You are on page 1of 4

Baitang/

Pang-Araw-araw na Paaralan: AYALA HIGH SCHOOL Antas: 10


Tala sa Pagtuturo Guro: Kamille Joy M. Manlapaz Asignatura: Filipino
Linggo at Petsa: Ikatlong linggo (ika-11-15 ng Septyembre, 2023) Markahan: Una

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Pangnilalaman:

B. Pamantayan sa Pagganap: Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang
Mediterranean.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapahayag ang Naiuugnay ang Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto
Isulat ang code sa bawat mahahalagang kaisipan/ kahulugan ng salita batay pokus ng pandiwa ang pokus ng pandiwa
kasanayan pananaw sa nabasang sa kayarian nito (tagaganap, layon, (tagaganap, layon,
mitolohiya (F10PN-Ia-b- (F10PT-Ia-b-61) pinaglalaanan at pinaglalaanan at
62) kagamitan) kagamitan)
a. sa pagsasaad ng a. sa pagsasaad ng
Natutukoy ang mensahe at aksiyon, pangyayari at aksiyon, pangyayari at
layunin ng napanood na karanasan; karanasan;
cartoon ng isang mitolohiya b. sa pagsulat ng b. sa pagsulat ng
(F10PD-Ia-b61) paghahambing; paghahambing;
c. sa pagsulat ng saloobin; c. sa pagsulat ng
d. sa paghahambing sa saloobin;
sariling kultura at ng ibang d. sa paghahambing sa
bansa; at sariling kultura at ng
e. isinulat na sariling ibang bansa; at
kuwento. (F10WG-Ia-b- e. isinulat na sariling
57) kuwento. (F10WG-Ia-b-
57)
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Panitikan: Gramatika at Retorika: Gramatika at Retorika: Gramatika at Retorika:
Mga Diyos at Diyosa ng Kayarian ng Salita Gamit ng Pandiwa Pokus ng Pandiwa
II. NILALAMAN Griyego at Romano

III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung
Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang
Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang
Mediterannean)- Modyul 1: Mediterannean)- Modyul Mediterannean)- Modyul Mediterannean)- Modyul
Mito mula sa Rome, Italy 1: Mito mula sa Rome, 1: Mito mula sa Rome, 1: Mito mula sa Rome,
Italy Italy Italy

DepEd TV Youtube Channel DepEd TV Youtube DepEd TV Youtube DepEd TV Youtube


Channel Channel Channel
1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-aral Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung Filipino- Ikasampung
Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang Baitang ADM Unang
Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang Markahan (Panitikang
Mediterannean)- Modyul 1: Mediterannean)- Modyul Mediterannean)- Modyul Mediterannean)- Modyul
Mito mula sa Rome, Italy 1: Mito mula sa Rome, 1: Mito mula sa Rome, 1: Mito mula sa Rome,
p.9-12, p. 13-15, p. 16-20 Italy Italy Italy
p. 21-24
3. Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang bidyu klips bidyu klips laptop, LED TV, speaker laptop, LED TV, speaker
Panturo laptop, LED TV, speaker laptop, LED TV, speaker

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Presentasyon sa mga Diyos Pagbabalik aral ukol sa Pagbabalik aral ukol sa
Aralin o Pagsisimula ng at Diyosa ng Mitolohiyang mga Kayarian ng Salita at mga Gamit ng Pandiwa
Bagong Aralin Griyego at Romano Pandiwa.
B. Paghahabi sa Layunin ng Pagpapakilala sa mga Tukuyin ang mga pandiwa Tukuyin ang mga
Aralin Diyos at Diyosa ng sa mga pangungusap pandiwa sa mga
Mitolohiyang Griyego at pangungusap
Romano
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Pagtalakay sa Mga Tatalakayin ang Gamit ng Tatalakayin ang Pokus
Bagong Aralin Kayarian ng Salita Pandiwa ng Pandiwa
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
E. Pagtalakay ng Bagong Gawain 3: Pagsasanib ng Gawain 3: Pagsasanib
Konsepto at Paglalahad ng Gramatika at Retorika (A) ng Gramatika at
Bagong Kasanayan #2 p. 25-26 Retorika (B)
p. 26
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-Araw-araw na
Buhay

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
V. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H. Paglalahat ng Aralin Pagbibigay ng opinyon sa
presentasyon sa mga Diyos at
Diyosa ng Mitolohiyang
Griyego at Romano.
I. Pagtataya ng Aralin 4: Galaw-galaw, Araw-
araw
p. 27
J. Karagdagang Gawain Gawain 6: Magsaliksik at
para sa Takdang-Aralin at alamin ang mga planeta,
Remediation produkto, kompanya,
terminolohiyang pang
medisina at iba pang mga
bagay na naibatay sa
pangalan ng mga diyos at
diyosa ng mga Roman. Isulat
ang katangian ng mga ito
kung bakit ito ang kanilang
naging pangalan.

Prepared by:

KAMILLE JOY M. MANLAPAZ Checked:


Teacher III
CHRISTA D. MERETE
Master Teacher I

Noted:
ALBERT V. DATU
Principal I

You might also like