You are on page 1of 10

Paaralan : Antas: 9

GRADES 1 TO 12 Guro : Asignatura:EKONOMIKS


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras: Markahan: IKATLO

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba
pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga
I. LAYUNIN mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa
A. Pamantayang Pangnilalaman
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran

Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa
B. Pamantayang Pagganap
pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran

Nasusuri ang pambansang produkto (Gross National Product-


C. Kasanayan sa Pagkatuto Write Gross Domestic Product) bilang panukat ng Nakikilala ang mga pamamaraan sa pagsukat ng Nasusuri ang kahalagahan ng pagsukat ng
the LC code for each. kakayahan ng isang ekonomiya AP9MAK-IIIb-4 pambansang produkto AP9MAK-IIIb-5 pambansang kita sa ekonomiya AP9MAK-IIIc-6

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa GAbay sa Kurikulum. Maaari itong tumaggal ng isa hanggang dalawang
II. NILALAMAN
lingo.

Kagamitang Panturo
ARALIN 2: Pambansang Kita (GNI at GDP) ARALIN 2: Pambansang Kita (GNI at GDP) ARALIN 2: Pambansang Kita (GNI at GDP)

A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 170-177 Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 170-177 Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 170-177

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral LM page 243-258 LM page 243-258 LM page 243-258

3. Mga Pahina sa Teksbuk Kayaman IV: Ekonomiks: pp.162-166 Kayaman IV: Ekonomiks: pp.162-166 Kayaman IV: Ekonomiks: pp.162-166
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources o ibang website
http://www.slideshare.net/aceidol/gross-national-
productgnp-3rd-q

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop, Chalk, Black board Laptop, Chalk, Black board Laptop, Chalk, Black board

Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na
III. PAMAMARAAN iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
a. Mainit na Balitaan
Anu-ano ang mga pamamaraan upang masukat ang
GNI?
b. Balik Aral
Ano-ano ang mga modelo ng pambansang ekonomiya? Ano ang kahulugan ng GNI at GDP?
Magbigay ng isa at ipaliwanag ito. Ano ang pinagkaiba ng GNI at GDP?

Ano-ano ang mga modelo ng pambansang ekonomiya? TG p. 173


c. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
Magbigay ng isa at ipaliwanag ito.

TG p.
170
d. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong
Aralin

TG p.177

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong


karanasan # 1
f. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong
karanasan #2

g. Paglinang sa kabihasaan (Formative


Assessment)

Gawain : Tanong ko! Sagot mo!


Paano nakakatulong ang GNI/GNP at GDP sa pag-unlad ng Gawain: Tanong ko! Sagot mo!
h. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
ekonomiya ng bansa Paano mailalarawan na totoong maunlad ang isang
buhay
ekonmiya?
i. Paglalahat ng aralin

Gawain: Ipaliwanag ang sagot Ano ang


kahulugan ng GNI/GNP at GDP? Sumasang-ayon ka ba na ang
GNP ay larawan ng gutom na Pilipino? Bakit?

j. Pagtataya ng aralin

k. Karagdagang Gawain at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

You might also like