You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
MONDAY
I. LAYUNIN
A.
Pamantayang
Pangnilalama
n
B.
Pamantayan
sa pagganap
C. Mga
Kasanayan sa
Pagkatuto

Paaralan
Guro
Petsa/ Oras SEPTEMBER 12-16, 2016
TUESDAY

WEDNESDAY

Baitang/
Antas
Asignatura
Markahan

5
ESP
Pangalawa

THURSDAY

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng may inaasahang


hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan ng pamilya At kapwa

Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan
at kabutihan ng pamilya at kapwa.

Nakabubuo at nakapagpapahayag nang may paggalang sa anumang ideya/opinion. EsP-IId-e-25

Isulat ang code


ng bawat
kasanayan

II. NILALAMAN

Paggalang sa Opinyon ng Ibang Tao (Respect for Other Peoples Opinion)

III.
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
PangMag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa
portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang

FRIDAY

Gabay ng guro pp.

Gabay ng guro pp.

Gabay ng guro pp.

Gabay ng guro pp.

Kagamitan ng mag aaral


pp.

Kagamitan ng mag aaral


pp.

Kagamitan ng mag aaral


pp.

Kagamitan ng mag aaral


pp.

FL-EP, Grade 5 Aralin 1- Paano na ang Kinabukasan

LAGUMA
NG
PAGSUS
ULIT

Panturo

IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o
pagsisimula
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa
sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay
ng bagong
konsepto at
pagalalahad
ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng
aralin sa pangarawaraw na
buhay
H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

Balik aralan sa paggalang


sa mga katutubo at
dayuhan.

Balik aralan sa paggalang


sa mga katutubo at
dayuhan.

Balik aralan sa paggalang


sa mga katutubo at
dayuhan.

Balik aralan sa paggalang


sa mga katutubo at
dayuhan.

Pagpapakita ng isang
larawan ng at pagkuha
ng kanya kanyang
opinion.
Pagbasa ng isang isang
teksto tungkol sa pagsali
ng bata sa isang
paligsahan sa pag awit.
Ipasagot ang mga tanong.
Ano ang naging puna ng
hurado sa kanya?Paano
niya tinanggap ang
opinion ng mga hurado?

Pagpapakita ng isang
larawan at pagkuha ng
kanya kanyang opinion.

Pagpapakita ng isang
larawan at pagkuha ng
kanya kanyang opinion.

Pagpapakita ng isang
larawan at pagkuha ng
kanya kanyang opinion.

Pagbasa ng isang isang


teksto tungkol sa pagsali
ng bata sa isang
paligsahan sa pag awit.
Ipasagot ang mga tanong.
Ano ang naging puna ng
hurado sa kanya?Paano
niya tinanggap ang opinion
ng mga hurado?

Pagbasa ng isang isang


teksto tungkol sa pagsali
ng bata sa isang
paligsahan sa pag awit.
Ipasagot ang mga tanong.
Ano ang naging puna ng
hurado sa kanya?Paano
niya tinanggap ang opinion
ng mga hurado?

Pagbasa ng isang isang


teksto tungkol sa pagsali
ng bata sa isang
paligsahan sa pag awit.
Ipasagot ang mga tanong.
Ano ang naging puna ng
hurado sa kanya?Paano
niya tinanggap ang opinion
ng mga hurado?

Magbigay ng mga
halimbawa ng mga bagay
na dapat isaalang alang
kung binibigyan tayo ng
opinion ng ibang tao.

Magbigay ng mga
halimbawa ng mga bagay
na dapat isaalang alang
kung binibigyan tayo ng
opinion ng ibang tao.

Magbigay ng mga
halimbawa ng mga bagay
na dapat isaalang alang
kung binibigyan tayo ng
opinion ng ibang tao.

Magbigay ng mga
halimbawa ng mga bagay
na dapat isaalang alang
kung binibigyan tayo ng
opinion ng ibang tao.

Bigyan ng opinyon ang


patalastas na bibigay ng
guro.

Bigyan ng opinyon ang


patalastas na bibigay ng
guro.

Bigyan ng opinyon ang


patalastas na bibigay ng
guro.

Bigyan ng opinyon ang


patalastas na bibigay ng
guro.

Kailangan bang
magkaroon tayo ng pag
unawa sa mga opinion ng
ibang tao? Bakit?

Kailangan bang magkaroon


tayo ng pag unawa sa mga
opinion ng ibang tao?
Bakit?

Kailangan bang magkaroon


tayo ng pag unawa sa mga
opinion ng ibang tao?
Bakit?

Kailangan bang magkaroon


tayo ng pag unawa sa mga
opinion ng ibang tao?
Bakit?

Mahalagang tularan ang


paggalang sa ideya at
opinion n gating kapwa
tao.
A. Iguhit ang masayang

Mahalagang tularan ang


paggalang sa ideya at
opinion n gating kapwa
tao.
A. Iguhit ang masayang

Mahalagang tularan ang


paggalang sa ideya at
opinion n gating kapwa
tao.
A. Iguhit ang masayang

Mahalagang tularan ang


paggalang sa ideya at
opinion n gating kapwa
tao.
A. Iguhit ang masayang

J. Karagdagang
Gawain para sa
takdangaralin at
remediation

mukha
kung sa
palagay mo ay tama ang
mga salitang ginamit sa
pagtanggap ng mga puna.
Iguhit ang malungkot na
mukha kung hindi ka
sang-ayon sa mga
salitang ginamit sa
pagtanggap ng mga puna.
Gawin ito sa kuwaderno.
______1. Salamat sa mga
puna mo , susundin ko
ang iyong mga payo.
______2. Mabuti at
napansin mong hindi
bagay ang damit sa akin.
Papalitan ko na lang.
______3. Magaling kaya
ako. Hindi ko kailangan
ang mga puna ninyo!
______4. Alam kong para
sa kabutihan ko ang puna
mo.
______5. Mabuti na lang
napuna mo ang mali bago
ko naipasa.
Panuto: Bigyan ng puna
ang isang sitwasyon.
May mga batang palaging
lumiliban sa klase dahil
tumutulong sa pagtrabaho
sa tubuhan at hacienda.
Opinyon
ko:________________
Dahilan:
____________________

V. MGA TALA

mukha
kung sa
palagay mo ay tama ang
mga salitang ginamit sa
pagtanggap ng mga puna.
Iguhit ang malungkot na
mukha kung hindi ka
sang-ayon sa mga salitang
ginamit sa pagtanggap ng
mga puna. Gawin ito sa
kuwaderno.
______1. Salamat sa mga
puna mo , susundin ko ang
iyong mga payo.
______2. Mabuti at napansin
mong hindi bagay ang
damit sa akin. Papalitan ko
na lang.
______3. Magaling kaya ako.
Hindi ko kailangan ang
mga puna ninyo!
______4. Alam kong para sa
kabutihan ko ang puna mo.
______5. Mabuti na lang
napuna mo ang mali bago
ko naipasa.

mukha kung sa
palagay mo ay tama ang
mga salitang ginamit sa
pagtanggap ng mga puna.
Iguhit ang malungkot na
mukha kung hindi ka
sang-ayon sa mga salitang
ginamit sa pagtanggap ng
mga puna. Gawin ito sa
kuwaderno.
______1. Salamat sa mga
puna mo , susundin ko ang
iyong mga payo.
______2. Mabuti at napansin
mong hindi bagay ang
damit sa akin. Papalitan ko
na lang.
______3. Magaling kaya ako.
Hindi ko kailangan ang
mga puna ninyo!
______4. Alam kong para sa
kabutihan ko ang puna mo.
______5. Mabuti na lang
napuna mo ang mali bago
ko naipasa.

mukha kung sa palagay


mo ay tama ang mga
salitang ginamit sa
pagtanggap ng mga puna.
Iguhit ang malungkot na
mukha kung hindi ka
sang-ayon sa mga salitang
ginamit sa pagtanggap ng
mga puna. Gawin ito sa
kuwaderno.
______1. Salamat sa mga
puna mo , susundin ko ang
iyong mga payo.
______2. Mabuti at napansin
mong hindi bagay ang
damit sa akin. Papalitan ko
na lang.
______3. Magaling kaya ako.
Hindi ko kailangan ang
mga puna ninyo!
______4. Alam kong para sa
kabutihan ko ang puna mo.
______5. Mabuti na lang
napuna mo ang mali bago
ko naipasa.

Panuto: Bigyan ng puna


ang isang sitwasyon.
May mga batang palaging
lumiliban sa klase dahil
tumutulong sa pagtrabaho
sa tubuhan at hacienda.
Opinyon
ko:________________

Panuto: Bigyan ng puna


ang isang sitwasyon.
May mga batang palaging
lumiliban sa klase dahil
tumutulong sa pagtrabaho
sa tubuhan at hacienda.
Opinyon
ko:________________

Panuto: Bigyan ng puna


ang isang sitwasyon.
May mga batang palaging
lumiliban sa klase dahil
tumutulong sa pagtrabaho
sa tubuhan at hacienda.
Opinyon
ko:________________

Dahilan:
_____________________

Dahilan:
_____________________

Dahilan:
_____________________

VI.
PAGNINILAY
A. Bilang ng magaaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mgaaaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remediation?
Bilang ng magaaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like