You are on page 1of 5

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon XII
Sangay ng Lungsod ng Kidapawan

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA


(Unang Markahan)

PANGALAN:MAYCHELLE MAE SARGENTO PETSA:

ASIGNATURA: PAGBASA AT PAGSUSURI TUNGO SA ORAS:


PANANALIKSIK

I- LAYUNIN
A. B. Pamantayan sa C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Pamantayang Pagganap (isulat and code ng bawat
Pangnilalaman kasanayan)

Nasusuri ang Nakasusulat ng isang


ibat ibang uri ng panimulang pananaliksik sa 1. Natutukoy ang mga katangian at
binasang teksto mga penomenang kultural at kalikasan ng ibat ibang uri ng
panlipunan sa bansa teksto,
ayon sa
2. Nakakasuri ng ibat ibang teksto
kaugnay nito sa
batay sa katangian at kalikasan
sarili, pamilya, nito at
komunidad, 3. Naibabahagi ang sariling pananaw
bansa at batay sa napag-aralan sa
daigdig. pamamagitan ng isang graphic
organizer
.

II- NILALAMAN
III- KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro :
2. Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral : _____
3. Pahina sa Teksbuk:
4. Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource: PAGBASA MODULE
B. Iba pang biswal eyds, istrips, pentelpen, manila paper
Kagamitang
Panturo
IV- PAMAMARAAN
A. Balik- Panalangin
aral o Pagbati
Pagsisi Pamantayan sa Silid-Aralan
mula ng Pagbalik-aral
Bagong
Aralin

B. Paghahabi
sa Layunin ng
Aralin
C. Pag-uugnay Magsagawa ng pangkatang ulat. Bumuo ng pangkat na may limang kasapi
ng mga at basahin ang maikling kwento. Ilista ang mga importanteng detalye upang
Halimbawa sa masagot ang mga katanungan.
Bagong Aralin
D. Pagtalakay (DISCUSSION)
sa Bagong
Konsepto at Ang mga paksa, kasanayan,gawain, pagpahalaga, at pagtataya ang gagawing
Paglahad ng sandigan upang mahikayat ka na pahalagahan ang mga uri ng teksto at gamitin ito
Bagong nang may kabuluhan.
Kasanayan
Bilang 1
E. Pagtalakay
sa Bagong
Konsepto at
Paglahad ng
Bagong
Kasanayan
Bilang 2

F. Paglinang
sa Kabihasaan
(tungo sa
Formative
Assessment)

G. Paglapat ng
Aralin sa Pang-
araw-araw ng
Buhay
H. Paglalahat
ng Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J.
Karagdagang
Gawain para
sa Takdang
Aralin at
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag- B. Bilang ng mag-aaral C. Nakatulong D. Bilang ng mag-


aaral na na nangangailangan ng ba ang aaral na
nakakuha ng 80% iba pang gawain para sa remedial? magpatuloy sa
sa pagtataya: remediation: Bilang ng mag- remediation:
___________ ____________ aaral na ______________
____________ ____________ nakaunawa sa ____
____________ ____________ aralin:
____________ ____________ ____________
____________
E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punong-
guro at superbisor/tagamasid?
F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Petsa: Itinama ni: TERESITA G. STA. RITA


Punong-Guro

You might also like