You are on page 1of 2

DEPARTMENT OF EDUCATION

PUERTO GALERA NATIONAL HGH SCHOOL- SAN ISIDRO EXTENSION


Banghay-Aralin
Filipino VIII
Enero 30, 2018
3:00-4:00-Amethyst
I. Layunin:
1. Nauunawaan ang tayutay.
2. Naiisa-isa ang iba’t-ibang uri ng tayutay.
3. Nakapagbabahagi ng sariling halimbawa ng mga tayutay.
II. Paksang Aralin
A. Tayutay
B. Sangunian: Florante at Laura
C. Kagamitan:laptop at libro
III. Paraan ng pagtuturo
A. Panimulang Gawain
B. Balik aral sa paksa: KAHON NG PAGSUBOK
Ang guro ay bubunot ng mga pangalan sa kahon at ang pangalang nabunot ay
magbabahagi ng kanyang natutunan sa nakaraang talakayan.
C. Motibasyon: 1 2 3 HULA!
Ang mag-aaral ay huhulaan ang mga salita sa mga linya na kung saan ang mga nakalagay
dito ay numero ngunit may katumbas na letra.
D. Linangin :
Pangkatang gawain:
Gawain 1: ISIP-ISIP!
Ang mag-aaral ay papangkatin sa sampu at magsasagawa ng presentasyon na
nagpapakita ng kani-kanilang ideya sa bawat nakalaang tayutay.

PAMANTAYAN

NILALAMAN 10
MALIKHAING 10
PRESENTASYON
PARTISIPASYON 10
KABUUAN 30 PUNTOS

Pangkat 1. Simil (simile) Pangkat 6: Metonimya


Pangkat 2. Metapora Pangkat 7: Ekslamasyon
Pangkat 3: Personipikasyon Pangkat 8: Aliterasyon
Pangkat 4: Hiperbole Pangkat 9: Asonansiya
Pangkat 5: Oksimoron Pangkat 10: Pangitain
Gawain 3: Malayang talakayan!
Isang presentasyon na tumatalakay sa tayutay.

Paglalapat
SHARE-IT
Ang mag-aaral ay nakakapagbahagi ng sariling halimbawa ng ibat-ibang uri ng tayutay.
IV. Ebalwasyon
TUKUYIN MO!
Ang guro ay magbibigay ng mga pahayag at mga linya sa tula at mahusay namang itong
sasagutin ng mag-aaral kung anong uri ng tayutay.
1. Sasakyang parang ipo-ipo sa bilis
2. Paraisong lugar
3. Tik-tak ng orasan ay naghahabulan
4. Masayo kayo’t ililibing na ako
5. Bukas makalawa, ako;y tatanghaliin
V. Kasunduan
Alamin ang mga tauhan sa Florante at tauhan.

Inihanda ni: Rex T. Sandoval


Student teacher

Iniwasto ni: MA. ISABEL B. RENIVA


Guro sa Filipino VII

MARGIE A. GAYA
Punong Guro

You might also like