You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan NAMATACAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 8

DAILY LESSON LOG Guro Joy M. Peralta Asignatura ESP


(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at Oras Feb.2,9,16 & 23,2018 FRIDAYS (7:30-8:30AM/8:30-9:30AM)) Markahan Ikaapat
Pagtuturo)

FRIDAY ( Feb.2,2018) FRIDAY (Feb.9,2018 ) FRIDAY (Feb.16,2018) FRIDAY (Feb.23,2018)


I. LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring magdagdag ng iba pang
Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamals ng mag-aaral ang pag- Naipamamals ng mag-aaral ang pag-unawa sa Naipamamalas ng mag-aaral ang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-
unawa sa mga karahasan sa paaralan mga karahasan sa paaralan pag-unawa sa mga konsepto tungkol unawa sa mga konsepto tungkol sa agwat
sa agwat teknolohikal teknolohikal
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na Nakapaghahain ang mga mag-aaral Nakapaghahain ang mga mag-aaral ng
angkop na kilos upang maiawasan at kilos upang maiawasan at matugunan ang mga ng mga hakbang para matugunan mga hakbang para matugunan ang hamon
matugunan ang mga karahasan sa karahasan sa kanyang paaralan ang hamon ng hamon ng agwat ng hamon ng agwat teknolohikal.
kanyang paaralan teknolohikal.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Nakikilala ang mga uri,sanhi at epekto ng 1.Naipaliliwanag ang :pag-iwas sa anumang uri
Isulat ang code ng bawat mga umiiral na karahasan sa paaralan. ng karahasan sa paaralan at aktibong
kasanayan 2.Nasusuri ang mga aspekto ng pakikisangkot upang masupit ito;may tungkulin
pagmamahal sa sarili at kapwa na ang tao kaugnay sa buhay na ingatan ang sarili 1.Natutukoy ang kahulugan ng Agwat Teknolohikal.
kailangan upang maiwasan at matugunan at umiwas sa kamatayan o maglalagay sa kanya 2.Nasusuri ang pagkakaiba-iba ng mga henerasyon sa pananaw sa teknolohiya at
ang karahasan sa paaralan. sa panganib. ang implikasyon ng pagkakaroon ng access sa teknolohiya.
Code:EsP8IP-IVc-14.1-2 2.Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang Code: EsPIP-IVe-15.1-2
maiwasan at masupil ang mga karahasan sa
kanyang paaralan.
Code: EsPIP-IVd-14.3-4
II. NILALAMAN Mga karahasan sa paaralan Agwat Teknolohikal
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk 367-380 381-400 401-408 409-418
4.Karagdagang kagamitang mula Youtube/internet Youtube/internet Youtube/internet Youtube/internet
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiyang formative
assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
1
Jski.dv
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin Pagbabalik- tanaw sa nakaraang talakayan

B. Paghahabi sa layunin ng Talakayin ang “Ano ang maipamamalas


aralin mu?” Pagpapakita ng larawan (powerpoint Talakayin ang “Ano ang maipamamalas mu?”
presentation)
C. Pag-uugnay ng mga Gawin ang Paunang pagtataya sa pahina Ano ang pagkakaiba at ipaliwanag ang mga ito Gawin ang Paunang pagtataya sa pahina 402-406
halimbawa sa bagong aralin 368-370. talakayin at itama ang mga kasagutan
talakayin at itama ang mga kasagutan
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang mga sumusunod: Talakayin ang mga sumusunod:
konsepto at paglalahad ng Talakayin at ipaliwanag ang mga Gawain at * karahasan sa paaralan *Ano ang kahulugan ng agwat teknolohikal?
bagong kasanayan # 1 kasanayan sa pahina 371-380 -Pambubulas o bullying *mga halimbawa ng agwat teknolohikal
(magbigay ng mahalimabawa o magpakita *mga uri ng pambubulas,karakter sa (magpakita ng mga lararawan o videos at talakayin ang mga ito)
E. Pagtalakay ng bagong
ng mga larawan o videos kaugnay sa pambubulas,ang binubulasat mga epekto ng * Nasusuri ang pagkakaiba-iba ng mga henerasyon sa pananaw sa teknolohiya at
konsepto at paglalahad ng
talakayan) pambubulas ang implikasyon ng pagkakaroon ng access sa teknolohiya.
bagong kasanayan # 2
(magbigay ng mga halimbawa o larawan/video (magbigay ng mga halimbawa)
na nag-uugnay sa karahasan sa paaralan)
F. Paglinang sa Kabisaan
(tungo sa Formative Hatiin sa apat na grupo ang mag-aaral at
assessment) gumawa pagsasadula na ngpapakita ng Hatiin ang mag-aaral sa apat na grupo at gawin ang mga Gawain sa pahina 412-
karahasan sa paaralan at kung paano ito 413
maiiwasan o itama? *ilahad sa klase ang mga awtput
Gawin ang mga Gawain sa pahina 396-398
G. Paglalapat ng aralin sa pang- *mabigay ng mga pamprosesong (grupo)
araw-araw na buhay katanungan)
Ilahad sa klase ang mga awtput at ipaliwanag
H. Paglalahat ng aralin Anu-ano ang mga gawaing nakakaapekto Anu-ano ang mga mabubuti at implikasyon na naidudulot ng teknolohiya sa mga
upang makagawa ng karahasan sa kabaataan?
paaralan?Paano ito maiiwasan at sa (magbigay ng halimabawa)
paanong paraan? Ipaliwanag
I. Pagtataya sa aralin
Pagbibigay ng maikling pagsusulit Pagbibigay ng maikling pagsusulit
Gawin ang mga Gawain sa pahina 407-408/ Gawain 1-3 pahina 409-418
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation Gawin ang pagsasabuhay sa pahina 399-400

V. MGA TALA

2
Jski.dv
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang
maaari mong gawin upang sila’y matulungan?Tukuyin ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na
nakanuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa
ko gutro?

Prepared by: JOY M. PERALTA Checked by: ANGELIE I. APOSTOL,ED.D.


Teacher I Principal I

3
Jski.dv

You might also like