You are on page 1of 3

I.

LAYUNIN:

-Pakikinig

- Matapos matalakay ang akdang pampanitikan na maikling kwento qy inaasahang


mauunawan ng mga mag-aaral ang mga sumusunod:

A. Inaasahang mauunawaan ang maikling kwentong ibabahagi sa klase


B. Naiintindihan ang bawat bahagi ng akdang maikling kwento. Ang tauhan,
tagpuan, kwento at iba pa.

II. PAKSANG ARALIN:

PANITIKAN: MAIKLING KWENTO (Panahon ng Amerikano)


PAKSA: “ALOHA” ni Deogracia A. Rosario
SANGGUNIAN: Internet
https://www.scribd.com/presentation/353476402/Ang-Maikling-Kwento-Sa-Panahon-Ng-
Mga-Amerikano
KAGAMITANG PAMPAGKATUTO: Video Presentation, ppt

URI NG TEKSTO: NARATIBO


- Sa pamamagitan ng pagbabasa ng maikling kwento ay nahihinuha ang mga importaneng
mensahe at aral na makukuha dito at paggkakaroon ng sapat na kaalaman sa pagtatapos
nito.

III. PAMAMARAAN:

A. Panimulang Gawain

-Panalangin

-Pagbabatian sa isa’t isa

-Pagtatawag ng pangalan (present at absent)

-Pagbabalik tanaw sa aralin tinalakay


B. Panimulang Pagtataya

ISULAT MO! : Batay sa sariling pagkakaunawa ang mga mag-aaral ay inaasahang maiibigay ang sarili
nilang pagkakaintindi sa salitang MAIKLING KWENTO sa isang salita o pangungusap.

MAIKLING KWENTO

TAMA O MALI: Sa gawain ito kailngan piliin ng mga mag aaral ng mabuti kung ano ang nararapat at
hindi. Punan ang patlang ng salitang TAMA kung ang isinasaad ay tama at wasto at salitang MALI naman
kung hindi wasto.

______1. Ang maikling kwento ay may isang kakintalan.


______2. May kawilihan hanggang sa kasukdulan na agad susundan ng wakas ang kwento.
______3. Ang maikling kwento ay isang maikling katha na nalikha upang mabisang maikintal sa isip at
damdamin ng mambabasa.
______4. Sa kwento ng tauhan ang binibigyang-diin ay ang ugali o katangian ng tauhan.
______5. May iilang pangunahing tauhan ang maikling kwento.

MGA SAGOT:

1. Mali
2. Tama
3. Tama
4. Tama
5. Tama

C. Pagganyak

- Matapos basahin ng guro ang maikling kwento at maunaawan ito ng mga mag-aaral, ang
guro ay magbibigay ng ilang katanungan upang malaman ang saloobin at ano ang mga
gagawin ng mag-aaral kung nasa parehong sitwasyon sila.

1. Sa tingin mo bab ay tama ang ginawang klaseng paghihiganti ni Marcos


kay Don Teong?
2. Kung ikaw ang nasa sitwasyon ni Marcos paano mo ano ang maaari r
gawin ng walang napapahamak na tao?
3. Sino ang tunay na may higit na mabigat na kasalanan? Si Don Teong o
si Marcos? Ipaliwanag.

IV. EBALWASYON:

-Sa loob ng 10 minuto gumawa ng isang sariling maikling kwento patungkol sa pag-ibig (sa
pamilya, kasintahan o kaibigan). Pagkatapos ay ang ilang mag-aaral ay babasahin ang
kanilang ginawang akda.

KRITERYA:

Orihinal na konsepto — 3
Nilalaman — 3
Gramatika/Pagbubuo ng mga salita —2
Mensahe ng kwento — 2
KABUOAN: 10 puntos

V. TAKDANG ARALIN:

You might also like