You are on page 1of 8

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 – 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


HUWEBES
BIYERNES
I. Layunin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyob at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
B. Pamantayan sa Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Pagganap Nakabubuo ng sariling diksiyunaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit ang nakalimbag at di-
nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula atr kuwento

C. Mga Kasanayan Nabibigyang kahulugan ang


sa Pagkatuto kilos at pahayag ng mga
tauhan sa napakinggang
pabula F6PN-Ic-19

Pagbibigay-Kahulugan sa
II. NILALAMAN Kilos ng mga Tauhan sa
Napakinggang Pabula

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Pahina sa
Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Learning
Resource (LR)
portal

B. Iba pang
kagamitang
panturo

IV. PAMAMARAAN

Balikan Pagyamanin Isagawa Tayahin Lingguhang Pagsusulit

Panuto: Kilalanin kung Gawain 1 Basahin ang isang pabula.


anong hayop ang Panuto: Ipabasa sa iyong magulang Papasagutan sa mga bata ang mga
gumagawa nito. Piliin sa o nakatatandang kapatid ang tanong pagkatapos basahin ang
ibaba ang tamang sagot at pabula habang nakikinig ka. pabula.
isulat ito sa sagutang
papel.

Panuto: Ibigay ang kahulugan ng


Panuto: Ibigay ang kahulugan ng mga kilos o pahayag ng mga
katangian ng tauhang nabanggit sa tauhan sa napakinggang pabula.
pabula batay sa isinasaad na kilos Piliin ang titik ng tamang sagot
nito. Isulat ang sagot sa iyong sa loob ng kahon at isulat sa
sagutang papel. sagutang papel.
1. “Bakit dinumihan mo ang gamit ni
aso? Hala ka!” pagbabanta ni pusa
kay daga.
A. pagpapaalala
B. pagbabanta 1. Humahangos na inanyayahan
C. pagsisigaw ni Jupit ang mga kaiibigan na
D. pagkagalit maglaro sa plasa.
2. Maingat na inayos ni pusa ang 2. Pumalakpak na sumang-ayon
mga gamit ni aso. sina Mercu at Satur kay Jupit.
A. mabait 3. Nagsisisigaw sa saya si Mercu
B. maayos habang dumuduyan siya sa
C. matulungin swing.
D. maalalahanin 4. Taas-kamaynaman si Jupit
3. “Huwag ka ngang ganiyan,” sagot habang pumapadausdos saslide.
ni pusa. 5. Nagdalawang isip si Mercu
A. pinapagalitan baka hindi siya payagan ng mga
B. pinaalalahanan magulang.
C. pinakikinggan 6. “Sige matagal ko nang
D. pinaparusahan gustong maglaro doon.” wika ni
4. “Alalahanin mo kaibigan natin si Mercu.
aso,” pagpapaliwanag ni pusa. 7. “Ay oo kaibigang Mercu at
A. pagkampi Jupit, sa amin pagagalitan ako
B. pagtatanggol kapag hindi napakainangaming
C. pagpapaalala aso.” sabi ni Satur.
D. pagpapaliwanag 8. “Sige, dito naman ako sa slide,
5. “Buti nga sa asong iyan,” wow!!! ang sarap magpadulas.,”
pagmamayabang ni daga. sabi ni Jupit.
A. nag-alala sa kapuwa 9. “Sige! pero gawin muna natin
B. nagkagusto sa kapuwa ang ating mga takdang-aralin
C. nabagot sa kapuwa bago maglaro,”
D. nang-api sa kapuwa sambit naman ni Mercu.
10. “Oo, sige kaya lang baka
hindi ako payagan ng nanay?”
wika ni Mercu.

Tuklasin

Basahin.
Mga tanong
1. Ano ang pamagat ng
pabula?
2. Sino-sino ang mga tauhan
sa pabula?
3. Anong katangian ang
nagustuhan mo sa inang
langgam?
4. Sa iyong palagay, tama ba
ang ginagawa ng ama sa
pagpapahanap
ng pagkain sa kanyang mga
anak?
5. Bakit kaya ginagawa ng
mag-ama ang pag-alis sa
bahay araw-araw?

S a narinig mong pabula may


mga kilos ng tauhan
kang napansin di ba? Ano ano
ba ang ibig sabihin ng mga
ito? Tingnan nga natin kung
kaya mong sagutin ang mga
sitwasyon sa ibaba.

Panuto: Basahin ang mga


sumusunod ayon sa kilos at
pahayag ng mga tauhan sa
narinig na pabula. Isulat ang
titik ng tamang sagot sa iyong
sagutang papel.
1. Walang tigil sa paggawa
ang pamilyang langgam.
Anong kaugalian ang ipinakita
ng pamilya langgam ayon sa
kilos nila?
A. pagkamasipag
B. pagkamatulungin
C. pagkamasunurin
D. pagkamatipid
2. Tuwing lalabas ang
magpamilya, naiiwan ang
inang langgam.
Ano ang kahulugan ng kilos
ng tauhan mula sa pabula?
A. tamad
B. lagalag
C. masayahin
D. maasikaso sa bahay
3. “Huwag lilihis sa linya,
upang hindi maligaw,”
paalala ng ama sa mga anak.
Ang ama ay isang _______
A. masipag
B. palautos
C. malungkot
D. maalalahanin
4. Pagsapit ng hapon ay
tinatawag ng ama isa-isa ang
mga anak kung kumpleto sila.
Anong ibig sabihin ng
tinatawag isa-isa ayon sa kilos
ng mga langgam?
A. kinokolekta ang mga
langgam
B. hinahayaan lang ang mga
langgam
C. pinaparusahan ang mga
langgam
D. tiningnan kung kumpleto
ang mga langgam
5. “Salamat sa tulong ninyo,
marami tayong naipong
pagkain at mga butil,”
pahayag ng amang langgam.
Anong kahulugan ng kilos ng
mga langgam batay sa
napakinggang pabula?
A. pagpapasalamat
B. pagpupuri
C. pagdadakila
D. pagbibigay

SURIIN Gawain 2
Panuto: Ibigay ang kahulugan ng
Panuto: Basahin ang mga katangiang nabanggit sa bawat
nakalahad na sitwasyon mula sa bilang batay sa mga isinasaad na
napakinggang pabula. kilos. Isulat sa iyong sagutang papel
Pagkatapos ay sagutin ang mga ang iyong sagot.
tanong na kasunod nito. Isulat 1. Inayos ni ibon ang mga gamit ng
sa sagutang papel ang iyong kaniyang nakababatang sisiw na
sagot. nagkalat sa sahig.
A. masipag
B. matulungin
C. burara sa gamit
D. maayos sa mga gamit
2. Nagdarasal muna ang mag-
anakna ibon bago kumain.
A. Makatao
B. Maka-Diyos
1. “Takbo! dali, sumunod kayo
C. Makabansa
sa akin”, sigaw ni kabayo.
D. makakalikasan
Ano ang kahulugan ng kilos ng
3. “Maghugas kayo ng kamay bago
mga tauhang nabanggit sa
kumain,” utos ng inang ibon sa mga
pabula?
sisiw nito.
A. mabagal na pagkilos
A. Masipag
B. malumanay na pagtakbo
B. Matiyaga
C. may kabagalang pagtakbo
C. matulungin
D. napakabilis tumakbo
D. Maalalahanin
2. “Naku! sandali! Hindi ka
4. “Maraming salamat sa mga
namin kayang sabayan, kabayo,
tulong,” banggit ni Amang ibon sa
ang bilis-bilis mo,” sagot ni
mga kasama
baboy at kalabaw. Ano ang
sa paglilinis ng paligid.
kahulugan ng kilos na nasa
A. mapagtimpi
sitwasyon sa pabula? Sobrang
B. mapag-unawa
____________.
C. mapagpasalamat
A. maliksi tumakbo
D. mapagpakumbaba
B. mabagal tumakbo
5. “Hindi ko makalilimutan ang
C. mahinhin tumakbo
ibinigay ninyong halaga sa
D. mabilis tumakbo
pagpapagamot ng
3. Si manok naman ay lumipad
aking ina,” nabanggit ni Amang
nang mabilis upang hindi
ibon sa mga kasama sa trabaho.
maiwan. Anong ibig sabihin ng
A. pagkamasinop
kilos ni manok sa napakinggang
B. pagpapasalamat
pabula? Siya ay _____
C. pagpapakumbaba
A. iniwanan
D. pagtanaw ng utang na loob
B. naabutan
C. nakasabay
D. hindi nakasabay
4. “Sakay sa likod ko baboy para
madala kita,” sigaw ni kabayo.
Ayon sa sitwasyon ano ang
kahulugan ng kilos ng tauhan?
A. pag-alala sa kasama
B. pagpapabaya sa kasama
C. pagpapasalamat sa kapuwa
D. pagwawalang bahala sa
kasama
5. “Lagot tayo kay ahas kapag
naabutan niya tayo.
Nangangagat kaya iyon at
nakamamatay pa ang
kamandag. Kaya kailangan
makalayo tayong lahat.” Ayon sa
pahayag ng tauhan sa
sitwasyon, ano ang kahulugan
ng kilos ng kabayo, baboy,
manok at kalabaw?
A. pagmamahalan
B. pagmamalasakit
C. pagkakasama-sama
D. Pagwawalang-bahala

J. Karagdagang gawain
para sa takdang-
aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
magaaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapuwa
ko guro?

You might also like