Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing
pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga oportunidad at hamong
kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
A. Mga Sanggunian
IV.PAMAMARAAN
B. Balik Aral sa mga unang Panuto: Itaas ang larawan ng basket kung oportunidad at kung hamon
natutuhan naman itaas ang timba sa mga sumusunod.
1.mga sakuna sa dagat
2.pagkakaroon ng mga modernong kagamitan tulad ng underwater sonars
at radars
3. makabagong teknolohiya sa pagsasaka
4. bagong pag-aaral tungkol sa pagpaparami ng ani
5. suliranin sa irigasyon
C. Paghahabi sa layunin ng Sino sa inyo ang mahilig making ng mga awitin?Narinig niyo na ba ang awit
aralin (Pagganyak) tungkol sa “Kapaligiran” ng Asin,kung hindi pa halina’t pakinggan at manood
ng
D. Pag- uugnay ng mga Matapos makinig at manood tingnan naman natin ang larawan.ano
halimbawa sa bagong aralin ang nakikita o napapansin ninyo sa larawan?
(Presentation)
PUNONG UMIIYAK
Mga tanong:
1. Bakit kaya siya umiiyak?
2. Sa palagay ninyo bakit kaya siya nasasaktan/
3. Sino ang dapat sisihin sa ganitong pangyayari?
4. Ano ba ang ginawa ng tao sa mga puno?
5. Ano ang maling ginawa ng mga tao sa ating likas na yaman? Base sa
narinig,napanood sa awit at nakita sa larawan, ang mga gawain sa
pagpapa unlad ng ekonomiya ng bansa upang tugunan ang
pangangailangan ng tao ay nagdudulot din ng pagkasira ng mga likas na
yaman o unti-unting nawawala at nasisira ang kalikasan.
E. Pagtatalakay ng bagong ANA/KWL
konsepto at paglalahad ng Alam Nais malaman Alam na -Pagkasira ng Ano ang likas kayang
bagong kasanayan No.1 pag-unlad
(Modeling) Likas na yaman at kahalagahan nito?
-Nasisira ang kalikasan
F. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng PANGKATANG GAWAIN
bagong kasanayan No. 2 Pangkat 1: H-CHART
(Guided Practice) Isulat ang kahulugan at kahalagahan ng likas kayang pag-unlad.
H. Paglalapat ng aralin sa May mga gamit sa ating bahay na hindi na kailangan tulad ng bote ng
pang araw-araw na buhay softdrinks at fruit juice at mga lata ,tansan at mga straw.Ito ay mga bagay
(Application/ Valuing) na patapon o basura na.
Ano ang gagawin mo sa mga basurang ito.?
Itatapon mo na lang ba o meron ka pang ibang magagawa sa mga patapong
K. Karagdagang gawain Iguhit sa isang malinis na putting papel ang nais mong nakita sa ating
kalikasan o sa inyong lugar sa panahong ito.Ipakita sa inyong iginuhit na
ikaw ay nakikilahok sa mga gawaing lumilinang sa pangangalaga at
pagsulong ng likas kayang pag-unlad.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag
aaral na
nakaunawa sa aralin.
__E- Game
__ I-search
__Decision Chart
__Discussion
__Realia/ totong mga bagay
---Awit ng Kapaligiran
Bakit?
___ Kumpletong kagamitang panturo
___ Pagkakaroon ng materyales
___ Kasabikang matuto ng mag-aaral
___ Kooperasyon ng mga bata sa mga gawain
MICHELLE R. CABOT
MT - I
Noted: