. pagtatantiya. Ngayon, at bilis ng iyong isipan sa
B. Paghabi sa layunin ng
ipagpatuloy mo muli ang pagsasamasama ng mga
aralin
pagtuklas sa pagtatantiya. digit. Sa araling ito, ikaw
Sa araling ito, ikaw ay ay inaasahang
inaasahang makatantiya mapagsasama- sama ng
ng kabuuan (sum). mga bilang 1-2 digit
gamit ang isip lamang at
2- 3 digit bilang na may
multiples na sandaanan.
C. Pag-uugnay ng mga Panuto: Bilugan ang titik Panuto: Bilugan ang titik Basahin ang datos sa Sagutin sa isip ang
ng tamang sagot. ng tamang sagot. tsart. Sagutin ang mga sumusunod na bilang.
1. Ano ang estimated na 1. Ano ang estimated sum tanong sa ibaba. Isulat Isulat ang sagot sa iyong
kabuuan ng 4 679, 3 ng 5 123, 1 950, at 265. ang sagot sa iyong kuwaderno.
061, at 1561? A. 7 000 B. 7 100 kuwaderno.
A. 10 000 B. 9 000 C. 7 200 D. 7 300
C. 8 000 D. 7 000 2. Tinantiya ni Susie ang
2. Kung pagsasamahin kabuuan o sum ng mga 1. Magkano ang
ang estimated sum ng 4 addends na ito: 8 586 + natantiyang kinita sa
halimbawa sa bagong 244, 3 451,at 2 025, 489 + 356. Ano kaya ang tatlong tindahan?
aralin ano ang sagot? magiging sagot? 2. Kung pinagsama ang
A. 10 000 B. 9 000 A. 9 900 B. 9 800 tinantiyang kinita ng
C. 8 000 D. 7 000 C. 9 700 D. 9 600 tindahan A at tindahan B,
3. Ibigay ang estimated magkano ang tinantiyang
sum ng 5 672 + 2 546 + kabuuang halaga?
1 392 3. Ibigay ang tinantiyang
A. 8 000 B. 9 000 kabuuang kinita ng
C. 10 000 D. 11 000 tindahan A at
tindahan C.
D. Pagtalakay ng bagong Basahin at unawain. 2. I-round off ang digit sa Pagmasdan ang paraan ng Sa pagsasama-sama ng
konsepto at paglalahad Si Aling Nena ay pinakamataas na place pagkuha ng tinatiyang bilang gamit ang isip
ng bagong kasanayan #1 nakatanggap ng pera value. kabuuan. (estimated sum) lamang na may multiples
mula sa kanyang tatlong na 100, idagdag ang
anak. Si Annie ay bilang by place value
nagbigay ng PhP 2 557. mula sa kanan pakaliwa.
00 para sa ilaw, si Pilar May napansin ka ba sa
naman ay nagbigay ng 3. Pagsasama-samahin tinantiyang kabuuan. Mas
PhP1 374.00 pambayad ang mga rounded malapit ba ito sa
sa tubig, at si Greg numbers upang makuha eksaktong sagot? Ano ang
naman ay nagbigay ng ang mga estimated sum. unang ginagawa sa
PhP 5 600.00 para sa pagkuha ng tinantiyang
iba pang gastusin. Sa kabuuan?
iyong pagtatantiya, nasa
magkano ang natanggap
niya mula sa kanyang
tatlong anak?
Mga Tanong :
1. Sino-sino ang mga
anak ni Aling Nena na
nagbigay sa kanya ng
pera?
Sagot: Ang mga anak ni
Aling Nena na nagbigay
sa kanya
ng pera ay sina
__________, _______,
at ____________.
2. Magkano ang ibinigay Ang tinantiyang kabuuan Sa pagtatantiya ng May iba’t ibang
ng bawat isa? ay maaaring malaki o kabuuan, kinakalilangan estratehiya na maaaring
Sagot: Ang ibinigay ng maliit kaysa sa eksaktong na i-round-off muna ang gamitin upang mabilis na
bawat isa ay____, kabuuan (sum). Ang mga addends na mapag sasama-sama ang
_______, ______. tinantiyang kabuuan pagsasamahin sa mga bilang. Subalit
3. Para saan ang pera (sum) ay medyo malapit pinakamataas na place mahalaga pa rin na
na ibinigay ng kanyang sa aktuwal na kabuuan value. Pagkatapos nito ay hasain natin ang sarili sa
tatlong anak? (sum). gawin ang pagsasama- mga ganitong kasanayan
Sagot: Ang perang sama upang makuha ang sa pamamagitan ng pag-
ibinigay ng kanyang Karagdagang halimbawa: tinantiyang kabuuan. sagot sa mga
tatlong anak ay pagsasanay.
E. Pagtalakay ng bagong para sa 1. Sa pagtatantiya ng
konsepto at paglalahad _________________. kabuuang bilang na may
ng bagong kasanayan #2 Talakayin Natin 3-4 na digit, i-round-off
Mga Paraan sa ito sa pinakamalapit na
Pagtantiya ng Kabuuan place value upang
1. Ayusin ang addends makuha ang tinantiyang
sa tamang kolum ayon sagot.
sa posisyon nito sa place 2. Maaaring mababa o
value chart. mataas ang tinantiyang
sagot sa eksaktong sagot.

Annie - PhP 2 557.00


Pilar - PhP 1 374.00
Greg - PhP 5 600.00
F. Paglinang sa Panuto: Ibigay ang Panuto: Bilugan ang titik Basahin ang datos sa Sagutin sa isip ang
Kabihasaan estimated sum ng ng tamang sagot. tsart. Sagutin ang mga sumusunod na bilang.
sumusunod na addends 1. Kung pagsasamahin tanong sa ibaba. Isulat Isulat ang sagot sa iyong
upang masagot ang ang 6 872 at 2 723, ano ang sagot sa iyong kuwaderno.
tanong sa ibaba. Isulat ang estimated kuwaderno.
ang titik ng tamang sum?
sagot sa patlang. A. 7 000 B. 8 000
C. 9 000 D. 10 000 1. Kung pinagsama ang
2. Ibigay ang estimated tinantiyang kinita ng
sum ng 3 516 + 2 916 + tindahan B at tindahan C,
1 892. magkano ang tinantiyang
A. 7 000 B. 8 000 kabuuang halaga?
C. 9 000 D. 10 000 2. Alin sa tatlong tindahan
3. Ano ang estimated sum ang may pinakamalaking
ng 8 243, at 1 325? tinantiyang
A. 9 000 B. 9 100 kita?
C. 9 200 D. 9 300
Sa anong mga Panuto: Buuin ang mga Panuto: I-round-off ang Gamitin ang
pagkakataon mo pangungusap. Piliin ang sumusunod na addends at pinakamadaling paraan
magagamit ang tamang sagot sa loob ng ibigay ang estimated sum. para masagutan ang mga
pagtatantiya o kahon. sumusunod.
estimation? Sagot: 1. Ang 28 ay idagdag sa
Magagamit ko ang pinagsamang 50 at 100.
Mga paraan sa Pagtantiya
pagtatantiya o 2. Ang 119 ay idagdag sa
ng Kabuuan
estimation sa kasunod ng bilang na
1. Ayusin ang addends sa
399.
___________________ tamang kolum ayon sa
3. Ang 50 ay idagdag sa
G. Paglalapat ng Aralin ___________________ posisyon nito sa
700 at sa pinakamaliit na
sa pang-araw-araw na ___________________ _________________.
3-digit na
buhay ______. 2. I-round off ang digit sa
bilang.
_______________na
4. Pagsama-samahin ang
place value.
magkasunod na bilang na
3. Pagsasama-samahin
multiples ng 100 simula
ang mga
200 hanggang 400.
______________upang
5. Ano ang sum kapag
makuha ang
pinagsama ang
______________.
pinakamaliit at
pinakamalaking digit na
mabubuo sa 4,3,5?
1. Sa pagtatantiya ng 1. Sa pagtatantiya ng 1. Sa pagtatantiya ng Sa pagsasama-sama ng
kabuuang bilang na may kabuuang bilang na may kabuuang bilang na may bilang gamit ang isip
3-4 na digit, i-round-off 3-4 na digit, i-round-off 3-4 na digit, i-round-off lamang na may multiples
ito sa pinakamalapit na ito sa pinakamalapit na ito sa pinakamalapit na na 100, idagdag ang
place value upang place value upang makuha place value upang bilang by place value
H. Paglalahat ng Aralin makuha ang tinantiyang ang tinantiyang sagot. makuha ang tinantiyang mula sa kanan pakaliwa.
sagot. 2. Maaaring mababa o sagot.
2. Maaaring mababa o mataas ang tinantiyang 2. Maaaring mababa o
mataas ang tinantiyang sagot sa eksaktong sagot. mataas ang tinantiyang
sagot sa eksaktong sagot sa eksaktong sagot.
sagot.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin ang Panuto: Basahin ang Tantiyahin ang inyong Pag-aralan ang survey ng
sitwasyon at sagutin ang sitwasyon at sagutin ang sagot at online enrolment ng mga
mga tanong sa mga tanong sa ibigay ang eksaktong mag-aaral sa Paaralang
ibaba. ibaba. sagot. Isulat ang sagot sa Elementarya ng Cavite.
Itinala ni Ann ang Itinala ni Ann ang bilang inyong kuwaderno.
bilang ng paper plate na ng paper plate na nagamit
nagamit nila sa nila sa
loob ng limang araw. loob ng limang araw.
Sagutin sa isip ang
sumusunod na tanong.
1. Sa iyong Ilan
pagtatantiya, ilang 1. Ano ang natantiyang
ang mga batang
paper plate ang nagamit kabuuan (estimated sum)
nagpatala sa Paaralan?
noong Lunes at Martes? ng paper plate na nagamit
1) ikatlo at unang baitang
2. Ibigay ang aktwal na sa loob ng Miyerkules
2) sa ikaapat at ikalimang
kabuuang bilang (actual hanggang Biyernes?
baitang?______
sum) ng paper plate na 2. Ano ang aktuwal na
3) simula kinder
nagamit noong araw ng kabuuan (actual sum) ng
hanggang ikaanim na
Lunes at Martes? paper plate na nagamit sa
baitang
3. Ano ang masasabi mo araw ng Martes at
4) sa key stage 1 (Kinder
sa aktwal na kabuuan Huwebes?
hanggang ikatlong
(actual sum) at baitang)___
natantiyang kabuuan 5) sa key stage 2
(estimated sum)? (Ikaapat hanggang
ikaanim na baitang)
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin
at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
ibva pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiya ng
pagturturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:
Checked by:
JELINE S. BADING JUDITH G. CHUMALAN
Teacher III Master Teacher I

You might also like