You are on page 1of 10

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IV-A CALABARZON
SANGAY NG RIZAL
DISTRITO NG SAN MATEO
PAARALANG ELEMENTARYA NG SILANGAN

CATCH-UP FRIDAYS DLL PARA SA PAGBASA (Filipino/MTB)


Date: February 16, 2024 Week: 3

Grade 1,II,II- Full Refresher

I. Layunin: Natutukoy at nabibigkas ang mga titik at tunog ng patinig at mga kritikal na titk ng katinig sa
alpabeto

Nakabubuo at nababasa ang pantig mula sa pinagsamasamang patinig at mga kritikal na titik

II. Paksang Aralin: Pagtukoy at Pagbigkas ng mga Tunog T ng Patinig at Tunog ng mga Kritikal na Titik sa Alpabeto

Pagbuo at Pagbasa ng mg Pantig Mula sa Pinagsamasamang Patinig at Kritikal na Titik


A. Kagamitan: plaskard ng mga titik ng alpabeto,dice,bola,papel, krayola, worksheet

B. Sanggunian: MTB K to 12 Kompetensi

Unang Hakbang sa Pagbasa pahina 5-6

III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain/Pre-Implementation

1. Awit na may aksyon/kilos (“Kumembot at Pumalakpak”)

a. Hayaang panoorin ng mga bata sa telebisyon ang awit na may aksyon.

b. Masiglang ipagaya ang awit at sabay sabay na ipagawa ito. Ipaulit ng 3 beses.

Mga estratehiya sa pagsasagawa ng awit:

✓ Isagawa ng may kapares


✓ Isagawa ng pangkatan
✓ Isagawa sa pamamagitan ng laro
c.Magbigay ng ilang tanong, bilang bahagi ng simpleng komprehensyon.

• Ano anong bahagi ng katawan ang naging aktibo sa pagsasagawa ng aksyon?


• Naisagawa ba nang maayos ang mga aksyon o kilos na narinig sa awit?
• Kailan maaring isagawa ang mga kilos sa awit tulad ng pagpalakpak?
• Ano ang inyong naramdaman habang isinasagawa ang mga aksyon o kilos?
• Maari rin bang isagawa ng iyong kapatid ang mga natutuhang kilos? Bakit

B. Panlinang na Gawain/During Implementation

I. Paglalahad ng Aralin

a. Ipaskil ang mga plaskard ng titik ayon sa pangkat nito

Unang Pangkat: Mga Katinig (Aa, Ee, Ii, Oo, Uu)

Ikalawang Pangkat : Mga Kritikal na Titik ( Bb. Vv. Pp, Dd, Ff, Mm, Nn,)

b. Ipaparinig at imomodelo ng guro ang wastong bigkas at tunog ng bawat titik.

titik Bb tunog /b/ titik Dd tunog/d/ titk Mm tunog/m/


titik Pp tunog/p/ titk Ff tunog/f/ titik Nn tunog /n/
titik Vv tunog /v/ titk Aa tunog /a/ titik Ee tunog /e/
Titik Ii tunog /i/ titik Oo tunog /o/ titik Uu tunog /u/

c. Bigyang pansin ang wastong pagbasa ng tunog ng mga kritikal na titik.

d. Pagsasanib ng katinig at patinig upang makabuo ng pantig.

/ M/ + /a/ = Ma /p/ + /o/ = po

/ d/ + /e/ = de /n/ + /i/ = ni


II. Pagbasang Gawain

A, Laro : “Igulong Mo at Basahin Mo”

Kagamitan: isang dice ng mga patinig at isang dice ng mga kritikal na titk.
Pamamaraan:
1. Pangkatin ang mga bata at pumili ng lider
2. Bigyan ng dice ang bawat pangkat
3. Pagugulungin ng lider ang ang unang dice ng patinig at sasabihin ang titik
at tunog nito.
4. Susunod na pagugulungin ang ikalawang dice ng mga kritikal na titik,
babasahin at bibigkasin ang tunog nito.
5 Ipabigkas ng magkasunod ang tunog ng patinig at katinig upang
makabuo ng pantig.
6. Hayaang basahin at bigkasin ng paulit-ulit ang nabuong pantig.
7. Muling pagulungin ang 2 dice para sa pagbuo ng iba pang pantig.

B. Laro: “Salo! Basa!

Kagamitan: 3 Bola, may mga nakasulat na pantig

Pamamaraan:
1. Pangkatin 3 ang mga bata at poporma sila ng pabilog.
2. Bigyan ng tig isang bola ang bawat pangkat.
3. Para sa pagpasa ng bola, magbibigay ang guro ng bilang at ipapasa nag
bola ayon sa bilang na ibibigay ng guro. Halimbawa: 3 ang ibinigay na
bilang ng guro ipapasa ng paikot ang bola ng 3 at yung batang may
hawak ng bola ay babasahin niya ang pantig na nakasulat sa bola.
4. Ulitin ang laro hanggang makabasa ang lahat ng mga bata.

C. Pangwakas na Gawain/Post Implementation

a. Worksheet 1

Panuto: Kulayan ang kahon ng mga titik ng kulay dilaw at kulayan ang kahon ng mga
pantig ng kulay berde. Basahin nang malakas ang laman ng mga kahon na may
kulay berde, at bigkasin ang tunog ng mga kahon na may kulay dilaw.
Mi bo Da Vv

Bb Ne Dd pa

Pu Nn Di Pp

b. Pagsulat)

Panuto: Isulat sa papel ang titik o pantig na bibigkasin ng guro.

1. Ba
2. Malaki at maliit na titk Ee
3. Po
4. De
5. Malaki at maliit na titk Vv

IV. Pagtataya

Panuto: Tukuyin at bigkasin ang mga patinig at kritikal na mga katinig. Lagyan ng / kung
wasto ang ginawa at X kungg mali.

_______1. Ee ______2. Bb _______3. Dd _______4. Oo _________5. Pp

Inihanda ni: Checked by:

EMILY C. ALABOT ELVIRA E. SEGUERA


Grade 1 Teacher Principal II
Republika ng Pilipinas
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IV-A CALABARZON
SANGAY NG RIZAL
DISTRITO NG SAN MATEO
PAARALANG ELEMENTARYA NG SILANGAN

CATCH-UP FRIDAYS DLL FOR ENGLISH READING


Date: February 16, 2024 Week: 3
GRADE I,II,III- ENGL MODERATE REFRESHER

I. Objectives: Read words with CVC spelling pattern with vowel and consonant letter sounds

II. Subject Matter: Reading Words with CVC Spelling Pattern with vowel and consonant letter sounds

A. Materials: Manipulative reading materials, worksheet, YouTube videos

Kto12 Curriculum Competencies


B. References:

III. Procedures A. Pre-Implementation:


Song: Alphabet Song
1. Let the class listen to the alphabet song played on You Tube
2. From the played song the pupils will recognize the vowel letters and the consonant
letters sounds.
3. Show mystery box full of flashcards of vowel letters and consonant letters.
Example:
Aa

Bb

4. Call each pupils to pick one card then let he/she produced the letter name and the
sounds.
5. If they did it correct, they will receive a round of very good clap.
6..The teacher will model how to read CVC word with vowel sounds at the middle of the

word such as b–a-t

bat cat sat mat fat


B. Implementation:
1. Group Contest: “Pin the missing vowel letter”

Materials: squared cartolina with CVC pattern and with the missing vowel letter
Cut-out flashcards of vowel letters

Directions:
a. Form 5 group of learners. Each group will receive cartolina with CVC
pattern and with the missing vowel letter at the middle and the flashcards
of vowel letters.

b__g b__t W__n l__g b__d


t__g s__t b__n f__g m__d
m__g h__t s__n n__g s__d
s__g w__t t__n r__d t__d
b. The learners will pin the correct vowel letter to form a word using cut-out
vowel letters to complete the CVC pattern.
c. The group will completely read the words they have formed.
d. They could let other group borrowed their work and read the CVC
pattern they have formed.
2. Game: “Skip-Hop”

Materials: words with CVC pattern on the flashcards

Directions:

a. Display words with CVC pattern on the floor, forming letter S


b. Learners will form lines, as they skip and hop besides the CVC pattern flashcards
c. They will read the words everytime they skip and hop.

C. Post Implementation:
Worksheet 2
Directions: Draw a line to match the word in column A with the correct picture in
column B. Read the word.

Column A Column B

1. Bus A.

2. hut B.

3. Bat C.

4. Rat D.

5. Cub E.
D. Evaluation:

Directions: Read and circle words with CVC spelling pattern.

Sun mat ten bed made lay bit

Prepared by: Checked by:

MARITESS SOLOMON ELVIRA E. SEGUERA


Grade 3 teacher Principal II
Republika ng Pilipinas
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IV-A CALABARZON
SANGAY NG RIZAL
DISTRITO NG SAN MATEO

CATCH-UP FRIDAYS DLL IN MATHEMATICS


Date: February 16, 2024 Week: 3
GRADE 1,II, III FULL REFRESHER

I. Layunin: Nakakabasa ng mga bilang 1 hanggang 50

II. Paksang Aralin: Pagbasa ng mga bilang 1 hanggang 50

A. Kagamitan: plaskard ng mga bilang na may salita, dice, bola, papel at lapis
B. Sanggunian:

III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain/Pre-Implementation

1. Awit na may aksyon

“Kumusta ka”

a. Pagkatapos ng awit ang guro ay tatanungin ang mga bata ayon sa awiting kanilang inawit.

b. Base sa ating inawit anong bahagi ang paborito mo? Bakit?

B. Panlinang na Gawain/During Implementation

1. Laro: “Roll Mo, Basahin ko”

a. Ang mga bata ay aayusin ng magkaharap. Hawak ang kahon ng ibat ibang
kulay,ipapasa ito ng mga bata pakanan habang magpatugtog ang guro ng awitin.

b. Paghinto ng awit ang batang may hawak ng bola ay ihagis ito at kung anong kulay ang
matapat ay ang katapat naman niya ang siyang kukuha ng plaskard/larawan sa kahon na may
katulad na kulay.
c. Basahin ng bata kung anong salitang bilang sa harap ng mga kaklase.Paikuting muli ang
kahon at uulitin ang katulad na proseso hanggang sa matapos ang awitin.

2. Laro: “Fishing Time”

a. Gamit ang fishing rod, ang mga bata ay nakaupo sa gilid.At ang mga plaskard ng mga
salita ay nakalapag sa sahig.

b. Ang unang bata na nasa upuan ay tatayo at kukunin ang rod at ihahagis kung ano ang
dumikit na bilang ay babasahin ng bata.

c. Pagkatapos ay susunod na ang pangalawang bata hanggang sa matapos ang lahat ng


bata.

C. Pangwakas na Gawain/Post Implementation

Bawat bata ay may hawak na plaskard ng mga pangalang-bilang. Magsasabi ng bilang


ang guro ang batang may hawak ng pangalang bilang ay tatayo at bibigkasin ang tunog nito.

IV. Pagtataya: Kulayan ang mga bagay na makikita sa larawan at ang bilang nito. Basahin ng bata sa
harap ang salitang kaniyang kinukulayan.

Inihanda ni: Iwinasto ni:

LIVY G. .MAHINAY ELVIRA E. SEGUERA


Guro, Ikalawang Baitang Principal II

You might also like