You are on page 1of 3

Paaralan DORSHS Baitang 10

Guro Aida M. Cuevas Pangkat Newton


Petsa June 28, 2019 (Friday) Asignatura EsP
Oras 7:30-8:30 Markahan Unang Markahan

I. LAYUNIN
a. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa paggamit ng isip sa paghahanap ng katotohanan at paggamit
ng kilos-loob sa paglilingkod/ pagmamahal.

b. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng mga angkop na kilos upang maipakita ang kakayahang mahanap ang katotohanan at maglingkod at
magmahal

c. Mga Kasanayang *Natutukoy ang mataas na gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob (ESP10MP-Ia-1.1)
Pampagkatuto *Nakikilala ang kanyang mga kahinaan sa pagpapasya at nakagagawa ng mga kongkretong hakbang upang malagpasan ang mga ito
(ESP10MP-Ia-1.2)
*Napatutunayan na ang isip at kilos-loob ay ginagamit para lamang sa paghahanap ng katotohanan at sa paglilingkod/ pagmamahal
(ESP10MP-Ib-1.3)
*Nakagagawa ng mga angkop na kilos upang maipakita ang kakayahang mahanap ang katotohanan at maglingkod at magmahal
(ESP10MP-Ib-1.4)

d. Layunin Natutukoy kung ano ang pinaggamitan ng isip at kilos-loob sa bawat sitwasyon.

II. PAKSA Ang Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos-Loob


III. KAGAMITAN
a. Batayan
1. Gabay ng Guro Wala
2. Modyul para sa Mag-aaral 21-40
3. Iba pang Batayan slideshare tungkol sa modyul 2- Ang Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos-Loob
IV. PAMAMARAAN
a. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa mga mahalagang konsepto sa Gawain 1
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
b. Paghahabi sa Layunin ng Ibigay ang layunin ng aralin
Aralin
c.Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng gawaing papel sa mga mag-aaral
halimbawa sa bagong aralin Paghahawan ng balakid sa pamamagitan ng pagbibigay ng panuto sa Gawain 2
d. Pagtalakay ng bagong Pagsasagawa ng Gawain 2 (By pair)
konsepto at paglalahad ng Pag-aralan ang sumusunod ng sitwasyon. Ipagpalagay nila na isa sila sa mga tauhan sa bawat sitwasyon.
bagong kasanayan #1 Ipasagot ang mga tanong sa bawat sitwasyon.
e. Pagtalakay ng bagong Pagbabahagi ng awput sa klase (1 pair sa bawat sitwasyon)
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
f. Paglinang ng Kabihasnan Batay sa nagging sagot sa tatlong sitwasyon, ipatukoy kung ano ang pinaggamitan ng kanilang isip at kilos-loob sa bawat sitwasyon.

g. Paglalapat ng aralin sa pang- Ibinibigay ng isip ang katwiran bilang isang kakayahan upang maimpluwensiyahan ang kilos-loob.
araw-araw na buhay Pagbibigay ng halimbawa ng iba pang sitwasyon (5 volunteers)
h. Paglalahat ng aralin *Ang isip ay ginagamit para maghusga, umunawa, mangatwiran, magsuri,mag- alaala, umunawa .
*Ang kilos-loob ay ginagamit para gumulaw at kumilos.
*Ang tunguhin ng isip ay para sa katotohanan.
*Ang tunguhin ng kilos-loob ay para sa paglilingkod at pagmamahal.
i. Pagtataya ng aralin Gamitin ang resulta ng awput sa Gawain 2 para masukat ang kanilang pagkatuto
j. Karagdagang Gawain para sa
takdang –aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa formative assessment
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng remediation
c. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mag-aaral na patuloy
na nangangailangan ng
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang ‘By pair’ na gawain gamit ang gawaing papel pero may indibidwal na awput sa bawat sitwasyon sa kanilang kuwaderno
pagtuturo ang nakatutulong ng May pagbabahagi ng awput sa klase
lugos? Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
g. Anong kagamitan ang aking Bawat mag-aaral ng klase ay may gawaing papel para sa Gawain 2
naidibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?
Iniwasto ni: EDGAR O. SAMSON/ Master Teacher I
Petsa

You might also like