Professional Documents
Culture Documents
Epp56-Q1-W4-Aimee Ilaban
Epp56-Q1-W4-Aimee Ilaban
AIMEE A. ILABAN
BILIBIGAO E/S
Lesson Plans for Multigrade Classes CLAVERIA EAST DISTRICT
Grades 5 and 6
Learning Area: EPP Quarter: 1 Week: 4
Grade Grade 5 Grade 6
Pamantayang naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at Demonstrates an understanding of scientific practices in planting trees and fruit
Pangnilalaman kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag- trees
The learner unlad ng pamumuhay
demonstrates
understanding of
Pamantayan sa Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at Applies knowledge and skills in planting trees and fruit trees
Pagganap pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan
The learner
Mga Kasanayan sa Natatalakay ang mga palatandaan ng tanim na maaari nang Identifies the appropriate tools and equipment in plant propagation an
Pagkatuto anihin their uses
Naipakikita ang wastong paraan ng pag-aani(EPP5AG-Od-7) Demonstrates scientific ways of propagating fruit-bearing trees
Nagagamit ang talaan sa pagsasagawa ng wastong Observes healthy and safety measures in propagating fruit-bearing
pagsasapamilihan ng inaning gulay (EPP5AG-Od-8) trees(TLE6AG-Od-5)
Unang Araw
Layunin ng Aralin Natatalakay ang mga palatandaan ng tanim na maaari nang anihin Identifies the appropriate tools and equipment in plant propagation and their uses
Paksang Aralin Tanim na Maaari nang Anihin Tools and Equipment in Plant Propagation
Kagamitang Larawan pictures
Panturo
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
DT Direct Teaching
Teaching, Learning and Assessment Activities
GW Group Work
Paano ninyo masasabi na ang isang pananim na gulay at halamang namumunga ay maaari nang anihin? Ano ang pisikal na anyo nito?
IL Independent
Learning
A Assessment
DT DT
Kayo ba ay nakararanas ng mag-ani ng halamang gulay? Discuss the tools and equipment in plant propagation and their uses. (Appendix
2)
Pagtatalakay ng mga palatandaan ng tanim na maaari nang anihin
sa pamamagitan ng pagpapakita ng mga gulay o larawan nito.
(Apendiks 1)
IL GW
Ipasagot sa mga bata bakit kailangang alamin ang mga Group the pupils using Multiple Intelligences. (Appendix 3)
palatandaan na ang tanim na gulay ay maaari nang anihin. Ipasulat
sa papel
GW A
Pagpapangkat ng mga batang mag-uulat sa mga takdang panahon Paper and Pencil Test
ng pag-aani ng halamang gulay. Gamitin ang tseklist.(Apendiks 4) Matching Type (Appendix 5)
Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Naisasagawa ang wastong paraan ng pag-aani Demonstrates scientific ways of propagating fruit-bearing trees
Paksang Aralin Wastong Paraan ng Pag-aani Ways of Propagating Fruit-Bearing Trees
Kagamitang Larawan ng iba’t ibang gulay Tools and equipment
Panturo
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
DT Direct Teaching
GW Group Work
Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Dapat bang anihin sa tamang panahon ang mga itinanim na gulay? Naisasagawa ba ng maayos ang tamang paraan ng pag-aani?
Learning
A Assessment
DT DT
Naranasan na ba ninyong mag-ani ng iyong tanim na gulay? Discuss the ways of propagating fruit-bearing trees.(Appendix 8)
Demonstrate to the pupils on how to propagate fruit- bearing trees
Pagtalakay sa wastong pamamaraan ng pag-aani.(Apendiks 6)
A IL
Paper and pencil Test. (Apendiks 7 ) Write the ways on how to propagate fruit-bearing trees.
GW
A
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Niasasagawa ang wastong paggamit ng talaan sa pagsasapamilihan Observes healthy and safety measures in propagating fruit-bearing trees
ng mga inaning gulay
Paksang Aralin Talaan ng Wastong Pagsasapamilihan ng mga Inaning Gulay Healthy and Safety Measures in Propagating Fruit-Bearing Trees
Kagamitang Larawan
Panturo
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
DT Direct Teaching
GW Group Work
IL Independent Teaching, Learning and Assessment Activities
Learning
A Assessment
DT DT
Naranasan na ba ninyo na magbenta/bumili ng ng gulay sa Discuss the healthy and safety measures in propagating fruit-bearing trees.
palengke? (Appendix 10)
IL IL
Magpagawa ng sariling talaan ng iba pang halaman o gulay na Let them write the healthy and safety measures in propagating fruit-bearing trees
maaaring ipagsasapamilihan na naaayon sa pangangailangan ng
pamilya at komunidad.
DT GW
Tanungin ang kahalagahan ng paggamit ng talaan sa pagsasagawa
ng wastong pagsasapamilihan ng inaning gulay.
A A
Paggamit ng talaan. Punan ang patlang. (Apendiks 11)
Mga Tala
Pagninilay
Apendiks 1
Apendiks 6
Day 2, Grade 5 EPP5,Q1,W4
A. Tandaan ang mga bagay na dapat sundin sa pagpitas/pag-ani ng mga tanim na gulay
Apendiks 7
Day 2, Grade 5 EPP5,Q1.W4
Mahalagang malaman ang paggamit sa talaan sapagkat dito itinatala ang mga inaning
gulay at kung paano ito pagsasapamilihan. Nagiging organisado at handa ang bawat produkto
na nakatutulong upang mabilis na maibenta ang mga ito.
Ang pagsasapamilihan sa isang pook ay maaaring di tulad sa ibang lugar. Ang tagumpay
ng pagsasapalengke ay nakasalalay sa katangian ng gulay. Samakatuwid, ang maingat na
pagmamasid sa mga katangian ng gulay na ititinda sa palengke ay isang paraan na may
kaugnay sa pagsasapamilihan. Ang sariwa, tamang gulang, pag-iimpake, at tamang timbang
ay ilan sa mga katangian na dapat bigyang pansin sa pagsasapamilihan ng mga gulay.
Apendiks 11
Appendix 3
I – Make a poster about the tools and equipment in plant propagation and
their uses.
II – Create a song
III- Rap
IV -Pantomime
Appendix 8
Therefore, from the orchard grower or gardener’s point of view, it is preferable to propagate
fruit cultivars vegetatively in order to ensure reliability. This involves taking a cutting of
wood from a desirable parent tree which is then grown on to produce a new plant or clone of
the original.
Appendix 2
3. Plastic bags and elastic bands – secure the bags over pots
Day 1 EPP6,Q1,W4
A B