You are on page 1of 2

School: Don Mariano Marcos Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Mark Adrian J. Arenas Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Week 5 Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino
PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay nakikilahok sa mga gawaing pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
karapatan
AP4KPB-IVd-e4 AP4KPB-IVd-e4 AP4KPB-IVd-e4 AP4KPB-IVd-e4
C. MGA KASANAYAN SA Naibibigay ang kahulugan ng Natatalakay ang mga gawaing Nakapagbibigay ng mga Napahahalagahan ang iba't-ibang AP4KPB-IVd-e4
PAGKATUTO (Isulat ang code ng kagalingang pansibiko nagpapakita ng kagalingang halimbawa ng gawaing pansibiko gawaing pansibiko Napahahalagahan ang iba't-ibang
bawat kasanayan) pansibiko ng isang kabahagi ng gawaing pansibiko
bansa
II. NILALAMAN Mga Karapatan at Tungkulin ng Mamamayang Pilipino
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 162-163 Pahina 162-163 Pahina 162-163 Pahina 162-163 Pahina 162-163
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 362-367 Pahina 362-367 Pahina 362-367 Pahina 362-367 Pahina 362-367
Pangmag-aaral
Powerpoint Presentation, Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan
B. Kagamitan
Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen
Stratehiys KWL CHART Discussion Discussion Group Work KWL CHART
III. PAMAMARAAN
Bilang kabahagi ng ating bansa , Bilang kabahagi ng ating bansa ,
Ipaliwanang ang pinagmulan at ano-ano ang maaaring mong ano-ano ang maaaring mong
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Ano ang ibig sabihin ng Ano-anong gawaing pansibiko
konsepto ng kagalingang gawing partisipasyon upang gawing partisipasyon upang
bagong aralin kagalingang pansibiko? ang alam mo?
pansibiko isulong ang kagalingang isulong ang kagalingang
pansibiko? pansibiko?
Ano-anong gawain ang
Ano ang kahalagahan nito sa Ilahad ang aralin gamit ang mga Bakit mahalaga ang mga gawaing Bakit mahalaga ang mga gawaing
B. Paghahabi sa layunin ng aralin nagpapakita ng kagalingang
isang lipunan susing tanong sa Alamin mo LM, pansibiko? pansibiko?
pansibiko?
pah 363-364
May kaugnayan ba ang
May kaugnayan ba ang May kaugnayan ba ang gawaing
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa pakikipagkapwa-tao sa gawaing Ano ang k'ahalagahan ng mga Ano ang k'ahalagahan ng mga
kagalingang pansibiko sa isang pansibiko sa kakayahan ng isang
sa bagong aralin pansibiko?Ipaliwanag ang gawaing pansibiko? gawaing pansibiko?
lipunan? indibidwal o grupo?
inyong tugon.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay ng Teksto: Pagtalakay ng Teksto: Gamit ang Venn Diagram, pumili Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang
konsepto at paglalahad ng bagong ● Kahulugan ng Kagalingang Ipabasa at talakayin ang ng 2 gawaing pansibiko na Gawin Mo – Gawain B sa LM, Gawin Mo – Gawain B sa LM, pah.
Pansibiko maaaring gampanan ng mga bata
babasahin sa Alamin Mo sa LM,
kasanayan #1 Pangkatang Gawain: at nakatatanda. Ihambing ang pah. 365 365
pahina 363-365
Gawain A – pah. 365 pagkakaiba at pagkakatulad.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto ● Kaugnayan ng kagalingang Pangkatang Gawain: Magbigay ng iba pang halimbawa
Magpakita ng representasyon ng Magpakita ng representasyon ng
at paglalahad ng bagong pansibiko sa lipunan Ipagawa ang Gawain C sa LM ng gawaing pansibiko na hindi
mga gawaing pansibiko mga gawaing pansibiko
kasanayan #2 Gawain B – pah. 365 LM pahina 365 nabanggit sa teksto
F. Paglinang sa kabihasnan Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput
Presentasyon ng awtput Pag-uulat Pag-uulat
(Tungo sa Formative Assessment) Pag-uulat ng bawat pangkat Pag-uulat ng bawat pangkat
Masasabi ba ninyo na may
Bilang mag-aaral, paano mo Pumili ng isang gawaing
G. Paglalapat ng aralin sa pang- kaugnayan ng gawaing Ipaliwanag ang kahalagahan ng Ipaliwanag ang kahalagahan ng
maipapakita ang pakikibahagi sa pansibiko na nais mo.
araw-araw na buhay pansibiko sa lipunang inyong mga gawaing pansibiko. mga gawaing pansibiko.
mga gawaing pansibiko? Ipakita sa klase.
gingalawan? Pangatwiranan.
Ibigay ang konsepto ng aralin
Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa
H. Paglalahat ng aralin ukol sa kaugnayan ng gawaing
Tandaan Mo, pah. 367 ng LM Tandaan MO, pah. 367 ng LM Tandaan Mo, pah. 372 ng LM Tandaan Mo, pah. 372 ng LM
pansibiko sa lipunan
Ipagawa ang gawain sa Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya,
Gawin:
I. Pagtataya ng aralin Natutuhan Ko 2 sa LM, pahina sumangguni sa evaluation sumangguni sa evaluation sumangguni sa evaluation
Natutuhan Ko – 1 pah 367 LM
367 notebook. notebook. notebook.
J. Karagdagang gawain para sa Gumupit ng balita sa dyaryo
takdang aralin at remediation Magsaliksik ng iba’t-ibang Gumawa ng album ng mga Gumawa ng maikling dula tungko Gumupit ng balita sa dyaryo
tungkol sa mga gawaing
gawaing pansibiko gawaing pansibiko sa gawaing pansibiko tungkol sa mga gawaing pansibiko
pansibiko
REMARKS

Sinuri at Tinala nina:

ALICIA M. CULATON ROSE MELODY M. FLORES


Master Teacher I Punong Guro

You might also like