You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
SCHOOLS DIVISION OFFICE
QUEZON CITY, METRO MANILA
FLORA A. YLAGAN HIGH SCHOOL

BANGHAY SA PAGTUTURO
PAGBASA AT PAGSUSURI NG TEKSTO TUNGO SA PANANALIKSIK
IKATLONG MARKAHAN

RICA V. ALCANTARA PETSA: MARSO 13-17, 2023

TEACHER’S PROGRAM
ORAS SEKSYON
7:30-8:30 Argon & Alighieri (Filipino & Journ)
8:30-10:30 Cookery (Pananaliksik/ 21ST Century Literarture)
10:30-11:00 Break Time
11:00-1:00 Toursim/ Programming (Pananaliksik/ 21ST Century Literarture)
1:00-2:00 HomeRoom Guidance

ARALIN 2: APA STYLE NA PORMAT SA TEKSTONG IMPORMATIBO

Deskripsyon ng Kurso: Pag-aaral sa proseso ng pagbasa at pagsusuri ng iba’t ibang anyo at


uri ng teksto na nakatutulong sa pagbuo at pagsulat ng sistematikong
pananaliksik.

Pamantayang Pangnilalaman: Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa
kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig

Pamantayan sa Pagganap: Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga


penomenang kultural at panlipunan sa bansa

Panitikang Kontemporaryo/Popular: Napapanahong sanaysay, talumpati, panitikang


popular (awitin, komiks, iba’t ibang paraan ng komunikasyon sa social media)

Gramatika: Paggamit ng kasanayang komunikatibo (linggwistik, sosyolinggwistik,


diskorsal at istratedyik)

I. LAYUNIN: (Unang Araw)


1. Nakakukuha ng angkop na datos upang mapaunlad ang sariling tekstong isinulat
(F11E-IIId-36)
2. Nakapagsusulat ng isang mahusay na tekstong impormatibo
3. Nasususuri ang ginawang tekstong impormatibo ng kamag-aral

II. PAKSANG-ARALIN
KAGAMITANG PAMPAGTUTURO: tisa at pisara
SANGGUNIAN:
1. Dayag, A.M. at del Rosario, M.G. (2017). Pinagyamang Pluma: Pagbasa at
Pagsusuri ng Iba’t ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik Quezon Ave., Quzon
City: Phoenix Publishing House, Inc. Pahina 10-23.

III. YUGTO NG PAGKATUTO


A. PANIMULANG GAWAIN
1.PAMBUNGAD NA GAWAIN
a. Panalangin
b. Pagbati
c. Pagsasaayos ng silid-aralan
d. Pagtsek ng atendans
e. Pagbabalik-aral

2.PAGGANYAK
Mayroon ba kayong kilalang nakasuhan ng plagiarism?

3.PAGTALAKAY
Tatalakayin ang APA Style Pormat

PAGLALAHAD NG POKUS NA TANONG:


1. Bakit mahalaga ang paglalagay ng tamang credits sa mga may-akda?
2. Bakit APA Style ang kailangang gamitin pagdating sa mga tekstong
impormatibo?
3. Ano-ano ang iba’t ibang paraan sa paggamit ng APA Style Pormat?

IV. PAGLALAHAT NG ARALIN


PEER CHECKING NG GINAWANG TEKSTONG IMPORMATIBO: Magsasagawa ng
isang peer checking sa mga tekstong impormatibong sinulat ng kamag-aral. Iwawaksi ang
mga balarila, baybay, maling gamit ng bantas at maging ang tamang paglalagay ng credits at
sanggunian. Matapos nito ay muling magsasagawa ng pinal na borador bago i-print muli at
ipasa ang pinakapinal na tekstong impormatibo.

VI. KASUNDUAN
Humanda sa pagsusulit sa susunod na pagtatagpo.

REFLEKSYON: Ang pagsulat ng isang tekstong impormatibo ay dapat na matutuhan ng mga mag-
aaral sa simula pa lamang ng klase. Sapagkat ito ay lubos na makakatulong sa kanilang pagsulat ng
pananaliksik. Matapos ng gawaing ito, muli nila itong iwawaksi kung mayroon bang mga
pagkakamali sa bantas, balarila o kinopyang impormasyon sa internet na walang tamang pagbibigay
ng credit sa awtor.

YUGTO NG PAGKATUTO: (IKALAWANG ARAW)

I. LAYUNIN:
1. Nakasasagot nang maayos sa maikling pagsusulit ukol sa Tekstong Impormatibo.

II. PAGLALAHAT NG ARALIN


PAGSUSULIT # 1: Panuto. Piliin ang tamang sagot mula sa mga tanong na nasa ibaba.
Gamit ang app na Quizizz ay magsasagawa ng maikling pagsusulit ukol sa nakaraang
tinalakay.

VI. KASUNDUAN
Pag-aralan ang Tekstong Deskriptibo.
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

RICA V. ALCANTARA ELESIAH T. SUNGA NOEL M. DE LOS REYES


TII HT III, FILIPINO PUNUNGGURO

You might also like