You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan Sta.

Barbara Integrated School Antas 7


DAILY LESSON LOG Guro Joy M. Peralta Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras April 18&19 ,2022 (7:30-8:30am) Markahan Ikatlo – Ikawalong Linggo
Pagtuturo)

I. LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang
Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa paghubog ng mga pagpapahalaga
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagiging mapanuri at mapanindigan sa mga pasiya at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang mga panlabas na salik na nakaiimpluwensiya sa
paghubog ng mga pagpapahalaga.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang pagiging mapanuri at mapanindigan sa mga pasiya at kilos sa gitna ng mga nagtutunggaliang impluwensya ng mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa
Isulat ang code ng bawat paghubog ng mga pagpapahalaga
kasanayan EsP7PB-IIIh-12.4
II. NILALAMAN PANLABAS NA SALIK NA NAKAIIMPLUWENSIYA SA PAGHUBOG NG PAGPAPAHALAGA
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao p. 41-51
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao p. 69-73
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang kagamitang mula
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang formative
assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin A. A. Pagbabalik-aral sa nakaraan gawain. Gawain: Connect the dot. Iugnay ang mga larawan sa kolum A sa mga pahayag sa kolum B sa pamamagitan ng guhit. (gawin
at/o pagsisimula ng bagong sa loob ng 5 minuto) (Integrative Approach)
aralin

1
Jski.dv
B. Paghahabi sa layunin ng A.
aralin Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
Gawain: Tukuyin ang mga kontribusyon ng bawat panlabas na salik sa paghubog ng iyong pagkatao. Maaring isama ang mga natutuhan at mga impluwensiya sa iyo ng bawat isa
positibo man ito o negatibo. Maaaring magtala ng higit pa sa lima.
C. Pag-uugnay ng mga Sagutin ang sumusunod na tanong:
halimbawa sa bagong aralin Nasiyahan ka ba sa ginawa mo?
Sa kabuuan, ano ang natuklasan mo sa ginawa mong pagsusuri?
Pagbabahagi ng mag-aaral hinngil sa kanilang Sagot.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Atasan ang mga mag-aaral na pagnilayan ang kanilang mga natuklasan sa sarili kaugnay ng epekto ng mga panlabas na salik na nakaiimpluwensiya sa pagpapahalaga. Isulat ang
bagong kasanayan # 1 kanilang sagot sa kanilang notbuk.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2 Ipaliwanag ang pahayag Know Thyself o kilalanin mo ang iyong sarili, ayon kay Socrates at iugnay ito sa paksang tinalakay

F. Paglinang sa Kabisaan Gawain: Buuin ang pahayag sa ibaba.


(tungo sa Formative Kinakailangang suriin ko ang mga panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa paghubog ng aking pagpapahalaga sapagkat______________________________dahil ito ay maaring
assessment) ____________________________________ng mabuti o masama sa akin.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magpagawa ng isang Watchlist sa mga mag-aaral na maglalaman ng mga positibo at negatibong impluwensya na haharapin sa loob ng isang linggo. Ipaliwanag ang panuto kung
araw-araw na buhay paano ito gagawin. Magbigay ng paglilinaw kung kinakailangan

H. Paglalahat ng aralin
Buuin ang pahayag sa ibaba. Piliin ang inyong sagot sa mga salitang nakasulat sa kahon. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Constructivist Approach)
salik pagpapahalaga pasya mapanuri impluwensya
1. Ang pag-unawa sa mga panlabas na__________________na nakaiimpluwensya ng
2.____________________ay nakatutulong upang maging 3._______________________________at
mapanindigan ang tamang 4._______________________________at kilos sa gitna ng mga
nagtutunggaliang 5. _______________________________.

I. Pagtataya sa aralin Bumuo ng Slogan na nagpapahayag kung paano lilinangin ang iba’t ibang panlabas na salik na nakaiimpluwensya sa paghubog ng pagpapahalaga upang maging mapanuri
at manindigan sa iyong kilos at gawi.
(see attached rubrics)

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang pananalita na may pinamagatang Ang Social Media sa mga bata ni Gani Oro.Magbigay ang saloobin ukol sa pananalita. www.abante-
takdang-aralin at remediation tonite.com/issue/feb2313/edit_punto.htm retrieved
October 18,2016.
V. MGA TALA

2
Jski.dv
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang
maaari mong gawin upang sila’y matulungan?Tukuyin ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na
nakanuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa
ko gutro?

Prepared by: JOY M. PERALTA Checked by: EDGAR E. SAGUN


Teacher I Principal III

3
Jski.dv

You might also like