You are on page 1of 6

Inihanda

ni:
ANJIE
MAE A.
LEGASPI
NO

1
MAS MASUSING BANGHAY-ARALIN
SA FILIPINO 7

USIN
I. LAYUNIN:

G
Pagkatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Natutukoy ang limang mahahalagang elemento ng maikling kuwento
2. Naiuugnay ang ilang pangyayari sa kuwento sa tunay na buhay
3. Naisasagawa ang pagsasadulang may kinalaman sa kabutihan ng isang guro

BAN
ll. PAKSANG ARALIN

GHA
Paksa: “Kuwento ni Mabuti” ni Genoveva Edroza Matute

Y
Sanggunian: Filipino 7 Supplemental Lesson Plan

Kagamitan: Yeso, scotch tape, pentelpen, manila paper

ARA
III. PAMAMARAAN:
Gawain ng Guro Gawain ng mga Mag-aaral

LIN A. Panimulang
Gawain

SA
1.Panalangin

_______, pangunahan mo ang ating • Opo ma’am ( sa ngalan ng ama, ng

FILIP
panalangin sa araw na ito. anak, ng espirito santo, Amen…)

INO
2.Pagbati

Magandang araw mga mag-aaral! Mgandang araw din po sa inyo mam!!

2
B. Panlinang na Gawain
a. Pagganyak
-Para sa mga lalaki, bubunot sila ng isang
tinupi-tuping papel na naglalaman ng
salitang “Gwapo ako” at “Macho ako”. Ang Hayaang magbunutan ang mga mag-aaral
sinumang makabubunot ng “Macho ako” ay
pupunta sa harapan at magbibigay ng ideya Okey po mam!
tungkol sa salitang “
mabuti.

b. Pag-alis ng Sagabal
-Ang mga mag-aaral ay bibigyan ng letra
at kanila itong aayusin upang mabuo
Ang kasingkahulugan ng mga sumusunod Okey po mam
na salita:

1. Karakter-haut
2. Paksa-amte
3. Labanan-tngglnuia
4. Burador-aabnghy
5. Tipanan-tgaupan

c. Pagbasa sa Kuwento
-Tatawag ng isang mag-aaral na siyang
babasa ng kuwento sa harapan -Audiobook Hayaang basahin ang kuwento

d. Pagtalakay sa Nilalaman ng Kuwento


-Dito tatalakayin ang mga gabay na
katanungan -Tatalakayin ang mga kaisipang
ipinahihiwatig ng kuwento

e. Pagtatalakay sa Kuwento bilang


Akdang Pampanitikan
-Ano nga ba ang kuwento?
-Anu-ano ang limang mahahalagang
elemento ng maikling kuwento? -Ano ang

3
kaugnayan ng kuwento sa totoong buhay? Hayaang sumagot ang mga mag-aaral

f. Pagpapahalaga
-May naging guro kaba na laging
nagpapayo sa klase? Ano ang mga payo
niyang kinalulugdan mo? -May naidulot ba
ito sa iyong buhay estudyante? Opo,
Opo
g. Malikhaing Gawain Opo marami po
a. Papangkatin sa tatlong pangkat ang
klase. Mula sa grupong kanilang
kinabibilangan, sasagutin nila ang
mga katanungang hinihingi sa
pamamagitan ng pagsasadula:

Unang Pangkat
- Ikaw ay naging isang guro sa isang
paaralan na malayo sa kabihasnan.
Walang sapat na mapagkukunan ng
panibagong kaalaman, walang
maayos na palikuran at kulang ang
mga kagamitang pampagtuturo.
Nasanay kana sa mga marurusing at
maiingay na mga estudyante sa
paaralang iyon. Isang araw ay inalok
ka ng isang kilala at pampribadong
institusyon sa bayan. Tatanggapin
mo ba ang magandang oportunidad
o mananatili sa piling ng mga batang
nangangailangan sa iyo bilang isang
pangalawang ina?

Pangalawang Pangkat
- Narinig mong nag-uusap ang mga
kaklase mo tungkol sa iyong guro.

4
Nalaman mong usap-usapan na sa
bayan ang pagpapakasal sa nobyo
niyang German. Balak daw nilang
manirahan sa ibang bansa. Ang
gurong iyon pa naman ang siyang
pinakamalapit sa iyong puso.
Marami kayong mga bagay na
pinagkakaisahan at natutunan sa
isa’t
-isa. Ano ang gagawin mo kung totoo nga
ang narinig mo?
Pangatlong Pangkat
- Magreretiro na sa serbisyo ang
inyong guro. Ilang beses ka na
niyang pinagalitan sa klase.
Magdaraos ang buong klase ng
isang malaking salu-salo. Nilapitan
ka niya bago ang araw ng
pagdiriwang ng naturang okasyon.
Kinausap ka niya na pumunta ngunit
may lakad sana ang buong pamilya
sa araw na iyon, ang unang
pagkakataong mamasyal ang
pamilya niyo. Alam mong magagalit
sa iyo ang iyong guro sapagka’t
minsan lamang siya kung mag
-imbita ngunit nakatakda rin ang
pamamasyal ng inyong buong
pamilya. Saan ka dadalo? Sa salo-
salo o sa pamamasyal?

IV. PAGTATAYA:
Kumuha ng isa’t

5
-kalahating papel.

MGA ELEMENTO NG MAIKLING


KUWENTO
Hanapin sa loob ng kahon ang salita na
tinutukoy sa bawat aytem.
_______________ 1. Ito ang pangunahing
ideya o paniniwala ng kuwento.
_______________ 2. Ito ang sunud-sunod
na pangyayari o okasyon ng tauhan.
_______________ 3. Ito ang mga tao o
minsan hayop na gumagawa ng kilos o
aksyon ng isang kuwento.
_______________ 4. Lugar at panahon
kung saan naganap ang kuwento.
_______________ 5. Ito ang paglalaban sa
pagitan ng dalawang tauhan. Maaari rin
itong maging laban sa pagitan ng
pangunahing tauhan at lipunan o
kapaligiran.

V. TAKDANG ARALIN:
Gumawa o gumuhit ng isang larawan ng
gurong nagpapakita ng katangiang gustong-
gusto mo sa isang guro. Idikit o iguhit ito sa
isang malinis na puting papel (bond paper).
Tukuyin ang katangian at ipaliwanag kung
bakit iyon ang katangiang gusto mo sa isang
guro

Inihanda ni: ANJIE MAE A. LEGASPINO BSED FIL lll

You might also like