You are on page 1of 5

Paaralan: AYALA HIGH SCHOOL Baitang/ Antas: 10

Pang-Araw-araw na
Guro: Kamille Joy M. Manlapaz Asignatura: Filipino
Tala sa Pagtuturo
Linggo at Petsa: Ika-anim ( ika-2-6 ng Septyembre) Markahan: UNA

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Pangnilalaman:

B. Pamantayan sa Pagganap: Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang
Mediterranean.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapahayag ang Nagagamit nang wasto F10PN-Ib-c-63 Lagumang pagsusulit
Isulat ang code sa bawat mahahalagang kaisipan/ ang pokus ng pandiwa Nasusuri ang tiyak na
kasanayan pananaw sa nabasang (tagaganap, layon, bahagi ng napakinggang
mitolohiya (F10PN-Ia-b- pinaglalaanan at parabula na naglalahad ng
62) kagamitan) katotohanan, kabutihan at
a. sa pagsasaad ng kagandahang-asal.
aksiyon, pangyayari at F10PS-Ib-c-65
karanasan; Naipakikita ang
b. sa pagsulat ng kakayahan sa pagsasalita
paghahambing; sa paggamit ng mga berbal
c. sa pagsulat ng at di-berbal na estratehiya.
saloobin; F10PN-Ib-c-63
d. sa paghahambing sa Nasusuri ang tiyak na
sariling kultura at ng bahagi ng napakinggang
ibang bansa; at parabula na naglalahad ng
e. isinulat na sariling katotohanan, kabutihan at
kuwento. (F10WG-Ia-b- kagandahang-asal.
57) F10PB-Ib-c-63
Nasusuri ang nilalaman,
elemento at kakanyahan
ng binasang akda gamit
ang mga ibinigay na
tanong.
F10PT-Ib-c-62
Nabibigyang-puna ang
estilo ng may-akda batay
sa mga salita at
ekspresyong ginamit sa
akda.

Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Panitikan: Gramatika at Retorika: Panitikan:
Mga Diyos at Diyosa ng Pokus ng Pandiwa “Ang Tusong Katiwala”
II. NILALAMAN Griyego at Romano Parabulang Naganap sa
Syria
(Lukas 16:1-15)
III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung
Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang
Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang
Mediterannean)- Modyul 1: Mediterannean)- Modyul Mediterannean)- Modyul
Mito mula sa Rome, Italy 1: Mito mula sa Rome, 2: Parabula mula sa Syria
Italy
DepEd TV Youtube
DepEd TV Youtube Channel DepEd TV Youtube Channel
Channel
1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-aral Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung


Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang
Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang
Mediterannean)- Modyul 1: Mediterannean)- Modyul Mediterannean)- Modyul
Mito mula sa Rome, Italy 1: Mito mula sa Rome, 2: Parabula mula sa Syria
p.17-21 Italy p. 4-9
p. 21-27
3. Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang bidyu klips bidyu klips bidyu klips
Panturo laptop, LED TV, speaker laptop, LED TV, speaker laptop, LED TV, speaker

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Gayahin ang mga Diyos at Mga katanungan sa mga Paano maging mabuti?
Aralin o Pagsisimula ng Diyosa ng Mitolohiyang ginawa ni Psyche para sa
Bagong Aralin Griyego at Romano pag-ibig niya kay Cupid
B. Paghahabi sa Layunin ng Tukuyin ang mga
Aralin pandiwa sa mga
pangungusap
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Pagpapakilala bilang Diyos Tatalakayin ang Pokus ng Panuorin ang cartoon ng
Bagong Aralin o/ at Diyosa ng Pandiwa parabulang “Ang Tusong
Mitolohiyang Griyego at Katiwala”.
Romano
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
E. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa mitong Cupid at Gawain 3: Pagsasanib Gawain 3: Pag-unawa sa
Konsepto at Paglalahad ng Psyche ng Gramatika at Binasa
Bagong Kasanayan #2 Retorika (A)
p. 25-26
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 6: Saliksikin Mo! Gawain 3: Pagsasanib Gawain 3: Pag-unawa sa
(Tungo sa Formative Magsaliksik at alamin ang mga ng Gramatika at Binasa
Assessment) planeta, produkto, kompanya, Retorika (B)
terminolohiyang pangmedisina p. 26
at iba pang mga bagay na
naibatay sa pangalan ng mga
diyos at diyosa ng Roman.
G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-Araw-araw na
Buhay

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
V. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Gawain 5: Opinyon ko, 4: Galaw-galaw, Araw- Gawain 3: Pag-unawa sa


Mahalaga! araw Binasa
p. 27
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-Aralin at
Remediation
Prepared by:

KAMILLE JOY M. MANLAPAZ Checked:


Teacher III
CHRISTA D. MERETE
Master Teacher I

Noted:

ALBERT V. DATU
Principal I

You might also like