You are on page 1of 9

School: MAGSAYSAY INTEGRATED SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: JACKY LOU E. BUCIO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 11 – 15, 2023 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


HUWEBES
BIYERNES
I. Layunin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyob at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
B. Pamantayan sa Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Pagganap Nakabubuo ng sariling diksiyunaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit ang
nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula atr kuwento

C. Mga Kasanayan Nabibigyang kahulugan


sa Pagkatuto ang kilos at pahayag ng
mga tauhan sa
napakinggang pabula
F6PN-Ic-19
Pagbibigay-Kahulugan
II. NILALAMAN sa Kilos ng mga Tauhan
sa Napakinggang
Pabula

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Pahina sa
Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Learning
Resource (LR)
portal

B. Iba pang
kagamitang
panturo

IV. PAMAMARAAN

Balikan Pagyamanin Isagawa Tayahin Lingguhang Pagsusulit

Panuto: Kilalanin Gawain 1 Basahin ang isang pabula.


kung anong hayop Panuto: Ipabasa sa iyong Papasagutan sa mga bata ang
ang gumagawa nito. magulang o nakatatandang mga tanong pagkatapos basahin
Piliin sa ibaba ang kapatid ang pabula habang ang pabula.
tamang sagot at nakikinig ka.
isulat ito sa sagutang
papel.

Panuto: Ibigay ang kahulugan


Panuto: Ibigay ang kahulugan ng ng mga kilos o pahayag ng
katangian ng tauhang nabanggit mga tauhan sa napakinggang
sa pabula batay sa isinasaad na pabula. Piliin ang titik ng
kilos nito. Isulat ang sagot sa tamang sagot sa loob ng
iyong sagutang papel. kahon at isulat sa sagutang
1. “Bakit dinumihan mo ang papel.
gamit ni aso? Hala ka!”
pagbabanta ni pusa kay daga.
A. pagpapaalala
B. pagbabanta
C. pagsisigaw 1. Humahangos na
D. pagkagalit inanyayahan ni Jupit ang mga
2. Maingat na inayos ni pusa ang kaiibigan na maglaro sa
mga gamit ni aso. plasa.
A. mabait 2. Pumalakpak na sumang-
B. maayos ayon sina Mercu at Satur kay
C. matulungin Jupit.
D. maalalahanin 3. Nagsisisigaw sa saya si
3. “Huwag ka ngang ganiyan,” Mercu habang dumuduyan
sagot ni pusa. siya sa swing.
A. pinapagalitan 4. Taas-kamaynaman si Jupit
B. pinaalalahanan habang pumapadausdos
C. pinakikinggan saslide.
D. pinaparusahan 5. Nagdalawang isip si Mercu
4. “Alalahanin mo kaibigan natin baka hindi siya payagan ng
si aso,” pagpapaliwanag ni pusa. mga magulang.
A. pagkampi 6. “Sige matagal ko nang
B. pagtatanggol gustong maglaro doon.” wika
C. pagpapaalala ni Mercu.
D. pagpapaliwanag 7. “Ay oo kaibigang Mercu at
5. “Buti nga sa asong iyan,” Jupit, sa amin pagagalitan
pagmamayabang ni daga. ako kapag hindi
A. nag-alala sa kapuwa napakainangaming aso.” sabi
B. nagkagusto sa kapuwa ni Satur.
C. nabagot sa kapuwa 8. “Sige, dito naman ako sa
D. nang-api sa kapuwa slide, wow!!! ang sarap
magpadulas.,” sabi ni Jupit.
9. “Sige! pero gawin muna
natin ang ating mga takdang-
aralin bago maglaro,”
sambit naman ni Mercu.
10. “Oo, sige kaya lang baka
hindi ako payagan ng
nanay?” wika ni Mercu.

Tuklasin

Basahin.
Mga tanong
1. Ano ang pamagat ng
pabula?
2. Sino-sino ang mga
tauhan sa pabula?
3. Anong katangian ang
nagustuhan mo sa inang
langgam?
4. Sa iyong palagay,
tama ba ang ginagawa
ng ama sa
pagpapahanap
ng pagkain sa kanyang
mga anak?
5. Bakit kaya ginagawa
ng mag-ama ang pag-
alis sa bahay araw-
araw?

S a narinig mong pabula


may mga kilos ng
tauhan
kang napansin di ba?
Ano ano ba ang ibig
sabihin ng mga
ito? Tingnan nga natin
kung kaya mong sagutin
ang mga
sitwasyon sa ibaba.

Panuto: Basahin ang


mga sumusunod ayon
sa kilos at pahayag ng
mga tauhan sa narinig
na pabula. Isulat ang
titik ng tamang sagot sa
iyong sagutang papel.
1. Walang tigil sa
paggawa ang pamilyang
langgam. Anong
kaugalian ang ipinakita
ng pamilya langgam
ayon sa kilos nila?
A. pagkamasipag
B. pagkamatulungin
C. pagkamasunurin
D. pagkamatipid
2. Tuwing lalabas ang
magpamilya, naiiwan
ang inang langgam.
Ano ang kahulugan ng
kilos ng tauhan mula sa
pabula?
A. tamad
B. lagalag
C. masayahin
D. maasikaso sa bahay
3. “Huwag lilihis sa
linya, upang hindi
maligaw,” paalala ng
ama sa mga anak. Ang
ama ay isang _______
A. masipag
B. palautos
C. malungkot
D. maalalahanin
4. Pagsapit ng hapon ay
tinatawag ng ama isa-
isa ang mga anak kung
kumpleto sila. Anong
ibig sabihin ng
tinatawag isa-isa ayon
sa kilos ng mga
langgam?
A. kinokolekta ang mga
langgam
B. hinahayaan lang ang
mga langgam
C. pinaparusahan ang
mga langgam
D. tiningnan kung
kumpleto ang mga
langgam
5. “Salamat sa tulong
ninyo, marami tayong
naipong pagkain at mga
butil,” pahayag ng
amang langgam. Anong
kahulugan ng kilos ng
mga langgam batay sa
napakinggang pabula?
A. pagpapasalamat
B. pagpupuri
C. pagdadakila
D. pagbibigay

SURIIN Gawain 2
Panuto: Ibigay ang kahulugan ng
Panuto: Basahin ang mga katangiang nabanggit sa bawat
nakalahad na sitwasyon bilang batay sa mga isinasaad na
mula sa napakinggang kilos. Isulat sa iyong sagutang
pabula. Pagkatapos ay papel ang iyong sagot.
sagutin ang mga tanong 1. Inayos ni ibon ang mga gamit
na kasunod nito. Isulat sa ng kaniyang nakababatang sisiw
sagutang papel ang iyong na nagkalat sa sahig.
sagot. A. masipag
B. matulungin
C. burara sa gamit
D. maayos sa mga gamit
2. Nagdarasal muna ang mag-
anakna ibon bago kumain.
A. Makatao
B. Maka-Diyos
C. Makabansa
1. “Takbo! dali, sumunod D. makakalikasan
kayo sa akin”, sigaw ni 3. “Maghugas kayo ng kamay
kabayo. bago kumain,” utos ng inang ibon
Ano ang kahulugan ng sa mga sisiw nito.
kilos ng mga tauhang A. Masipag
nabanggit sa pabula? B. Matiyaga
A. mabagal na pagkilos C. matulungin
B. malumanay na D. Maalalahanin
pagtakbo 4. “Maraming salamat sa mga
C. may kabagalang tulong,” banggit ni Amang ibon sa
pagtakbo mga kasama
D. napakabilis tumakbo
2. “Naku! sandali! Hindi ka sa paglilinis ng paligid.
namin kayang sabayan, A. mapagtimpi
kabayo, ang bilis-bilis B. mapag-unawa
mo,” sagot ni baboy at C. mapagpasalamat
kalabaw. Ano ang D. mapagpakumbaba
kahulugan ng kilos na nasa 5. “Hindi ko makalilimutan ang
sitwasyon sa pabula? ibinigay ninyong halaga sa
Sobrang ____________. pagpapagamot ng
A. maliksi tumakbo aking ina,” nabanggit ni Amang
B. mabagal tumakbo ibon sa mga kasama sa trabaho.
C. mahinhin tumakbo A. pagkamasinop
D. mabilis tumakbo B. pagpapasalamat
3. Si manok naman ay C. pagpapakumbaba
lumipad nang mabilis D. pagtanaw ng utang na loob
upang hindi maiwan.
Anong ibig sabihin ng kilos
ni manok sa napakinggang
pabula? Siya ay _____
A. iniwanan
B. naabutan
C. nakasabay
D. hindi nakasabay
4. “Sakay sa likod ko
baboy para madala kita,”
sigaw ni kabayo. Ayon sa
sitwasyon ano ang
kahulugan ng kilos ng
tauhan?
A. pag-alala sa kasama
B. pagpapabaya sa
kasama
C. pagpapasalamat sa
kapuwa
D. pagwawalang bahala sa
kasama
5. “Lagot tayo kay ahas
kapag naabutan niya tayo.
Nangangagat kaya iyon at
nakamamatay pa ang
kamandag. Kaya kailangan
makalayo tayong lahat.”
Ayon sa pahayag ng
tauhan sa sitwasyon, ano
ang kahulugan ng kilos ng
kabayo, baboy, manok at
kalabaw?
A. pagmamahalan
B. pagmamalasakit
C. pagkakasama-sama
D. Pagwawalang-bahala

J. Karagdagang gawain
para sa takdang-
aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
magaaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapuwa
ko guro?

You might also like