You are on page 1of 2

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon XII
SANGAY NG LUNGSOD NG KIDAPAWAN
J.P. Laurel Corner Quirino Streets, Kidapawan City
Fax Number: (064) 577-4144
DISTRITO ORUWA SEKONDARYA

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA FILIPINO 10


(Ikatlong Markahan)
I- LAYUNIN
A. Pamantayang B. Pamantayan sa C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Pangnilalaman Pagganap (isulat and code ng bawat
kasanayan)
Naipapamalas ng mag- Ang mag-aaral ay
aaral ang pag-unawa at nakapanghihikayat Mitolohiya: Naipapaliwanag ang
pagpapahalaga sa mga tungkol sa pagkakaiba at pagkakatulad ng
akdang pampanitikan ng kagandahan ng mitolohiya ng Africa at Persia
Africa at Persia alinmang bansa batay F10PN-IIIa-76
sa binasang akdang
pampanitikan
II-NILALAMAN Mitolohiya mula sa Africa
Panitikan:
Mashya at Mashayana: Mito ng Pagkalikha
Aralin 3.1 (Araw 1)
III- KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Pandaigdig, CG Baitang 10
1. Pahina sa Gabay ng Guro : ____
2. Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral : 247-249
3. Pahina sa Teksbuk: 235-246
4. Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource: ________
B. Iba pang Kagamitang biswal eyds, laptop, prodyektor, sipi ng akda, diksyunaryo
Panturo
IV- PAMAMARAAN
A. Balik-aral o
Pagsisimula ng Bagong Ano ang hindi malilimutang aralin sa Ikalawang Markahan?
Aralin
B. Paghahabi sa Ipapabasa sa klase ang layunin sa araw na ito at bigyang
Layunin ng Aralin
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Sagutin ang mga tanong. Gayahin sa sagutang papel ang
Aralin kasunod na pormat.

1. Ano ang kultura ng Africa?


2. Ano ang naging ambag ng Africa sa Panitikan?
3. Ano ang kultura ng Iran?
4. Ano ang naging ambag ng Iran sa Panitikan?
D. Pagtalakay sa
Bagong Konsepto at -Pagpapabasa nga mitolohiyang galing sa Africa.
Paglahad ng Bagong “Mashya at Mashayana: Mito ng Pagkalikha”
Kasanayan Bilang 1 Magkakaroon ng Pangkatang Gawain: (Bawat pangkat ay
may sasagutin na tanong. Malaya ang bawat pangkat sa
pagsagot)
Pangkat 1- Tungkol saan ang mitolohiya?
Pangkat 2- Ilarawan ang ginawa ni Ahriman Mainyu at ang
ginawa ni Ahura Ohrmuzd?
Pangkat 3- Ang pagpatay ba ni Ahura Ohrmuzd kay
Gayomard ang pinagmulan ng suliranin ng
kuwento? Patunayan
Pangkat 4- Bakit tumulong sina Mashya at Mashyana sa
pakikipaglaban kay Ahriman Mainyu?
E. Pagtalakay sa
Bagong Konsepto at - Paglalahad ng mga ginawang output ng bawat
Paglahad ng Bagong pangkat.
Kasanayan Bilang 2 - Pagbibigay ng marka sa bawat pangkat

F. Paglinang sa
Kabihasaan Malayang talakayan klase. Pagkakaroon ng “Q&A Portion”
(tungo sa Formative na may kinalaman sa kanilang mga naging sagot.
Assessment)
G. Paglapat ng Aralin
sa Pang-araw-araw ng Bilang isang Pilipino, paano mo iuugnay ang kaugalian
Buhay meron sa taga-Persia?
H. Paglalahat ng Aralin Anong aral ang nais ipabatid ng mitolohiya sa mga
mambabasa?
I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang Venn Diagram, ipaliwanag ang pagkakaiba at
pagkakatulad ng mitolohiya ng Africa at Persia. Kopyahin
at sagutin sa sagutang papel

Mitolohiya ng Mitolohiya ng
Africa Persia

Pagkakatulad

J. Karagdagang Gawain Sagutin ang tanong:


para sa Takdang Aralin 1. Paano susuriin ang mga kaisipang nakapaloob sa
at Remediation mitolohiya na may iba’t
ibang batayan?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- B. Bilang ng mag- C. Nakatulong ba D. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha aaral na ang remedial? aaral na
ng 80% sa nangangailangan ng Bilang ng mag-aaral magpatuloy sa
pagtataya: iba pang gawain para na nakaunawa sa remediation:
___________ sa remediation: aralin: ____________
____________ ____________ ____________
____________ ____________ ____________
____________ ____________
E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punong-guro
at superbisor/tagamasid?

F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like