You are on page 1of 5

Sample plan and notes

English Language
Alagappa University
4 pag.

Document shared on www.docsity.com


Downloaded by: erwin-masinsin (erwinmasinsin20@gmail.com)
PAARALAN LABAS SENIOR HIGH SCHOOL ANTAS 11- GAS/HUMSS

GRADE 1 TO 12 GURO MARION C. LAGUERTA ASIGNATURA Filipino sa Piling Larangann

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PETSA/ORAS MARKAHAN Una/ Ikalimang Linggo


PAGTUTURO

Unang Sesyon Pangalawang Sesyon Ikatlong Sesyon Ikaapat na Sesyon

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraanan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
I.LAYUNIN ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Forma�v Assessment. Ganap na mahuhubog
ang mga mag- aaral at maramdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Pangnilalaman Na��yak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sula�ng akademiko.
Nagagamit ang angkop na format at teknik ng pagsulat ng akademikong sula�n.
B.Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 3-5 na sula�n mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
Nakagagawa ng palitang pagkriri�k (dalawahan o pangkatan) ng mga sula�n.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa nang mataman ang Naisasagawa nang mataman ang Naisasagawa nang mataman ang mga Naisasagawa nang mataman ang mga
mga hakbang sa pagsulat ng mga mga hakbang sa pagsulat ng mga hakbang sa pagsulat ng mga piniling hakbang sa pagsulat ng mga piniling
Isulat ang code ng bawat kasanayan piniling akademikong sula�n. piniling akademikong sula�n. akademikong sula�n. akademikong sula�n. (CS_FA11/12PU-0d-
(CS_FA11/12PU-0d-f-92) (CS_FA11/12PU-0d-f-92) (CS_FA11/12PU-0d-f-92) f-92)

Nakasusunod sa is�lo at teknikal Nakasusunod sa is�lo at teknikal na Nakasusunod sa is�lo at teknikal na Nakasusunod sa is�lo at teknikal na
na pangangailangan ng pangangailangan ng akademikong pangangailangan ng akademikong pangangailangan ng akademikong
akademikong sula�n. sula�n. (CS_FA11/12PU-0d-f-93) sula�n. (CS_FA11/12PU-0d-f-93) sula�n. (CS_FA11/12PU-0d-f-93)
(CS_FA11/12PU-0d-f-93)
Ang nilalalaman ay mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang
II.NILALAMAN linggo.
Pagsulat ng akademikong sula�n Pagsulat ng akademikong sula�n Pagsulat ng akademikong sula�n tulad Pagsulat ng akademikong sula�n tulad
tulad ng: tulad ng: ng: ng:
Sintesis/ buod Sintesis/ buod Sintesis/ buod Sintesis/ buod

Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagami�n sa bawat araw. Gumamit ng iba’t- ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag- aaral.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro pp. 29- 32 pp. 29- 32 pp. 29- 32 pp. 29- 32

Document shared on www.docsity.com


Downloaded by: erwin-masinsin (erwinmasinsin20@gmail.com)
1.Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Leraning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at �yakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holis�kong pagkahubog, gabayan ang mga mag- aara gamit ang mga
IV.PAMAMARAAN stratehiya ng forma�ve assessment. Magbigay ng maramng pagkakataon sa pagkatuklas ng bagong kaalaman, mag- isip ng anali�kal at kusang magtaya ng da�ng
kaalaman na iuugnay sa kanilang pang- araw- araw na karanasan.
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Tanungin ang mga mag- aaral kung Kumustahin ang paggawa ng buod Kumustahin ang mga mag- aaral sa Kumustahin ang mga mag- aaral sa
pagsisimula sa bagong aralin ano ang kanilang paboritong ng mga mag- aaral. pagbabasa ng buod. kanilang takdang- aralin.
pelikula. Itanong kung ilang oras
pinalabas ito.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong: Paano ba ginagamit ang
pagbubuod sa akademikong
pagsusulat?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong: Talakayin ang mga paraan na
layunin ng aralin kanilang ginawa upang malagpasan
Bakit kaya ito… ang mga problemang kinaharap.
1. Nagpapahusay ng Ikategorya ang mga sumusunod:
kasanayan sa pagbabasa?
2. Nagpapaunlad ng kri�kal 1)paghanap ng mahahalagang
nap ag-isip? ideya.
3. Nagpapahusay ng 2)pagsulat gamit ang mga sariling
kasanayan sa pagsulat? salita at pangungusap
3)angkop na pagkakasunod- sunod
ng mga ideya batay sa orihinal na
teksto.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Pag- usapan sa klase: Matapos ang pagbabasa,
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kinakailangang pag- usapan ninyo sa
inyong triad kung kaninong buod ang
pinakamahusay, gamit ang ganitong
Paano masasabing buod ang mga
pamantayan:
bionote nina Virgilio Alamario at
Bienvenido Lumbera na makikita sa
inyong babasahin?
1)Tamang pagkakasunud- sunod ng
mga pangunahing ideya.
2)Angkop na paggamit ng mga salita

Document shared on www.docsity.com


Downloaded by: erwin-masinsin (erwinmasinsin20@gmail.com)
at wastong pagkakabuo ng mga
pangungusap.
3)Gaan at dali ng pagbasa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan Sabihin sa mga mag- aaral: Para sa mga mapipiling Para sa sesyong ito, gamit ang ginawang
pinakamahusay na buod, ipapaskil ang balangkas hinggil sa “Ang Himagsik ni
(Tungo sa forma�ve assessment) mga ito sa apat na haligi ng silid- Amanda Bartolome: Isang Pagbasang
Upang mas maunawaan na�n ang aralan. Sa loob ng 20- 30 minuto, Ideolohikal sa DEKADA ‘70” ay susulat
pagbubuod, basahin ang kinakailangang mabasa ang mga ito ng ang mga mag- aaral ng buod nito.
akademikong journal na mga mag- aaral.
pimagatang “Ekonomiks sa Diwang
Pilipino: Halo- Halo, Tingi- Tingi at
Sari- sari, at salungguhitan ang
mahahalagang ideya rito.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Itanong: Itanong: Itanong:
araw na buhay

Paano makatutulong ang buod sa Paano makatutulong ang buod sa Paano makatutulong ang buod sa
pagkalap ng impormasyon? paghasa ng kakayahan sa pagsisiyasat ng wikang Filipino?
pagsusulat?
H. Paglalahat ng Aralin Ibigay ang katangian ng buod. Ibigay ang mga kategorya na Ibigay ang mga natutunan sa sesyon.
natalakay.
I.Pagtataya ng Aralin Mula sa natutunan at naunawaan Sabihin sa mga mag- aaral: Bilang pagtatapos ng sesyong ito, Ibigay ang panghuling pagsusulit.
sa naunang aralin: kinakailangang mapagbobotohan
kung anong buod para sa kanila ang
1. Gawan muna ng pinakamahusay sa lahat.
balangkas, Bumuo ng triad. Sa loob ng 15- 20
minuto, kinakailangan mabasa ng
2. Dapat ay maging ¼ o 1/3 iyong kapangkat ang buod na iyong
lang ang buod. isinulat. Samakatuwid, ang bawat
isa sa inyo ay makababasa ng
dalawang buod mula sa iyong mga
kapangkat.
J.Karagdagang gawain para sa Takdang- aralin: Basahin ang “Ang
takdang-aralin at remedia�on Himagsak ni Amanda Bartolome:
Isang Pagbasang Ideolohikal sa
DEKADA ’70. Gawan ito ng balangkas
ayon sa mga pangunahing ideya ng
ar�kulo.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY

Document shared on www.docsity.com


Downloaded by: erwin-masinsin (erwinmasinsin20@gmail.com)
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha ng
80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang gawain
para sa remedia�on
C.Nakatulong ba ang remedial?Bilang
ng magpaaral na nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedia�on
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F.Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
n g aking punungguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo an g


aking naidibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Document shared on www.docsity.com


Downloaded by: erwin-masinsin (erwinmasinsin20@gmail.com)

You might also like