You are on page 1of 3

Las Piñas CAA National High

Paaralan: Kwarter: Ikalawa


School
Guro: JULIUS G. MACABALLUG Petsa: January 15-19, 2024

Pangkat Unang Sesyon Ikalawang Sesyon

Leadership 8:00-9:00 (Tuesday) 9:00-10:00 (Wednesday)


Pangkat at Love 11:20-12:20 (Tuesday) 7:00-8:00 (Wednesday)
DAILY Oras Learning 8:00-9:00 (Thursday) 10:20-11:20 (Friday)
LESSON Loyalty 10:00-10:55 (Friday)
PLAN

Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao 10

I. LAYUNIN

A. Pamantayan ng bawat Pamantayan Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang


Baitang pagunawa sa layunin, paraan at mga sirkumstansya ng makataong
kilos

Pamantayan sa Pagganap: Nakapagsusuri ang magaaral ng


kabutihan o kasamaan ng sariling pasya o kilos sa isang sitwasyon
batay sa layunin, paraan at sirkumstansya nito

B. Kasanayan sa EsP10MK-IIg-8.1 Naipaliliwanag ng mag-aaral ang layunin, paraan at


Pampagkatuto mga sirkumstansya ng makataong kilos
ANG LAYUNIN, PARAAN, SIRKUMSTANSIYA AT KAHIHINATNAN
II. NILALAMAN
NG MAKATAONG KILOS

III. MGA KAGAMITANG PAMPAGTUTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 83-93


Guro
2. Mga Pahina sa Pahina 143-160
Kagamitang Pang-Mag-
aaral)
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 143-160

4. Karagdagang Kagamitan
Hindi gumamit ng kagamitan mula sa Portal ng Learning Resources
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Tisa, biswal, piraso ng papel, monitor at laptop
Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang 1. Panimulang Gawain


aralin at / o pagsisimula ng a. Panalangin
aralin b. Pagbati
c. Pag-alam ng Liban
d. Kumustahan
e. Project LIVE (Fairness)
2. Balik-Aral
3. Pagtataya
Panuto: Sagutin ang katanungan.

1-5. Ipaliwanag kung paano nakakaapekto ang layunin, paraan at


sirkumstansiya sa makataong kilos? (5pts)
B. Paghahabi sa layunin Gawain 1- “I Watch”

1. Panunuod ng isang video clip na pinamagatang “every child should


watch this”.
URL: https://www.youtube.com/watch?v=0soLsRF2GhA

TANONG:

1. Anong pakiramdam matapos mapanuod ang video clip? Bakit?


2. Bago husgahan ang isang kilos, ano ang kinakailangang unawain?
Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga Gawain 2- “Good or Bad?”
halimbawa sa bagong aralin
1. Ang mga mag-aaral ay susuriin ang istorya ni Robin Hood.
Tutukuyin nila kung ang kabuuang kilos ba ay mabuti o masama gamit
ang mga sumusunod sa ibaba.

Layunin Paraan Sirkumstansya

Tanong:
1. Ano ang masasabi mo sa kilos, mabuti ba o masama?
2. Ano ang reyalisasyon matapos mong gawin ang gawain?
3. Sa paanong paraan nagiging Mabuti ang isang kilos?
D. Pagtatalakay ng bagong 1. Kahulugan ng Makataong kilos
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1  Santo Tomas de Aquino
2. Mga Batayan sa Paghuhusga sa Moral na Kilos
a. Layunin
b. Paraan
c. Sirkumstansya
 Sino
 Ano
 Saan
 Paano
 Kalian
d. Kahihinatnan

E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng MAKATAONG KILOS
bagong kasanayan #2

LAYUNIN SIRKUMSTANSIYA

PARAAN KAHIHINATNAN

F. Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa Gawain- “Propose your Plan”
pang araw – araw na buhay
1. Ang mga mag-aaral ay gagawa ng isang pagpaplano na may
mabuting hakbang sa pamamagitan ng pagtulong na may:

PANGALAN NG ORGANISASYON
Layunin:
Paraan:
Ano:
Sino:
Saan:
Paano:
Kailan:
H. Paglalahat ng Aralin Ang mabuting kilos ay dapat palaging mabuti hindi lamang sa kalikasan
nito kundi sa motibo at sirkumstansya kung paano ito ginagawa.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin ang katanungan.
1-5. Ipaliwanag kung paano nakakaapekto ang layunin, paraan at
sirkumstansiya sa makataong kilos? (5pts)
J. Karagdagang Gawain 1. Maghanda sa presentasyon sa ginawang proposal.
para sa Takdang aralin at
remediation
V. Mga Tala

VI. Pagninilay

____ Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas sa


A. Bilang ng mag-aaral na pagtataya.
nakakuha ng 80% sa Leadership Love Learning
pagtataya Loyalty

____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain


B. Bilang ng mag-aaral na para sa pagbibigas lunas.
nangangailangan ng iba Leadership Love Learning
pang gawaing remediation Loyalty

____ Oo _____ Hindi


C. Nakakatulong ba ang ____ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
remedial? Bilang ng mag
Leadership Love Learning
aaral na nakaunawa sa
Loyalty
aralin
____ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa pagbibigay
D. Bilang ng mag-aaral na lunas.
magpapatuloy sa Leadership Love Learning
remediation. Loyalty

E. Alin sa mga istratehiyang ____ Inobatibo _____ Dula-dulaan _____ Interaktibo


pagtuturo ang nakatulong ____ Talakayan _____ Pagtuklas ____ Paglutas ng suliranin
ng lubos? Paano ito ____ Debate _____ Panayam
nakatulong? Bakit? _________________________________________________
F. Anong suliranin ang aking
_____ Pambubulas ______ Pag-uugali
nararanasang solusyunan
_____ Kakulangan ng kagamitan pangteknolohiya
sa tulong ang aking
_____ Sanayang aklat
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking
_____ Lokalisasyon/ Kontekstwalisasyon na panoorin/Musika/Laro
nadibuho na nais kong
_____ Indigenosasyon
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Iniwasto at sinuri ni:


Inihanda ni: Binigyang pansin ni:

SYRENE S. CRUZ
JULIUS G. MACABALLUG Master Teacher I, EsP DR. ALEJANDRO G.
Teacher I ESPERANZA
Principal III
Inaprubahan ni:

DR. FELICES P. TAGLE


Education Program Supervisor
Edukasyon sa Pagpapakatao

You might also like