You are on page 1of 20

Paaralan Rosa T.

Arellano Elementary Scho


Grade III
DAILY LESSON LOG Guro Julie Bañares- Cabiles
Petsa ng Pagtuturo Monday, July 03, 2017

7:30-800 8:00-8:40 / 1:00 - 1:40


I. LAYUNIN Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Naipamamalas ang pag-unawa sa naipamamalas ang pag-unawa sa


kahalagahan ng sariling kakayahan rehiyon bilang konseptong heograpikal
A. Pamantayang
pagkakaroon ng tiwala,pangangalaga at pag- upang mapahalagahan ang sariling
Pangnilalaman iingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan rehiyon gamit ang mapa at iba pang
ng pamilya at pamayanan kasanayang pangheograpiya

Nakapaglalarawan ng pisikal na kapaligiran sa


Naisasabuhay ang iba't ibang patunay ng rehiyong kinabibilangan gamit ang mga
B. Pamantayan sa Pagganap
pangangalaga at pag-iingat sa sarili batayang impormasyon tungkol sa direksiyon,
lokasyon,populasyon at paggamit ng mapa.

Nakagagawa ng mga wastong kilos at Naihahambing ang mga lalawigan sa


gawi sa pangangalaga ng sariling rehiyon ayon sa dami ng populasyon
C. Mga Kasanayan sa kalusugan at kaligtasan gamit ang mapa ng populasyon.
Pagkatuto ESP3PKP-Ie-18 AP3LAR –Id -6

Malusog na katawan, damdamin at Isipan: Populasyon sa mga Lalawigan sa


II. NILALAMAN
Pangalagaan Rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 17 ng 76 pahina 34 ng CG
2. Pahina sa LM pahina 34-38 pahina 53-57
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan mapa ng Rehiyon V
IV. PAMAMARAAN

Ano ang mga damdamin na nagpapakita


Balik Aral Magbalik aral sa nakaraang aralin
ng tatag ng loob?

Ibig ba ninyong maging malusog? Paano


Paghahabi sa Layunin ng Aralin Bigyan ng puzzle na buuin ng mga bata.
ninyo ito makakamtan?

Pag-uugnay ng halimbawa sa Ipakita ang kasabihang" Ang kalusugan


Ano ang inyong nabuo?
bagong aralin ay Kayamanan"

Talakayin kung bakit sinasabing ang


kalusugan ay kayamanan. Hayaang Aling kayang lalawigan ang may
Pagtalakay sa Bagong Konsepto
magbahagi ang mga bata ng kanilang pinakamalaking populasyon?
ideya tungkol sa kasabihan
Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Gawin ang Gawain sa p. 50 sa


pamamagitan ng pagtukoy ng
populasyon ng bawat lalawigan

Ano ano ang mga paraang alam niyo para Pag-usapan ang bilang ng populasyon
Paglinang ng Kabihasaan
maging malusog? ng bawat probinsya

Paglalapat ng Aralin sa Pang- Paano mo pinangangalagaan ang iyon Bakit kaya mas malaki ang populasyon
araw-araw na buhay kalusugan? ng Camarines Sur?

Ano ang masasabi mo sa mga


Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa aralin? lalawigang may maliit at malaking
populasyon?

Kopyahin ang mga paraan ng


Pagtataya ng Aralin Sagutin ang Natutuhan ko sa pahina 56
pagkakaroon ng malusog na katawan

Sa tulong ng nakatatanda, sumulat ng 3-


Kopyahin ang awitin sa pahina 34 5 na pangungusap na naglalarawan sa
ating probinsya.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. # ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. # ng mag-aaral na nangangailangan ng
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? # ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. # ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga estratehiya ang nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang naranasan na


solusyunan ng aking punongguro at
superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa aking kapwa
guro?

Noted:
____________________

School Principal 1
T. Arellano Elementary School Antas Ikatlo
Julie Bañares- Cabiles Seksyon Chastity at Integrity
Monday, July 03, 2017 Markahan Unang Markahan

8:40-9:30 9:50-10:40 /1:40 -2:30 10:40- 11:30 / 2:30- 3:20


Filipino English Science

TATAS Demostrate understanding of speech cues Demonstrate understanding of ways of sorting


materials and describing them as solid,liquid,or
fo clear expression of ideas gas based on their observable properties.

Uses speaking skills and strategies Be able to group common objects found
Pag-unawa sa Napakinggan appropriately to communicate ideas in at home and in school according to
varied theme-based tasks solids,liquids,and gas.

Describe the proper ways in handling and


Get the general sense of the story using materials at home and in school.
Naisasakilos ang tulang napakinggan
EN3OL-1d-1.8 S3MT-Ie-g-3

Pagsasakilos ng tulang napakinggan Literature: The Ant and the Grasshopper Proper Ways of Handling Matters

TG ph. 27-33/ CG ph. 36 ng 141. TG p. 49-67 CG p. 17 of 64/ TG p. 30-39


LM p. 17-21 Page 55-71 page 20-22
images of symbols on harmful chemicals

Paano natin ginagamit ang diksyunaryo? Elicit:


Post pictures of the board. What can you
say about the picture?

Ano ang mga salitang naiisip ninyo kapag


naririnig ninyo ang salitang pangarap? Engage:
Unlocking of vocabulary nd concept
development

Which material/s in the list is/are useful ?


Harmful? Which of these materials should
be properly handled? Why?
Ipasulat sa mga bata sa loob ng graphic Look at the picture on page 56. How would Explore:
organizer. Gamitin ito sa pangungusap you describe the boy in the picture?
Name materials that are useful and
harmful.

Tukuyin ng kahulugan ng mga sasabihing


Post the KWL chart. Let pupils answer on
salita. Tumawag ng ilan para ito ay
it. Present the story using DRTA strategy. Discus the effects of harmful materials.
gamitin sa pangungusap Introduce the labels that is being used in
harmful materials
Filipino English Science
Explain:
Magbigay ng ginupit na ulap at isulat ang
What are the effects of these harmful
kanilang mga pangarap.
materials to us? Group the matters as to: (
Flammable, Can cause Dizziness and
Deadly)
Iparinig ang tula sa mga bata.
Itanong ang ss: Ano ang pamagat ng tula? Elaborate:
Sino ang sumulat nito? Ano ang pangarap Compare the ant and the grasshopper
niya? Tama ba na mgarap siya? Bakit?

Discuss the safety ways in handling


harmful matters.
Paano mo kaya makakamit nag iyong Who is the character that we should be
mga pangarap? like?
Evaluate:

Ano ang natutuhan mo sa aralin? What did yo learn from the story?
Answer the Activity on page 21 of the LM

Extend:
Pangkatang gawain: Group Activity on the events that
Isakilos ang napiling saknong ng tula. happened in the story.
In your notebook, copy the table by
naming two (2) materials found in your
kitchen. Describe the proper way of
handling and using these materials.
Gumupit ng larawan ng iyong pangarap at Material Proper way of using & handling
Cut or draw a picture of the characters.
idikit ito sa kwaderno

Noted:
_______________________

School Principal 1
Paaralan Rosa T. Arellano Elementary Scho
Grade III
DAILY LESSON LOG Guro Julie Bañares- Cabiles
Petsa ng Pagtuturo Tuesday, July 04, 2017

7:30-800 8:00-8:40 / 1:00 - 1:40


I. LAYUNIN Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa rehiyon


kahalagahan ng sariling kakayahan bilang konseptong heograpikal upang
A. Pamantayang
pagkakaroon ng tiwala,pangangalaga at pag- mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit
Pangnilalaman iingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan ang mapa at iba pang kasanayang
ng pamilya at pamayanan pangheograpiya

Nagagamit ang kaalaman sa kasanayang


Naisasabuhay ang iba't ibang patunay ng pangheograpikal sa pagpapanukala ng mga
B. Pamantayan sa Pagganap solusyon sa pangunahing problema o isyung
pangangalaga at pag-iingat sa sarili pangkapaligiran ng sariling pamayanan bilang
isang rehiyon

Nakagagawa ng mga wastong kilos at Nakikilala ang mapang topograpiya ng


gawi sa pangangalaga ng sariling mga lalawigan sa rehiyon
C. Mga Kasanayan sa kalusugan at kaligtasan P3LAR-Ie-8
Pagkatuto ESP3PKP-Ie-18

Malusog na katawan, damdamin at Isipan: Mapang topograpiya ng mga lalawigan


II. NILALAMAN
Pangalagaan sa rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 17 ng 76 pahina 34 ng CG
2. Pahina sa LM pahina 34-38 pahina 58-64
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan mapa ng Rehiyon V, mga larawan
IV. PAMAMARAAN

Balik Aral Pagwawasto ng Takda Pagwawasto ng Takda

Ipaawit sa mga bata ang kinopyang awitin Tumawag ng ilang bata para basahin ang
Paghahabi sa Layunin ng Aralin
sa aklat kanilang handa.

Anyayahan ang mga bata sa isang


Pag-uugnay ng halimbawa sa Tumawag ng ilan para ito ay bigkasin sa
paglalakbay sa pamamagitan ng
bagong aralin paraang rap
pagbabasa ng seleksyon sa p.35 ng TG

Itanong ang mga sumusunod: 1.Saan


Tungkol saan ang awitin? Ano ang tayo nakarating?
wastong gawain at ugali tungo sa 2. Ano-ano ang mga katangian ng mga
Pagtalakay sa Bagong Konsepto
pangangalaga sa kalusugan ang lugar na ating napuntahan?
nabanggit sa tula? 3.Ano ang pakiramdam sa mga lugar na
ating napuntahan?
Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Magpakita ng halimbawa ng mapang


topograpiya?

Ano ang makikita sa isang mapang


Ano ang pagkakaunawa ninyo sa salitang
Paglinang ng Kabihasaan topograpiya? Isa isahon ang mga
pasensya at pagiging mahinahon?
simbolong makikita sa mapa.

Paglalapat ng Aralin sa Pang- Magbahagi ng sariling karanasan na ikaw Aanong simbolo sa mapa ang nakahihigit
araw-araw na buhay ay nagpasensya o naging mahinahon ang dami?

Ang pagkakaroon ng pasensya at


Paglalahat ng Aralin pagiging mahinahon ay isang paraan para Ano ang mapang topograpiya?
magkaroon ng magandang kalusugan

Pangkatang Gawain: Pagpapakita ng Tukuyin ang mga simbolo na makikita sa


Pagtataya ng Aralin
sitwasyon na nagpapasensya mapang topograpiya.

Gumupit ng isang larawan ng bata na Basahin ang usapan sa pahina 60 at


may magandang kalusugan sagutin ang 2 katanungan ukol dito

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. # ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. # ng mag-aaral na nangangailangan ng
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? # ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. # ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga estratehiya ang nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang naranasan na


solusyunan ng aking punongguro at
superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa aking kapwa
guro?

Noted:
____________________

School Principal 1
T. Arellano Elementary School Antas Ikatlo
Julie Bañares- Cabiles Seksyon Chastity at Integrity
Tuesday, July 04, 2017 Markahan Unang Markahan

8:40-9:30 9:50-10:40 /1:40 -2:30 10:40- 11:30 / 2:30- 3:20


Filipino English Science

Demonstrates understanding of the


TATAS Demonstrate understanding ofeffects of
elements of literary and expository textxs
temperature on materials
for creative interpretation

Be able to investigate the different


Uses informatio derived from texts in
Pag-unawa sa Binasa changes in materials as affected by
presenting varied oral and written activities
temperature

Naibibigay ang tauhan, tagpuan, at Describe literary elements


banghay ng kuwento ENRC -Ic-e-2.1
Tell whether a solid, a liquid, or gas is hot
or cold S3MT-Ih-j-4

Ang mga Elemento ng Kuwento Describing literary elements Telling whether a matter is hot or cold

TG ph. 27-33/ CG ph. 36 ng 141. TG p. 49-67 CG p. 17 of 64/ TG p. 30-39


LM p. 17-21 Page 55-71 page 23-25
larawan picture real object( candle, ice

Ano ang iyong Pangarap? Ipakita ang


larawan sa klase.
Elicit:
Checking of Assignment

Checking of assignment
Sino-sino ang kaibigan mo?
Show picture of ant carrying food. Why do Engage:
Pare-pareho ba kayo ng pangarap? Ano-
you think the ant keeps on working?
ano ang kanilang pangarap?

Feel your hands by placing them on your


cheeks.
Sabihin ang pamagat ng kuwentong What did you feel? (e.g. cold, warm, hot)?
babasahin. Recall the characters from the story. What
Itanong : Ano ang pangarap ng can you say abput each character? Explore:
magkakaibigan?
Rub it 15 times. What did you feel?Let the
pupils understand that in rubbing their hands
together, heat is produced and the heat
produced makes their hands warm.

Ipabasa sa mga bata ang kuwento na Have pupils work on character caricature
“Pulang Watawat” sa Alamin Natin, p.16. by giving face details on p.61-62
Filipino English Science

Hatiin ang klase sa pangkat. Ipagawa sa bawat


pangkat:
Explain:
Pangkat I – Iguhit kung saan naglalaro ang mga bata
Pangkat II – Igawa ng name tag ang mga bata na
naglalaro Show real object. Let pupils identify the
Pangkat III – Isadula ang mga pangyayari sa kuwento objects that are hot and those that are
cold.
Ano ang pangarap ng magkakaibigan?
Nakuha ba nila ito? Bakit hindi?
Tama ba ang ginawa ng magkakaibigan Call pupils to present their character Elaborate:
sa kwento? caricature.

Group Activity: Let pupils list hot and cold


Kung ikaw si Ana, Ano ang gagawin mo? objects.
If you were the ant would you share your
Gagawin mo din ba ang ginawa ng
food to the grasshopper too? Why?
magkakaibigan?

Evaluate:

Ano ano ang elemento sa kwento? What did you learn from our lesson? Let the reporter of each group present
their output.

Group Activity ( Using Rubrics)


1. Sketch out a map for the ant to get his food.
2. Sketch out a map for the grasshopper to get some
food. 3. Draw the ant giving food to the hungry
Sagutin ag Linangin Natin sa pahina 17 grasshopper.
4. Draw the grasshopper looking for food during
summer days.

Extend:
With the help of your parents, pretend that
Ipagawa ang Pagyamanin Natin sa p. 18 you are the ant or the grasshopper. Write
your feelings about rainy days.
Cut pictures of hot and cold objects. Paste
it on your notebook.

Noted:
_______________________

School Principal 1
Paaralan Rosa T. Arellano Elementary Scho
Grade III
DAILY LESSON LOG Guro Julie Bañares- Cabiles
Petsa ng Pagtuturo Wednesday, July 05, 2017

7:30-800 8:00-8:40 / 1:00 - 1:40


I. LAYUNIN Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa rehiyon


kahalagahan ng sariling kakayahan bilang konseptong heograpikal upang
A. Pamantayang
pagkakaroon ng tiwala,pangangalaga at pag- mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit
Pangnilalaman iingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan ang mapa at iba pang kaD8:D29sanayang
ng pamilya at pamayanan pangheograpiya

Nagagamit ang kaalaman sa kasanayang


Naisasabuhay ang iba't ibang patunay ng pangheograpikal sa pagpapanukala ng mga
B. Pamantayan sa Pagganap solusyon sa pangunahing problema o isyung
pangangalaga at pag-iingat sa sarili pangkapaligiran ng sariling pamayanan bilang
isang rehiyon

Nakagagawa ng mga wastong kilos at Nailalarawan ang iba’t ibang lalawigan sa


gawi sa pangangalaga ng sariling rehiyon ayon sa mga katangiang pisikal at
C. Mga Kasanayan sa kalusugan at kaligtasan pagkakakilanlang heograpikal nito gamit ang
Pagkatuto ESP3PKP-Ie-18 mapang topograpiya ng rehiyon P3LAR-Ie-

Malusog na katawan, damdamin at Isipan: Pisikal na Katangiang Nagpapakilala sa


II. NILALAMAN
Pangalagaan Rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 17 ng 76 pahina 34 ng CG
2. Pahina sa LM pahina 34-38 pahina 58-64
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan mapang topograpiya ng Rehiyon V
IV. PAMAMARAAN

Balik Aral Pagwasto ng Takda Ibahagi ang kasagutan sa takdang aralin.

Ano ano ang mga paraan para makamit Ituro ang lugar na nabanggit sa mapang
Paghahabi sa Layunin ng Aralin
ang malusog na katawan? toporapiya ng ating rehiyon

Anong simbolo ang karamihang nakikita


Pag-uugnay ng halimbawa sa Magbigay ng mga gawain na dapat gawin
sa bawat lalawigan? Banggitin ang bawat
bagong aralin para ito ay makamit.
lalawigan.

Ano ang ipinapahiwatig sa katangian ng


Paano naman makakamtan ang malusog isang lugar kung karamihan ay mga
Pagtalakay sa Bagong Konsepto
na kaisipan? bundok? Ano naman ang makikita sa
mapa kung ang lugar ay kapatagan?
Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Saang lugar kaya malamig? Mainit?

Pangkatang Gawain: Paglalarawan ng


Pagsusuri sa sarili. Ikaw ba ay may
Paglinang ng Kabihasaan pisikal na katangian ng bawat lalawigan
malusog na katawan at isipan?
sa ating rehiyon.

Ano ang gagawin mo kung may mga


Paglalapat ng Aralin sa Pang- Anong pisikal na katangian ng ating
gawain ka na hindi nagdudulot ng
araw-araw na buhay lalawigan ang gustong gusto mo?
maganda sa iyong kalusugan?

Ano ang pisikal na katangian ng mga


Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan ninyo sa ating aralin?
lalawigan sa ating rehiyon?

Pag-uulat sa Output ng pangkatang


Pagtataya ng Aralin Paggawa ng Pangako p. 36
gawain

Maglista ng iyong mga kakilala na Ano anong anyong tubig at lupa ang
tumutulong sa mga may karamdaman kilala sa ating rehiyon?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. # ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. # ng mag-aaral na nangangailangan ng
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? # ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. # ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga estratehiya ang nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang naranasan na


solusyunan ng aking punongguro at
superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa aking kapwa
guro?

Noted:
____________________

School Principal 1
T. Arellano Elementary School Antas Ikatlo
Julie Bañares- Cabiles Seksyon Chastity at Integrity
Wednesday, July 05, 2017 Markahan Unang Markahan

8:40-9:30 9:50-10:40 /1:40 -2:30 10:40- 11:30 / 2:30- 3:20


Filipino English Science

demonstrates understanding of
TATAS grammatical structures of English to be Demonstrate understanding ofeffects of
able to communicate effectively in oral and temperature on materials
written forms

Nagagamit ang kaalaman sa kasanayang


pangheograpikal sa pagpapanukala ng mga shows proficiency in constructing Be able to investigate the different
solusyon sa pangunahing problema o isyung grammatically correct sentences in varied changes in materials as affected by
pangkapaligiran ng D8:D29sariling pamayanan theme-based oral and written activities temperature
bilang isang rehiyon

Nagagamit ang ako, ikaw, at siya sa Identify nouns in simple sentences EN3G-
usapan o sitwasyon 1e-2.4 1. measure the temperature of tap water and
hot water using a thermometer;
3. compare the temperatures of tap water and
hot water. S3MT-Ih-j-4

Measuring the Temprature of tsp snd hot


Gamit ng Ako, Ikaw at Siya Identifying Nouns
water

TG ph. 27-33/ CG ph. 36 ng 141. TG p. 49-67 CG p. 17 of 64/ TG p. 30-39


LM p. 17-21 Page 55-71 page 25-28
larawan thermometer, beaker

Ano ano ang elemento ng kwento na ating


tinalakay?
Elicit:
Call pupils to read their diary entries
Name hot and cold objects

From the diary entry read by selected Engage:


Basahin ang salita sa flashcard. Gamitin pupils. Let the other pupils jot down the
ito sa pangungusap name of persons, animals, places and
things. Show the class 2 containers filled with
water. Place them on the table. Label
each container as container 1, and
container 2.

Ano-ano ang pangarap ng magulang mo Let them write it on the web as shown in
para sa iyo? page 64 of the LM Explore:

Call selected pupils todip their right hand


fingers into container 1 and left hand
fingers into container 2, at the same time.
Tumawag ng tatlong bata na babasa at
gaganap sa bawat tauhan sa usapan. Present nouns. Show examples. Let pupils
Habang binabasa ito ng tatlong bata, identify whether it is a name of person,
pasundan naman ang usapan sa Alamin place, animal or thing.
Natin, p. 17. What did you feel when you dip your
finger in container 1? What did you feel
when you dip your finger in container 2?
Filipino English Science

Explain:
Ano ang pinagkuwentuhan ng magkakaibigan?
Ano ang pangarap ng bawat isa? Sino ang Let pupils fill in the sentences with the
tinutukoy ni Jacko nang sabihin niyang ikaw? appropriate nouns
Sino ang tinutukoy ni Bobie nang sabihin niyang Our hand cannot measure the accurate
siya? hotness or coldness of material. Introduce
thermometer.
Sino ang nagsabi ng ako ?Ano ang tawag
sa mga salitang ito? Elaborate:
Kailan ginagamit ang ako? Ikaw? Siya? Answer orally Activity 54 on page 67
Talakayin ang panghalip panao na ako,
Demonstrate how to use the
ikaw at siya?
thermometer.Let the pupils work in group
and record the temperature of the water
in the 2 beaker. What did you find out in
Bumuo ng usapan tungkol sa inyong our activity?
Name nouns that you see when going to
pangarap. Pangkatin ang klase sa
school.
tigtatatlo. Gamitin ang ako, ikaw at siya

Evaluate:

Kailan ginagamit ang panghalip na


How do we identify noun in a sentence? Presentation of the group output ( Table 1
ako,ikaw at siya?
page 28)

Gawin ang Linangin Natin sa pahina 19 Answer Activity 60 on page 71

Extend:

Sumulat ng tatlong pangungusap na Write 5 simple sentence. Encircle the noun


ginagamit ang ako ikaw at siya. in each sentence.
Compare the temperature of ice to the
temperature of boiling water? Write your
answer on your notebook.

Noted:
_______________________

School Principal 1
Paaralan Rosa T. Arellano Elementary Scho
Grade III
DAILY LESSON LOG Guro Julie Bañares- Cabiles
Petsa ng Pagtuturo Thursday, July 06, 2017

7:30-800 8:00-8:40 / 1:00 - 1:40


I. LAYUNIN Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa rehiyon


kahalagahan ng sariling kakayahan bilang konseptong heograpikal upang
A. Pamantayang
pagkakaroon ng tiwala,pangangalaga at pag- mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit
Pangnilalaman iingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan ang mapa at iba pang kasanayang
ng pamilya at pamayanan pangheograpiya

Nagagamit ang kaalaman sa kasanayang


Naisasabuhay ang iba't ibang patunay ng pangheograpikal sa pagpapanukala ng mga
B. Pamantayan sa Pagganap solusyon sa pangunahing problema o isyung
pangangalaga at pag-iingat sa sarili pangkapaligiran ng sariling pamayanan bilang
isang rehiyon

Nakagagawa ng mga wastong kilos at Nailalarawan ang iba’t ibang lalawigan sa


gawi sa pangangalaga ng sariling rehiyon ayon sa mga katangiang pisikal at
C. Mga Kasanayan sa kalusugan at kaligtasan pagkakakilanlang heograpikal nito gamit ang
Pagkatuto ESP3PKP-Ie-18 mapang topograpiya ng rehiyon P3LAR-Ie-

Malusog na katawan, damdamin at Isipan: Pisikal na Katangiang Nagpapakilala sa


II. NILALAMAN
Pangalagaan Rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 17 ng 76 pahina 34 ng CG
2. Pahina sa LM pahina 34-38 pahina 58-64
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan mapang topograpiya ng Rehiyon V
IV. PAMAMARAAN

Balik Aral Pagwasto ng Takda Pagwawasto sa takdang aralin

Magbahagi ng mga kilalang tao na Ipabuo ang isang puzzle ng anyong tubig
Paghahabi sa Layunin ng Aralin
tumutulong sa mga may sakit. at lupa

Pahulaan sa mga mag-aaral ang lugar


Pangkatin ang mga sagot ng bata. Bakit
Pag-uugnay ng halimbawa sa kung saan
kaya sila tumutulong sa mga may
bagong aralin matatapuan ang nasa larawan sa
karamdaman?
kanilang rehiyon.

Talakayin ang mga sagot at bigyang diin


ang pisikal na katangian na
Talakayin ang ahensya ng pamahalaan ipinapakita ng mga anyong tubig at
Pagtalakay sa Bagong Konsepto (DOH) na tumutulong sa pangangalaga anyong lupa. Bigyang diin ang
ng kaalusugan ng mga Pilipino katanyagan ng mga halimbawang
anyong tubig at anyong lupa sa
gawain na ito.
Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Banggitin ang mga serbisyo nito lalo na


sa mga kapus-palad na mamamayan

Tukuyin kung saan makikita ang mga


Alin sa mga serbisyo ng DOH ang
Paglinang ng Kabihasaan nasa larawanng anyong lupa at tubig sa
naranasan mo na?
pahina 62-63 ng LM.

Paano ka makakatulong na ipalaganap


Paglalapat ng Aralin sa Pang- Paano nakakatulong ang mga anyong
ang pagkakaroon malusog na isipan at
araw-araw na buhay tubig at lupa sa isang lalawigan?
katawan?

Paglalahat ng Aralin Ang pamahalaan ay tumutulong sa Ano ang natutuhan mo sa aralin?


pagkamit ng kalusugan ng ga
mamamayan.May mga grupo din ng tao
na kusang tumutulong sa kapwa nila.

Punan ang mga puwang sa


Pagtataya ng Aralin Gawin ang Pagsasanay sa pahina 38
pangungusap sa Gawain C pahina 63

Pag-aralan ang aralin sa linggong ito at


Sagutin ang Natutunan Ko sa pahina 64
humanda sa isang pagsusulit

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. # ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. # ng mag-aaral na nangangailangan ng
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? # ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. # ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga estratehiya ang nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang naranasan na


solusyunan ng aking punongguro at
superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa aking kapwa
guro?

Noted:
____________________

School Principal 1
T. Arellano Elementary School Antas Ikatlo
Julie Bañares- Cabiles Seksyon Chastity at Integrity
Thursday, July 06, 2017 Markahan Unang Markahan

8:40-9:30 9:50-10:40 /1:40 -2:30 10:40- 11:30 / 2:30- 3:20


Filipino English Science

demonstrates understanding of
TATAS grammatical structures of English to be Demonstrate understanding ofeffects of
able to communicate effectively in oral and temperature on materials
written forms

shows proficiency in constructing Be able to investigate the different


Komposisyon grammatically correct sentences in varied changes in materials as affected by
theme-based oral and written activities temperature

Nakasusulat nang may wastong baybay, Use plural form of nouns


bantas, gamit ang malaki at maliit na letra ( ending s or es) measure the temperatures of tap water
upang maipahayag ang ideya, damdamin o EN2G-1g-h-2.3 and cold water using a thermometer;
reaksiyon sa isang paksa o isyu S3MT-Ih-j-4

Measuring Temperature of tap water and


Pagsulat ng Talata Plural Forms of Nouns ending in -s and -es
cold water

TG ph. 27-33/ CG ph. 36 ng 141. TG p. 49-67 CG p. 17 of 64/ TG p. 30-39


LM p. 17-21 Page 55-71 page 28-31
larawan pictures thermometer,beakers, ice cubes/ cold water

Elicit:
Gamitin ang ako ikaw at siya sa usapan. Identifying noun in the given sentences
Ask pupils what they can say about the
temperature of tap water as compared to
Ano-ano ang paraan ng pag-abot sa the temperature of hot water?
pangarap? Engage:
Word Search (Activity 57 p. 69)
Today,
we will do an activity that will help you compare
the temperatures of tap water and cold water,
and describe the effect of removing heat from
the these materials.
Gumawa ng mini-survey tungkol dito. Present pictures through T-chart. Post it
Ipahanda ang papel at kuhanin ang sagot on the board. Set A for singular noun and
Explore: Divide the pupils into small
groups.
sa Set B for plural noun. Read the words to Give them the materials needed. Remind
tanong ng limang kaklase. the pupils. them of the proper way of using a
laboratory thermometer.
Give other necessary instructions in
accomplishing the task

Ilang beses ka nang nakaliban sa klase?


Ano ang mangyayari kung lagi kang liban Let pupils notice how the words are
sa klase? Basahin ang talatang pag-abot written. Discuss singular and plural noun
sa pangarap.
Filipino English Science

Ano-ano ang dahilan ng mga bata sa hindi Explain:


nila pagpasok sa paaralan? Show flashcards of nouns. Let pupils write
Kung lahat ng bata ay ganito, sa palagay the plural form on their show me board or
mo ba maaabot nila ang kanilang notebook. Let the pupils perform Activity 3.
pangarap Supervise/ guide them as they do the
activity.
Paano isinusulat ang talata? Anong
bantas ang ginagamit? Paano sinusulat
ang pamagat? Show picture. Let pupils write the singular Elaborate:
or the plural form of noun.
Let the group presenter/reporter presents
the activity results.
Discuss and process their answers to the
Sang-ayon ka ba sa mga sinabi sa talata? questions in the activity.
Sumulat ng pangungusap tungkol dito. Name the objects shown on the table.
Ipabasa sa mga bata sa klase ang isinulat Identify whether it is plural or singular
na pangungusap.

Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat


How do we form the plural form of noun? Evaluate:
ng isang talata?

Iwasto ang talatang nakasulat/ Sumulat ng The activity output of the pupils may be
Answer Activity 59 on page 70
talata ukol sa ipapakitang larawan considered in assessing them formatively.

Extend:
What can you say on the temperature of
the following. Write it on your notebook.
1. ice candy
2. soup 3. halo halo

Noted:
_______________________

School Principal 1
Paaralan Rosa T. Arellano Elementary Scho
Grade III
DAILY LESSON LOG Guro Julie Bañares- Cabiles
Petsa ng Pagtuturo Friday, July 07, 2017

7:30-800 8:00-8:40 / 1:00 - 1:40


I. LAYUNIN Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa rehiyon


kahalagahan ng sariling kakayahan bilang konseptong heograpikal upang
A. Pamantayang
pagkakaroon ng tiwala,pangangalaga at pag- mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit
Pangnilalaman iingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan ang mapa at iba pang kasanayang
ng pamilya at pamayanan pangheograpiya

Nagagamit ang kaalaman sa kasanayang


Naisasabuhay ang iba't ibang patunay ng pangheograpikal sa pagpapanukala ng mga
B. Pamantayan sa Pagganap solusyon sa pangunahing problema o isyung
pangangalaga at pag-iingat sa sarili pangkapaligiran ng sariling pamayanan bilang
isang rehiyon

Nakagagawa ng mga wastong kilos at Matukoy ang iba't ibang anyong tubig sa
gawi sa pangangalaga ng sariling rehiyon P3LAR-Ie-
C. Mga Kasanayan sa kalusugan at kaligtasan
Pagkatuto ESP3PKP-Ie-18

II. NILALAMAN Lingguhang Pagtataya Mga Anyong Tubig sa Rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 17 ng 76 pahina 34 ng CG
2. Pahina sa LM pahina 34-38 pahina 58-64
B. Iba pang Kagamitang Panturo test notebook Larawan ng mga anyong tubig sa rehiyon
IV. PAMAMARAAN

Magbalik aral sa mga anyong tubig na


Balik Aral Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin
tinalakay

Ang ating rehiyon ay kilala sa


nagagandahang anyong tubig na
Paghahabi sa Layunin ng Aralin dinarayo ng mga turista. Tara na at
lakbayin natin ang iba't ibang anyong
tubig sa ating rehiyon

Idikit ang ga larawan sa palibot ng silid at


Pag-uugnay ng halimbawa sa Ano ang dapat tandaan kung sasagot sa sa pamamagitan ng Gallery Walk ay
bagong aralin pagsusulit? magtatala ang mga bata ng mga
pangalan ng anyong tubig.

Kapag nakatapos ng hindi pa sa Talakayin ang mga Anyong Tubig sa


Pagtalakay sa Bagong Konsepto itinakdang oras ano ang dapat ninyong rehiyon. Isa isahin ang bawat lalawigan
gawin? at ang anyong tubig na makikita dito.
Edukasyon sa Pagpapakatao Araling Panlipunan

Ilabas ang test notebook at isulat ang


Ano ang masasabi mo sa mga anyong
Paglinang ng Kabihasaan mga sumusunod: Pangalan,
tubig sa ating rehiyon?
seksyon,asignatura at petsa.

Ano ang epekto ng mga ito sa ating


Paglalapat ng Aralin sa Pang- lugar? Paano ka makakatulong sa
araw-araw na buhay pagpapanatili ng kagandahan ng mga
ito?

Ano ano ang mga anyong tubig sa ating


Paglalahat ng Aralin
rehiyon?

Kilalanin ang anyong tubig na


Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa Lingguhang Pagtataya
inilalarawan.

N O A S S I G N M

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. # ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. # ng mag-aaral na nangangailangan ng
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? # ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. # ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga estratehiya ang nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang naranasan na


solusyunan ng aking punongguro at
superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa aking kapwa
guro?

Noted:
____________________

School Principal 1
T. Arellano Elementary School Antas Ikatlo
Julie Bañares- Cabiles Seksyon Chastity at Integrity
Friday, July 07, 2017 Markahan Unang Markahan

8:40-9:30 9:50-10:40 /1:40 -2:30 10:40- 11:30 / 2:30- 3:20


Filipino English Science

TATAS Demonstrate understanding ofeffects of


temperature on materials

Be able to investigate the different


Komposisyon changes in materials as affected by
temperature

Makagawa ng isang sulating pinamagatang “Ang Answer the weekly test honestly
Pangarap Ko” na binubuo ng
anim na pangungusap
Magamit ang tamang bantas at mga panghalip Answer the weekly test honestly
gaya ng ako, ikaw o siya

Lingguhang Pagtataya Weekly Test Weekly Test

TG ph. 27-33/ CG ph. 36 ng 141. TG p. 49-67 CG p. 17 of 64/ TG p. 30-39


LM p. 17-21 Page 55-71 page 20-22
test notebook test notebook test notebook

Elicit:
Have a short review of the lessons

Ano ang iyong pangarap? Have a short review of the lessons


Engage:

Gamitin sa pangungusap ang panghalip


na ating pinag-aralan. Explore:

What are the standards in taking a test?

Paano isinusulat ang talata? What are the standards in taking a test?
Filipino English Science

Ipaalam sa mga bata na sila ay gagawa Explain:


ng isang talata na may tatlong
pangungusap. Ang talata ay naglalaman
ng sumusunod:
Write the following infromation on your
test notebook:
1. Pamagat " Ang Pangarap Ko"
2. Gamitin ang Ako, Ikaw at Siya
3. Gamitin ang wastong Bantas Write the following infromation on your test Elaborate:
notebook:
1. name
2. section
3. subject
1. name 4. date
2. section
Ano ang mga pamantayan sa paggawa?
3. subject
4. date
Evaluate:

Accomplishing the weekly test

Paggawa ng talata. Gamitin ang rubrics sa


pahina 33 ng TG
( Pagwawasto ng Bantas sa Talata at Accomplishing the weekly test
pagsulat ng angkop na panghalip para sa
mga struggling learners) Extend:

A S S I G N M E N T P O L I C Y

Noted:
_______________________

School Principal 1

You might also like