Professional Documents
Culture Documents
UNANG MARKAHAN
IKALIMANG LINGGO
PAMANTAYAN SA PAGKATUTO:
Inaasahang nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa hamong
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.
MGA LAYUNIN:
1. Nalalaman ang konsepto ng climate change
2. Nasusuri ang mga kasalukuyang suliraning pangkapaligiran sa
pamamagitan ng malikhaing pagganap
3. Natataya ang kalagayang pangkapaligiran ng PIlipinas batay sa
epekto at pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
II. Nilalaman
A. Paksa: Isyu at Hamong Panlipunan
Aralin 1: Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran
a. Climate Change
B. Kagamitan: projector,modyul,laptop,notebook, papel
C. Mga Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide I.B, ph. 8, AP Teaching Guide , ph.
51-76, Modyul: Mga Kontemporaryong Isyu, ph. 51-76
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain
1. Balitaan
2. Pamukaw Siglang Bilang
Ang limang grupo ay maghahanda para sa kanilang gagawing akitibidad.
B. Paglinang ng Aralin
1. Paglalahad
Ang guro ay ipapaliwanag ang kanilang gagawin at
ipapaliwanag ang rubrics.
RUBRICS:
Role Playing Jingle
Nilalaman: 10 Nilalaman: 10
Tema: 5 Tema: 5
Partisipasyon: 5 Partisipasyon: 5
20 20
2. Pagtatalakayan
Ang guro ay bubunot ng grupo na syang
magpapakita ng kanilang napiling pagbabahagi.
3. Paglalahat:
Paano natin maiiwasan ang paglala ng climate change?
Bakit mahalaga na may alam tayo tungkol sa mga isyung
pangkapaligiran?
4. Pagpapahalaga:
Ang likas na kagandahan ng Pilipinas ay isa sa mga dahilan kong
bakit ang turismo ay nagbibigay ng trabaho sa mga Pilipino. Sa
kasalukuyan ay malaki ang suliranin at hamong kinakaharap ng bansa
dahil sa pang-aabuso at pagpapabaya ng tao sa kalikasan. Upang
mabawasan at maalis ang mga suliraning ito ay dapat matuto ang bawat
Pilipino na pangalagaan at madisiplina sa paggamit ng kalikasan.
5. Pagtataya:
Ibibigay ng guro ang kanilang iskor.