You are on page 1of 11

Paaralan Antas

(Pang-araw-araw Asignatura
Guro
na Tala sa Pagtuturo)
Markahan
Oras ng Pagtuturo/Petsa Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw

I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang larang

B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang-kahulugan ang akademi-
kong pagsulat .(FA11/12PB-0a-c-101 )
Nakikilala ang iba’t ibang akademikong
sulatin ayon sa: (a) Layunin (b) Gamit
(c) Katangian (d) Anyo (FA11/12PN-0a-c-90 )

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 8-10
2.Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerpointPresentation, aktibiti kard

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paglalahad ng aralin at inaasahang
at/o pagsisimula ng bagong pagganap mula sa mga mag-aaral
aralin.
Pagbibigay ng mga mag-aaral ng
B.Paghahabi sa layunin ng kahulugan ng pananaliksik at mga
aralin. kaalaman hingil sa paksa.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawasa bagong aralin.

D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kahulugan ng pananaliksik


konsepto at paglalahad ng (Pangkatang gawain)
bagong kasanayan. # 1

E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kahulugan ng pananaliksik


konsepto at paglalahad ng (Pangkatang gawain)
bagong kasanayan. # 2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
nagpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro.
Lagda ng Guro
Lagda ng Punungguro
Lagda ng Superbisor
Baitang 10
Filipino sa Piling
Larang (Akademik)
UNANG MARKAHAN
Ika-apat na Araw

t ibang larangan.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan. # 2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
nagpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro.
Lagda ng Guro
Lagda ng Punungguro
Lagda ng Superbisor
1 Aala, Roldan C. 1 Evangelista, Gillian Rocel D.
2 Agana, Jonas Valbert M. 2 Latorre, Anne T.
3 Aruelo, Hiroshi M. 3 Sarmiento, Baby Rose D.
4 Cabantog Mark 4 Canazares, Ronalyn T.
5 Caguite, Jayson M. 5 Saludo, Bernadeth O.
6 Calibara, Jerrel B. 6 Saludo, Kayla Mae P.
7 Capuno, John Diether Paul L. 7 Benamer, Angelyn M.
8 Dalisay, Christian 8 De torres, Estacey Megane A.
9 Guevarra Julios 9 Sarmiento, Mylene O.
10 Latorre, Kevin Noah A. 10 Azurin, Andrea Nicole O.
11 Magsino, John Aderiel L. 11 Mendoza, Dianne Mae
12 Marundan, 12 Muto, Julia P.
13 Olave, Aljhon S. 13 Kalaw, Kristle Ann L.
14 Remotigue,Ericson 14 Olave, Angel S.
15 Saludo, Mark Jameson M.
16 Villalobos, Joshua L

You might also like