Professional Documents
Culture Documents
Q2 Ap3 Batas W1 Nov8
Q2 Ap3 Batas W1 Nov8
Guro Asignatura AP
ARAW: MIYERKULES
I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and mga
Pamantayang
A. sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
Pangnilalaman
kinabibilangang rehiyon
Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at
Pamantayan sa
B. sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
Pagganap
kinabibilangang rehiyon
Natutukoy ang kasaysayan ng pagbuo ng sariling lalawigan ayon sa batas AP3KLR-
C.
Ila-b-1
Pamantayan sa
1. Natutukoy ang mga batas na nagbigay bisa sa pagbuo ng lalawigan
Pagkatuto /
sa rehiyon
Layunin / CODE
2. Naisasalaysay ang pagbuo ng sariling lalawigan at ng karatig nito sa
bisa ng batas.
3. Nabibigyang halaga ang mga batas sa sariling lalawigan.
II. NILALAMAN Ang Pinagmulan ng Lalawigan Ayon sa Batas
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian:
MELC AP G3 Q2 CLMD4A-BOW-V3.0
Mga Pahina
1. sa Gabay Curriculum Guide p. 32 ng 120
Guro
Araling Panlipunan Patnubay ng Guro pp. 75-78
Mga Pahina
sa
2. Kagamitang Araling Panlipunan, Kagamitang Pangmag-aaral pp. 174-190
Pang-mag-
aaral
Mga Pahina
3.
sa Teksbuk
Karagdagang
4.
kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resouce
Iba pang
B. Kagamitang powerpoint presentation, video clip
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa ALAMIN MO!
nakaraang aralin
at/o pagsisimula Kapag nakikita mo ang simbolong ito, ano ang naiisip mo?
ng bagong aralin
Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin.
(Activity-1)
Pagtalakay ng
D.
bagong konsepto
at paglalahad ng Mga batayan upang sang-ayunan ang panukalang magkaroon ng bagong lalawigan o lungsod:
bagong kasanayan
#2 (Activity-3)
Tandaan: Kahit pa nasunod ang lahat na batayan na ito, maaaring pa ring hindi
naisasabatas ang pagbuo ng bagong lalawigan. Kailangan ang karamihan sa
botante na naninirahan sa panukalang lalawigan ay boboto na gusto nila ang
pagbuo ng bagong lalawigan. Kapag hindi sapat ang bilang ng boto, hindi
maipapasa ang batas.
TUKLASIN MO!
E.
Naiisip mo na ba kung paano nagkakaroon ng bagong lalawigan o lungsod ayon
Pagtalakay ng
sa batas? Tuklasin kung paano naging lalawigan ang isang lugar.
bagong konsepto
at paglalahad ng
Basahin ang mga pangyayari sa pagbuo ng isang lalawigan sa pamamagitan ng
bagong kasanayan
panonood ng isang video clip. Paano nagkakaiba o nagkakapareho sa pagbuo ng
#1 (Activity -2)
ating lalawigan?
https://www.youtube.com/watch?v=sw3tPFVeNG0
Punan ang talahanayan batay sa hinihinging impormasyon.
F.
GAWIN NATIN!
G.
Iguhit ang mga hakbang sa pagkakaroon ng bagong lalawigan o lungsod. Punan
ang graphic organizer upang ipakita ang mga hakbang.
Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
(Application)
H.
Paglalahat ng Pagsunud-sunurin ang mga hakbang sa pagbuo ng bagong lalawigan ayon sa batas
Aralin batay sa mga sumusunod na pangungusap. Isulat ang 1 sa unang pangyayari
(Abstraction)) hanggang 4, ang pinakahuling hakbang.
Ayon sa Local Government Code 1991 may mga nagpapanukala sa
pagkakaroon ng bagong lalawigan o lungsod upang mas makakatugon ang
pamunuan sa pangangailangan ng mga taong naninirahan dito. Sa paanong paraan
nakakatulong ang pamunuan upang mapabuti ang pamumuhay sa lalawigan? Isulat
ang iyong saloobin tungkol dito.
Pagtataya ng
Piliin ang talatang iyong buuin upang ipakita ang iyong saloobin.
I. Aralin
(Assessment)
Sa palagay ko, nakakabuti ang pagkakaroon ng bagong lalawigan
_______________________________________________________.
Pagninilay
J. Karagdagang
Gawain para sa
Isulat sa iyong kwaderno ang mga mahahalagang impormasyong iyong
Takdang Aralin at
natutunan mula sa aralin.
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
B.
G.
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?