Professional Documents
Culture Documents
DLL - Esp 4 - Q1 - W6
DLL - Esp 4 - Q1 - W6
I.LAYUNIN Nakapagninilay-nilay ng katotohanan mula sa mga nababasa sa internet at mga internet networking sites
Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga,pagkamapagtiis, pagkabukas –isip,
A .Pamantayang Pangnilalaman
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat Nakapagninilay-nilay ng katotohanan mula sa mga nababasa sa internet at mga internet networking sites. EsP4PKP-Ie-g-25
kasanayan
II. NILALAMAN/ Mapanuring Pag-iisip (Critical-Thinking)
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 25-29 25-29 25-29 25-29 25-29
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang 45-53 45-53 45-53 45-53 45-53
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
Anong pagpapahalaga an Pagbalik-aralan ang ginawang Pagbalik-aralan ang ginawang Pagbalik-aralan ang ginawang
A. Balik-aral sa nakaraang aralin gating tinalakay noong Gawain tungkol sa Internet For Pangkatang Gawain kahapon. Gawain kahapon.
at/o pagsisismula ng bagong kabilang Linggo? Paano Better or For Worse.
aralin maipapakita na mayroon kang
mapanuring pag-iisip?
Magpakita ng mga larawan ng Makatutulong sa pagkilala ng Sa paggamit ng internet, nasa Narinig nyo na ba ang salitang Sa araw na ito ay aalamain nating
mga batang gumagamit ng tamang pagninilay ang gawain sa anong lebel mo maikakategorya netizen? Ano kaya ang ibig kung naintindihan ninyo ang ating
B. Paghabi sa layunin ng aralin
internet. Isagawa Natin ang iyong sarili sa pagtuklas ng sabihin nito? paksang mapanuring pagiisip.
katotohanan.
Ano ang pagkakaunawa mo 1. Ipagawa sa kwaerno ng mga Ipagawa ang isabuhay natin na Ipasagot sa kwaderno ng mga
sa mga katagang, “Internet magaaral ang Gawain 1 sa Is nasa LM. mag-aaral ang subukin natin na
for better or for worse? Gawa natin sa lm. Pupunan ang Ang talakayang ito ay dapat na nasa LM. (Tingnan ang LM, p.52-
mga bilog ng mga maidudulot ng pagpapalalim sa talakayan na 53)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
internet sap ag-aaral ng mga paksa.
sa bagong aralin
mag-aaral.
2. Talakayin ang kanilang mga
kasagutan.
Basahin ng guro ang teksto sa Patnubayan ang mga mag-aaral Pagawa ang isapuso natin tulad Ipaulit sa mga mag-aaral ang Pagkatapos masagutan ng mag-
LM, p.45. sa Gawain 2. Pangkatin sa lima ng nasa LM, p. 50 panalangin nang may aaral ang subukin Natin muli itong
ang klase. Pumili ang mag-aaral damdamin. Iproseso muli ang iproseso. Mahalaga na maipakita
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
ng lider at tagaulat. Pagsasama- panalangin upang maging gabay ang kanilang pagninilay sa
at paglalahad ng bagong
samahin ng lider ang mga ideya ito sa mag-aaral sa paggamit ng kanilang mga sagot.
kasanayan #1
at opinion ng mag-aaral tungkol internet at social networking
sa epekto ng internet sites.
.
Gabayan ang mga mag-aaral sa Magpaguhit ng dalawang Gabayan ang mga mag-aaral sa Isakatuparan ang proseso Sagutin ang sumusnunod na
larong halo-letra na may malaking computer. Ipatala sa pagsagot . Sabihin sa mag-aaral upang maintindihan at katanungan
pamagat na Internet: For unang computer ang positibong na “Honesty is the Best Policy”, maikintal sa kanilang kaisipan Ano ang masasabi mo sa inyong
Better or For Worse. Ipaayos epekto ng internet at sa lalo na sa pagbibigay ng hatol sa ang paksang tinalakay sa aralin. sagot?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
ang mga letra sa loob ng ikalawang computer ang kanilang lebel sa paggamit ng Mapapangatwiranan mob a ag
at paglalahad ng bagong
kahon upang makabuo ng negatibong epekto nito. internet. iyong kasagutan?Nasagot o ba ng
kasanayan #2
salita. May clue na gagabay sa buong puso ang mga tanong?
pagsagot ng mga mag-aaral. Muling ppagnilayan ng mga mag-
Ipasulat sa kuwaderno ng mga aaral.
mag-aaral ang kanilang sagot.
Ipasagot sa mga mag-aaral ang Bigyan ang bawat pangkat ng -Masasabi mo bang hindi ka
mga tanong sa Alamin natin na tatlong minute para sa umaabuso sa paggamit ng
nasa Kagamitan ng Mag-aaral. presentasyon. internet?
-May mga site sa internet na
F. Paglinang sa Kabihasaan malalaswa at mapangahas.
Paano mo magagawa bilang
mag-aaral na kahit walang
nakatingin sa iyo ay kaya mo
itong mapaglabanan at iwasan?
Nakakaapekto ba sa iyong Ipresenta ang kanilang mga
buhay ang teknolohiya? ginawa.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-
Ipaliwanag.
araw-araw na buhay
G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language Learning
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material