You are on page 1of 2

Paaralan DORSHS Baitang 10

Guro Aida M. Cuevas Pangkat Newton


Petsa June 13, 2019 (Thursday) Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Oras 7:30-8:30 Markahan Unang Markahan

I. LAYUNIN
a. Pamantayang Pangnilalaman Wala sa Gabay Pangkurikulum
b. Pamantayan sa Pagganap Wala sa Gabay Pangkurikulum
c. Layunin/ Mga Kasanayang Nasusuri ang sarili kung anong katangian ng pagpapakatao ang makatutulong sa pagtupad ng iba’t ibang papel sa buhay upang
Pampagkatuto magampanan ang kaniyang misyon sa buhay.

II. PAKSA Ang Mga Katangian ng Pagpapakatao


III. KAGAMITAN
a. Batayan
1. Gabay ng Guro Wala
2. Modyul para sa Mag-aaral 1-20
3. Iba pang Batayan slideshare tungkol sa modyul 1-Ang Mga Katangian ng Pagpapakatao

IV. PAMAMARAAN
a. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa mga nalalaman sa mga gawaing naisagawa na
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
b. Paghahabi sa Layunin ng Ibigay ang layunin ng aralin
Aralin
c.Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng gawaing papel sa mga mag-aaral
halimbawa sa bagong aralin Paghahawan ng balakid sa pamamagitan ng pagpapaliwanag ng panuto sa Gawain 3

d. Pagtalakay ng bagong Paggawa ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (PPMB) gamit ang gawaing papel (indibidwal na gawain)
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
e. Pagtalakay ng bagong Paggawa ng Plano ng Pagsasabuhay ng PPMB
konsepto at paglalahad ng Pagbabahagi ng kanilang awput sa klase (mga 10 mag-aaral)
bagong kasanayan #2
f. Paglinang ng Kabihasnan Ipasagot ang mga katanungan:
a. Mahuhubog ba ang iyong pagkatao sa mga dapat mong gawin na binanggit mo sa iyong PPMB? Ipaliwanag.
b. Kaya mo bang tuparin ang iyong PPMB? Pangatwiran.
c. Ipaliwanag kung ano-ano ang mga katangian ng pagpapakatao ang makatutulong upang maisakatuparan mo ang iyong PPMB.
g. Paglalapat ng aralin sa pang- Ang pagpupursige o pagsusumikap na iayon ang kilos at isip sa kabutihan ay nakakatulong para maisakatuparan ang mga misyon sa
araw-araw na buhay buhay.
h. Paglalahat ng aralin Pagbibigay buod ng aralin gamit ang awput ng Gawain 3
i. Pagtataya ng aralin Gamitin ang resulta ng awput sa Gawain 3 para masukat ang kanilang pagkatuto
j. Karagdagang Gawain para sa
takdang –aralin at remediation
V. MGA TALA Basahin ang Modyul 1 pahina 9-15 para sa paghahanda sa pagpapalalim ng aralin
VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa formative assessment
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng remediation
c. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mag-aaral na patuloy
na nangangailangan ng
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang Indibidwal na Gawain gamit ang gawaing papel
pagtuturo ang nakatutulong ng May pagbabahagi ng awput sa klase
lugos? Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
g. Anong kagamitan ang aking Bawat mag-aaral ng klase ay may gawaing papel para sa Gawain 3
naidibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?
Iniwasto ni: EDGAR O. SAMSON/ Master Teacher I
Petsa

Note: June 14, 2019 (Friday) No Class in EsP 10 due to Holy Mass

You might also like