You are on page 1of 5

Learning Area Araling Panlipunan 7

Learning Delivery Modality Face to Face Learning Modality

Paaralan LBNHS - Pob Baitang Baitang 7


Tala sa Guro Geneli E. Asignatura Edukasyon sa
Pagtuturo Herradura Pagpapakatao
Petsa Pebrero 15, 2023 Markahan Ikatlong Markahan
Oras Bilang ng Araw 1 araw

I. LAYUNIN Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


a. Nakikilala ang Birtud at ang iba’t ibang uri
nito.

b. Nalalaman ang birtud na dapat nilang


linangin at isabuhay sa pamamagitan ng
poster na nagpapakita ng mabuting asal.

c. Napahahalagahan ang mga tungkol sa


natuklasan na mga birtud na higit na
magpapaunlad pagkatao sa paggawa ng
pagninilay ( Reflection ).

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa


pagpapahalaga at birtud.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagsasabuhay
ng
mga pagpapahalaga at birtud na magpapaunlad ng
kanyang buhay bilang nagdadalaga/nagbibinata.
C. Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkakatuto Nakikilala ang pagkakaiba at pagkakaugnay ng birtud
(MELC) Kung mayroon, at pagpapahalaga
isulat ang
pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto o
MELC
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang
pagpapaganang Kasanayan)
E. Pagpapayamang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang
pagpapaganang Kasanayan)
II. NILALAMAN Mga Birtud
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian 1. Edukasyon sa Pagpapakatao Mga Modyul para
sa Mag-aaral
a.1. Mga Pahina sa Gabay MELC ESP-G7 PIVOT BOW Curriculum Guide p. 57
ng Guro
a.2. Mga Pahina sa Modyul pp. 191-202
Kagamitang Pangmag-
aaral
a.3. Mga Pahina sa Edukasyon sa Pagpapakatao Mga Modyul para sa
Teksbuk Mag-aaral, pp. 191-202.

Ibang pinagkunang sanggunian Google-Slideshare, tv,


laptap, ppt.
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal Learning
Resources
B. Listahan ng mga Laptop, tv, larawan, Internet, powerpoint
kagamitang Panturo para
sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Panalangin
Pagtatala ng liban sa klase
Balitaan. Magkaroon ng ilang minutong talakayan
tungkol sa napanood o narinig na balita sa tv o radio.
Magbalik aral sa nakaraang aralin. Tungkol sa
Kabihanan.

Paganyak:
PICTO-SURI
B. Pagpapaunlad (Ibabahagi ng guro ang kaniyang mga kagamitang
biswal upang makita ng bawat mag-aaral ang
nakapaloob na mga mahahalagang impormasyon
tungkol sa aralin)

Mga Birtud

 Mula sa salitang Latin na Virtus (Vir)


 Ang kahulugan ay pagiging tao, matatag at
malakas.
 Nakaugnay sa pag-iisip at pagkilos ng tao

Gawi
 Ang bunga ng paulit-ulit na pagsasakilos o
pagsasagawa ng tao na isang kilos na may
kakambal na pagsisikap.

Uri ng Birtud
1. Intelektuwal na Birtud- Gawi ng Isip
 Pang-unawa
 Agham
 Karunungan
 Sining
 Maingat na paghusga
2. Moral na Birtud- Gawi ng Kilos-loob
 Katarungan (Justice)
 Pagtitimpi (Temperance)
 Katatagan (Fortitude)
 Maingat na paghuhusga (Prudence)
3. Teolohikal na Birtud- Mga Kaloob ng Diyos
 Pananampalataya (Faith)
 Pag-asa (Hope)
 Pag-ibig (Love)

GUMUHIT TAYO
C. Pakikipagpalihan
Panuto: Gumawa ng poster na nagpapakita ng
mabuting asal.

RUBRIKS

Pamantayan
Presentasyon………………………...5 Puntos
Kaaangkupan sa Paksa…………….5 Puntos
Kalinisan ng Gawa…………………..5 Puntos
Pagkamalikha..………………………5 Puntos
Kabuuang Puntos…………………20 Puntos
D. Paglalapat GAWAIN 5
PAGGANAP

Panuto:
1. Suriin mo ang buhay mo ngayon bilang
nagdadalaga/nagbibinata kung ano ang birtud
na nararapat mong linangin at isabuhay.
2. Gawin mo ito gabay ang halimbawa na nasa
Virtue Action Grid.
3. Pagkatapos, sagutin ang parehong mga tanong
para sa iyong sarili na nasa unang kolum ng
Virtue Action Grid.
4. Itala ang mga ito sa isang buong papel ( 1
whole paper)

E. Karagdagang Gawain Takdang Aralin:


Panuto: Nais mo bang malinang ang iyong mga
birtud? Narito ang mga paraan kung paano mo ito
maisasagawa. Sundan ang mga hakbang sa ibaba
gamit ang matrix ng "Plano ng Paglinang ng Aking mga
Birtud".
1. Tukuyin ang birtud na nais mong malinang upang
mahubog ang iyong pagkatao.

2. Tukuyin din ang paraan o hakbang ng


pagsasabuhay. Sa tapat ng bawat paraan ay maglagay
ng pitong kolum na kakatawan sa pitong araw na
mayroon sa isang linggo.

3.Lagyan ng tsek (✔) ang kolum kung naisagawa sa


naturang araw ang pamamaraan na naitala at ekis (x)
kung hindi. Gawin ito sa loob ng dalawang linggo. Sa
ganitong paraan, masusubaybayan mo kung tunay
mong nailalapat ang pamamaraan upang maisabuhay
ang birtud.
Magsusulat ang mga bata sa kanilang sagutang papel
ng kanilang nararamdaman o realisasyon gamit ang
F. V. Pagninilay mga sumusunod na prompt:

Nauuwanaanko na_________________
Nabatid ko na_____________________

Inihanda ni:
Iniwasto ni:
___________________________
____________________________
Geneli E. Herradura
Genara Aycoho
Student Teacher
COOPERATING TEACHER

Nabanggit ni:

____________________________

MRS. Rosanna Aspiras

AP HEAD TEACHER

You might also like